XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5262|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nhờ các anh tư vấn nhà cấp 4 nông thôn

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Xin chân thành cám ơn. Gia đình em có 4 thành viên. em sẽ xem lại các gọi ý của các pác và sẽ có thêm thông tin. một lần nữa em xin cám ơn và không quên cám ơn các mẫu nhà mà các anh đã gợi ý.
Em cám ơn các anh đã giúp đỡ và tư vấn cho em!
Em có miếng đất (sơ đồ). Em muốn thiết xây ngôi nhà cấp 4 nông thôn theo kiểu (hình) mà các anh đã gợi ý. Có khoảng sân để trồng một số cây cảnh. Em tuổi thân (sinh năm 1980) Bà xã tuổi hợi (sinh năm 1983). Dự kiến diện tích sử dụng 105 m2. (1 phòng khách, hai phòng ngũ) Mong các anh chị tư vấn giúp Em chân thành biết ơn.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
tranghuyen510 + 1

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
consol Đăng lúc 16/8/2013 07:08 | Chỉ xem của tác giả
Bỏ vách ngăn giữa phòng khách và p.SHC đi em, rối lắm, nhà nhỏ nên nhập chung 2 không gian này làm 1.
Nhà chỉ có 2 phòng phòng ngủ, tức là ít người, nên đưa chậu rửa mặt nằm chung trong WC, đở rối.

Số người tham gia 1Uy Tín: +1 Thưởng +1 Thanked +1 Thu lại Lý do
trung88vp + 1 + 1 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
taiga1985 Đăng lúc 16/8/2013 09:31 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn có mặt bằng khu đất thì những tư vấn góp ý sẽ chuẩn hơn (như việc mở cửa sổ ở các phòn, hướng nhà, thông gió và lấy sáng). Nhưng như bạn nói đằng trước có sân để trồng một số cây cảnh, mình không biết theo phương án bạn chọn còn có sân ở phía trước nữa không nếu còn bạn nên đẩy tường phòng ngủ  thuộc phần sảnh (hiên) về phía trước để mở rộng phòng ngủ và chỗ này làm một cửa sổ trông mặt tiền sẽ đẹp hơn. Khi đó ở phần sảnh chỉ cần làm một cửa phụ vào phòng khách. Và như consol góp ý bạn nên bỏ bức tường giữa phòng khách và phòng SHC để không gian thoáng hơn, tiết kiệm diện tích và theo mình chuyển nhà WC sang cạnh bếp phía cuối tường. Như vậy diện tích 2 phòng ngủ sẽ rộng hơn và có thể bố trí bàn làm việc trong phòng bố mẹ, và bàn học trong phòng con cái. Một vài góp ý!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
consol + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
 Tác giả| ruongnguyenvan Đăng lúc 17/8/2013 10:37 | Chỉ xem của tác giả

5#
boy_abc10 Đăng lúc 18/8/2013 22:42 | Chỉ xem của tác giả
Giữa Phòng ăn và phòng bếp lại có phòng khách ngăn giữa..có vẻ không hợp lý lắm @@

6#
hoanghahkt Đăng lúc 18/8/2013 23:06 | Chỉ xem của tác giả
Nhà bố trí có quá nhiều không gian riêng bỏ quên sự thông thoáng cần thiết

7#
George.DT Đăng lúc 20/8/2013 19:11 | Chỉ xem của tác giả
Dạo nỳ có nhiều anh chị em chuẩn bị xây nhà, mà nhà nông thôn chừng 100m2. Bạn qua đọc các bài khác của những người đồng cảnh sắp xây nhà để rút kinh nghiệm qua những lời góp ý của anh em nhé.
Các bác có đất rộng, ngưỡng mộ!

8#
ngoclinhbg Đăng lúc 29/8/2013 09:17 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn ngôi nhà của bạn không gian quá chật hẹp. với 100 m2 như thế là to lắm rồi . Nhà ở quê nên để phòng ăn, bếp ở bên ngoài. không nên để trong nhà. Xây riêng 1 căn bếp + ăn luôn. Như vậy căn nhà luôn thông thoáng và sạch sẽ. Hệ thống vệ sinh cũng ở bên ngoài luôn. Làm phòng khách rộng rãi, khi có khách thì phòng khách làm phòng ăn.

9#
dunhiasra_999 Đăng lúc 17/3/2014 21:04 | Chỉ xem của tác giả
Mặt bằng của nhà cấp 4 thì thấy thuận tiện sinh hoạt cho các thành viên là được. Không cần cầu kì dễ biến thành mê cung ! Hỏi chút riêng tư trả lời cũng được , không tiện thì thôi, chứ mình nghe ông bà vẫn có câu Dần Thân Tỵ Hợi tứ hành xung, bác với vợ có thường khắc khẩu không ?

10#
cuong2d Đăng lúc 19/4/2014 22:02 | Chỉ xem của tác giả
Nhà thiết kế nhìn chật chội nhỉ. Không biết mặt bằng đất rộng bao nhiêu mà chủ nhà thiết kế nhìn rối quá.
Mình thấy trên diễn đàn co rất nhiều kiểu nhà rất đẹp. Bạn nên tìm tham khảo thêm nhé.

11#
xdpro86 Đăng lúc 29/5/2014 13:52 | Chỉ xem của tác giả
Nhà có nhiều ngăn riêng quá.Theo ý mình là vậy.Liệu nhà nhỏ liệu có đủ đất để mở cửa lấy Ánh sáng như hình vẽ không?

12#
phamthohoa Đăng lúc 2/6/2014 11:44 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn sơ bộ thấy nhà bị chia cắt và bí qúa, tốt nhất bạn có mặt bằng thì up lên góp ý sẽ chuẩn hơn

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 18:02 , Processed in 0.161800 second(s), 32 queries .