XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 13411|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tại sao tính thu nhập chịu thuế tính trước trong dự toán

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
em chào cả nhà, em là lính mới rất mong được mọi người chỉ bảo.. ở cái phần thu nhập chịu thuế tính trước (trong dự toán xây dựng).. có nghĩa là phần lời của nhà thầu sau khi xây dựng xong công trình bị nhà nước đánh thuế, đúng không ạ ? vậy thì nhà nước sẽ thu tiền thuế này của nhà thầu, thì nhà thầu phải chịu (đây là theo suy nghĩ của em thôi). cớ sao lại tính chung vào dự toán công trình để rồi chủ đầu tư phải chịu. em ngu muội mong các bác giải thích dùm em. em cảm ơn.

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
0947472244 + 2 Bài hay. Cảm ơn!
thanh.bm + 1 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
fubi Đăng lúc 7/10/2014 09:09 | Chỉ xem của tác giả
Rất đơn giản như sau:
- Nếu Nhà thầu ngồi chơi không thì có bị nhà nước thu thuế thu nhập không? Tất nhiên là không.
Vậy khi làm cho khách hàng (CĐT) tự nhiên nhà thầu mất tiền thuế này thì thà hơn ở không cho đỡ.
Vấn đề là: mọi chi phí phải bỏ ra + lợi nhuận mong muốn đều phải lấy từ tiền khách hàng (CĐT) chi trả cho nhà thầu.
- Bạn mua cái ti vi cũng vậy. Trong giá mua tivi bạn đã chi trả cho nhà sản xuất tiền thuế thu nhập này rồi đó.

Giá bán của nhà thầu cho CĐt = mọi khoản chi phí (bao gồm các khoản thuế phải nộp) + lợi nhuận mong muốn.

Công thức trên bạn thấy thực chất nhà thầu được lời mỗi khoản: "lợi nhuận mong muốn". Nên việc tính thuế  trong giá dự toán (dự thầu) là đương nhiên và tất cả mọi chi phí đều do CĐT chi trả.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 7/10/2014 11:47

Đề cử
fubi Đăng lúc 8/10/2014 13:09 | Chỉ xem của tác giả
trinhhung.18 gửi lúc 8/10/2014 10:09
em cảm ơn bác nhiều.. bác cho em hỏi  cấu thành 1 bồ dự toán dự thầu thì bao gồm nhữ ...

1. bạn đọc bài hướng dẫn dự toán trên xaydung360: HƯỚNG DẪN LẬP DỰ TOÁN XÂY DỰNG: CƠ BẢN VÀ NÂNG CAO bằng sơ đồ tư duy.

2.

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

Số người tham gia 4Thanked +4 Thu lại Lý do
TùngXuân + 1 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!
timon23 + 1 Thích bài này! Thanks!
Optimus + 1 Chuyên nghiệp. Cảm ơn!
trinhhung.18 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
 Tác giả| trinhhung.18 Đăng lúc 8/10/2014 10:02 | Chỉ xem của tác giả
em cảm ơn bác nhiều... bác cho em hỏi cấu thành đầy đủ cho 1 đơn giá dự thầu gồm những chi phí nào ạ.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 20:51 , Processed in 0.125142 second(s), 23 queries .