Chia sẻ Form mẫu- Sơ đồ- Quy trình xây dựng; - VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG XD VIỆT NAM CHUYÊN NGHIỆP

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Mở cột thông tin

Sẽ chấm dứt hoạt động web xaydung360.vn thời gian tới?

[Lấy địa chỉ]
VienAn Đăng lúc 27/7/2012 17:22 | Xem tất
Trước hết trân trọng cảm ơn Ban trị sự của diễn đàn đã xây dựng trang WEB Xây dựng 360.vn - Kết quả thật hữu ích, xong để trang Web duy trì đó cũng là vấn đề cần phải tính toán.  Ở đời này không ai cho không ai cái gì cả, tất cả đều có giá. Việc tiền bản quyền ở đây là bằng 0 mà chỉ tính tiền chi phí cho trang Web hoạt động. Ngày nay ai bao cấp ai nữa đâu, thiết nghĩ chúng ta phải trả tiền đó là con đường duy nhất để duy trì diễn đàn. Để giải quyết được vấn đề này nói nột cách nghiêm túc là phải tính tiền, do vậy ai có nhu cầu thì phải đóng lệ phí hoạt động hình thức theo quí - năm để mua bản quyền vào diễn đàn. Làm được như vậy sẽ có kinh phí duy trì hoạt động của trang Web, rất mong các bạn đồng nghiệp vui lòng đóng góp, thông qua trang Web này cùng nhau học tập trao đổi tự học học nâng cao trình độ đáp ứng yêu cầu của cơ chế thị trường - Trân trọng cảm ơn các bạn vả Ban trị sự - Mọi người hãy đoàn kết chung sức xây dựng diễn đàn nơi trao đổi học hỏi kinh nghiệm

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5
Đọc qua tất cả ý kiến của anh em thì thấy ý kiến của anh VienAn là chuẩn nhất. Sẵn sàng đồng ý với ý kiến là có lệ phí hoạt động h   Đăng lúc 29/7/2013 21:33

Số người tham gia 5Uy Tín: +14 Thưởng +14 Thanked +5 Thu lại Lý do
bibogt + 3 + 3 + 1 Cảm ơn bạn!
faraway + 3 + 3 + 1 Cảm ơn bạn đã quan tâm!
thanh.bm + 3 + 3 + 1 Cám ơn bạn!
vanngoc.2105 + 1 Đồng tình. Thanks!
fubi + 5 Cảm ơn sự ủng hộ quan tâm của bạ.

Xem tất cả

TRB.CE Đăng lúc 27/7/2012 17:37 | Xem tất

Chào Anh Fubi cùng toàn thể ACE trong diễn đàn, em đã đọc sơ qua các bài viết, bước đầu sơ khai cái gì cũng vậy rất khó khăn, em đồng ý với ý tưởng đóng góp phí qua tin nhắn thẻ cào huy động qua các thành viên ai quan tâm và yêu quý diễn đàn này. Em cũng góp ý rằng, thực hiện như trang 5giay.vn đi, cứ mỗi ai đăng ký thành viên ( thành viên mới) phải mất 5.000đ tiền điện thoại để kích hoạt tài khoản, vì sao ư:
1. Hạn chế thành viên tham gia nửa mùa ( vô download tài liệu và không làm gì cả).
2. Kiểm soát điện thành viên hiện hữu tham gia có thực, chứ ko phải thành viên ảo khá nhiều.
* Em không đồng ý với việc thu phí khi dowloand tài liều, tài liệu.
Hay có quyền bán, lớp học online như hiện nay có quyền thu tiền...==> kinh doanh thôi, không còn cách nào khác!!!

* Nếu đưa quảng cáo vào thì mình sẽ có phí thu nhưng có NÊN HAY KHÔNG??? điều này em không hiểu rõ bằng ACE BQT được.

* Việc thu phí khi lập tài khoản có thể áp dụng mức phí 10.000 or 5.000 tùy mọi người quyết định, chứ em nghĩ đi vận động mọi người góp phí thì lâu lắm, chi phí vận động nữa, mà thử hỏi ai cũng có ý tưởng  nghe nói tới từ CHI PHÍ mà không có suy nghĩ tránh né???

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 0.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 0
Tuyệt vời!  Đăng lúc 27/7/2012 23:11

Số người tham gia 4Uy Tín: +6 Thưởng +6 Thanked +4 Thu lại Lý do
faraway + 1 Cảm ơn bạn đã quan tâm!
thanh.bm + 3 + 3 + 1 Thanks TRB.CE
fubi + 1

Xem tất cả

tieuvutru Đăng lúc 27/7/2012 17:40 | Xem tất
Mình thiên về cách đóng góp của những thành viên tâm huyết và muốn gắn bó lâu dài, điều này cũng là tiền đề để thành lập hội viên. Qua những hoạt động tại diễn đàn trong thời gian qua, mình nghĩ con số những tâm huyết muốn góp công sức cho diễn dàn không dưới 500 người, 500 người x 100.000 = 50tr (với 100.000/1 năm thì con số này là tương đối dễ đối với 1 cá nhân) Việc bây giờ BQT diễn đàn là lập ra 1 topic và lên danh sách tất cả các thành viên đồng ý đóng góp, hình thức thì có thể dùng thẻ cào, chuyển khoản, hay cách nào đó thuận tiện nhất. Tất nhiên danh sách hội viên và tình hình tài chính phải công khai, minh bạch.
Như vậy thì diễn đàn sẽ phát triển vững bền với tiêu chí ban đầu.
Hãy để xaydung360 là mái nhà chung của tất cả mọi người, và để mọi người chung tay xây dựng nó.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Hữu ích lắm! Thanks!: 5.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 27/7/2012 23:51
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5 Hữu ích lắm! Thanks!: 5
  Đăng lúc 27/7/2012 23:11

Số người tham gia 3Uy Tín: +6 Thưởng +6 Thanked +3 Thu lại Lý do
thanh.bm + 3 + 3 + 1 Thanks!
fubi + 1 Cảm ơn sự chia sẻ của bạn!

Xem tất cả

dangocbich Đăng lúc 27/7/2012 20:50 | Xem tất
VienAn gửi lúc 27/7/2012 17:22
Trước hết trân trọng cảm ơn Ban trị sự của diễn đàn đã xây dựng trang WEB Xây dựn ...

Mình cũng vừa mới tham gia diễn đàn. Cảm nhận được tinh thần tâm huyết của ban quản trị. Mình cũng ủng hộ quyết định sáng suốt của Ban Quản trị. (Rõ ràng không thể phủ nhận là sự khác biệt giữa diễn đàn mình và một số lớn các diễn đàn khác)
Trách nhiệm này đặt nặng lên vai Ban Quản trị. Mọi quá trình là phép đúng dần.
Tương quan hai chữ : "Cho <---> Nhận" hay: "Nhân <---> Quả; hay Cung <---> Cầu (1).
Là vấn đề đang cân nhắc để "quyết".
Tại thời điểm này, mình ủng hộ mọi ý kiến của BQT đưa ra, không phản đối.
Rồi quá trình theo thời gian: chúng ta: BQT và các thành viên đều để ý đến (1) để cân đối cho hài hòa.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 2.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 2
  Đăng lúc 27/7/2012 23:52

Số người tham gia 2Uy Tín: +6 Thưởng +6 Thanked +2 Thu lại Lý do

Xem tất cả

dangocbich Đăng lúc 27/7/2012 21:08 | Xem tất
Chi phí cho duy trì là cần thiết. Có thể bằng tất cả các cách mà BQT và các thành viên đóng góp ý kiến.
Miễn là, diễn đàn được duy trì, có chất lượng, anh em có niềm hứng thú khi vào diễn đàn chia sẻ, học hỏi v...v.
Cái này em nói vui, nó giống như tình yêu đôi lứa ý. Nó là quá trình "hấp dẫn nhau" trong suốt quá trình đến với nhau. v...v
----
Về vấn đề đăng ký thành viên, down tài liệu v...v:
em nghĩ có cơ chế ban đầu để tìm hiểu nhau v...v thấy quý thấy mến rồi thì mới quan tâm, tìm hiểu và theo thời gian mối quan hệ mới nảy nở, phát triển v...v.
Có thể: cho đăng ký diễn đàn miễn phí có thời hạn, cho phép tải một số tài liệu nhất định. Nó giống như cô gái muốn hấp dẫn chàng trai thì "bày nhiều trò" để gây sự chú ý của chàng trai từ ánh mắt, cử chỉ v...v.
Còn cô gái đẹp ở độ tuổi xuân thì xinh đẹp, chảnh ghê chảnh gớm, kiêu kỳ này nọ v...v mà các chàng trai vẫn cứ lẽo đẽo theo.
Diễn đàn lĩnh vực xây dựng mà (tỉ lệ nam giới chắc phần đông), nên diễn đàn mình hãy đóng vai cô gái đi, có được không các bác.
Nếu thu phí: Dùng phương pháp nào mà vừa mất ít tiền lệ phí dịch vụ trung gian, mà vẫn tiệncho các thành viên nhất.
1. Cần gấp: dùng thẻ cào, tin nhắn. (mất chi phí cho nhà mạng ?%)
2. Chuyển khoản cho tài khoản.
3. Khuyến khích tạo tạo tài khoản trong quá trình sử dụng(có điểm thưởng hơn so với dùng phương pháp 1 và 2).

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 3.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 3
  Đăng lúc 27/7/2012 23:53

Xem tất cả

slu115 Đăng lúc 27/7/2012 21:12 | Xem tất
Theo tôi là xã hội hóa đi

Đánh giá

Đăng lúc 27/7/2012 23:53

Xem tất cả

laterit82 Đăng lúc 27/7/2012 21:32 | Xem tất
Em xin đóng góp ý kiến thế này:
1) Thành lập Hội viên xaydung360, sau đó tiến tới xã hội hóa Diễn đàn đó là hướng đi rất đúng và hiện đại;
2) Download tài liệu không tính phí, nhưng trừ điểm;
3) Không quảng cáo, Spam vì tôn chỉ của Diễn đàn là trước sau phải như một;
4) Không gọi là " Thu phí " mà gọi là " Quyên góp phí Hội viên tự nguyện ", mức phí tối thiểu 50 000 đồng/năm.
Với 60 000 thành viên của Diễn đàn, em nghĩ sẽ có ít nhất 30 000 thành viên quan tâm nhiệt tình và sẵn sàng đang ký để trở thành hội viên. Cũng tùy điều kiên, nhưng ít nhất cũng sẽ có 1/2 số hội viên sẵn sàng chạy ngay ra cửa hàng thẻ và mua thẻ nạp khi anh bắt đầu kêu gọi quyên góp. Và kết quả là: Số kinh phí anh thu được đủ để anh chi trả phí duy trì Diễn đàn và thuê IT viết Code chi PMDT.
Việc quyên góp phí này sẽ đem lại một số hệ quả sau:
- Bất kỳ hội viên nào, dù ở núi cao hay ở thành phố đều có thể đóng góp một cách tự nguyện, nhiệt tình và không phải lo đi chuyển khoản mà số tiền chỉ có 50 000 đồng.
- Khi sử dụng hình thức quyên góp phí, thì có nghĩa là Hội viên nào nhiệt tình, tự nguyện, có điều kiện thì mới làm, không thì thôi, không ai ép buộc, không phải xấu hổ.
- Tránh được hiệu ứng tâm lý cho BQT khi nhắc tới chữ "TIỀN" hay kinh doanh.
Em luôn tin tưởng và ủng hộ các quyết định của BQT và anh Fubi. Xin cảm ơn các ACE thật nhiều...

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 29/7/2012 21:30
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 3
  Đăng lúc 27/7/2012 23:54

Số người tham gia 5Uy Tín: +12 Thưởng +9 Thanked +4 Thu lại Lý do
taiga1985 + 3 + 3 + 1 Viết rất hay. Thanks!
svxd.2010 + 1 Đồng tình. Thanks!
thanh.bm + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
vanngoc.2105 + 3 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

traikientruc06m Đăng lúc 27/7/2012 22:15 | Xem tất
   Mình thấy bây giờ lúc xaydung360.vn khó khăn thì cho quảng cáo, giống như việc dân ta bây giờ nghèo thì Chặt Rừng + khai thác lâm sản đã, bao giờ ta giàu thì không chặt Rừng nữa.
   Mọi thành viên và BQT suy nghĩ tính toán hướng đi đúng nhé.
   Mình học hỏi được rất nhiều từ xaydung360.vn nên mình sẽ đóng góp, không nhiều thì ít.

Đánh giá

Cảm ơn bạn, nhưng là chuyên nghiệp nên chúng ta sẽ không đi theo hướng chạy theo cái lợi trước mắt, BQT sẽ tìm ra giải pháp thích hợp. Thân  Đăng lúc 27/7/2012 23:56

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
thanh.bm + 1 Cám ơn bạn đã chia sẻ

Xem tất cả

khuyenmk Đăng lúc 28/7/2012 00:53 | Xem tất

XIN HÃY DÀNH 5 PHÚT VÀ NHÌN LẠI.

Chiều nay lúc vừa vào diễn đàn thấy chủ đề  “Sẽ chấm dứt hoạt động web xaydung360.vn thời gian tới” , mình nghĩ có đọc nhầm không? tại sao diễn đàn hay như vậy,đang trong lúc phát triển như vậy Anh Bình lại nói câu đó?mình bấm vào đọc ngay .
Khi đọc xong bài viết của Anh Bình mình thấy tâm trạng rất khó tả, 1 cảm giác rất buồn,suy nghĩ mãi và mình quyết định viết vài dòng tâm sự cùng Anh Chị em trong diễn đàn. Đầu tiên mình xin gởi lời cảm ơn đến mọi người , đến những ai bỏ một ít thời gian đọc những lời tâm sự từ đáy lòng mình.
Không biết tự lúc nào mình đã xem đây là ngôi nhà của mình ,là một nơi rất đặc biệt mà không nơi nào có được .Ở đây mình không những được học hỏi biết thêm những kiến thức bổ ích, những kinh nghiệm quý báu, mà còn tìm thấy được những lời đóng góp, chia sẽ ,tâm sự rất chân tình của anh em ở đây .Tuy mới tham gia diễn đàn trong thời gian gần đây nhưng mình cũng hiểu được một phần nào tấm lòng nhiệt huyết, sự chia sẽ...và cả những trăn trở của các anh trong BQT đặc biệt là Anh Bình.Với tư cách là 1 người sáng lập ra diễn đàn và đã gắn bó với nó hơn một năm trời không dễ gì nói ra câu “Sẽ chấm dứt hoạt động web xaydung360.vn thời gian tới” cũng như một người mẹ mang nặng đẻ đau sinh con ra nuôi lớn hơn được 1 tuổi và phải vứt bỏ đứa con đó đi thử hỏi người mẹ nào ko đau chứ? Cho dù với bất kỳ lí do gì đi nữa thì khi đã đưa ra quyết định như vậy người mẹ rất đau khổ như đứt từng khúc ruột…Còn ở đây vấn đề khi Anh Bình đưa ra quyết định diễn đàn có nên tiếp tục hay dừng lại, nói hơi quá nhưng Anh cũng same same như người mẹ ở trên.Mình chắc chắn 1 điều là  Anh rất dằn vặt , trăn trở và suy nghĩ rất nhiều khi nói ra câu nói trên, vậy thì tại sao Anh lại nói ra điều đó ? chắc chắn mọi người trong chúng ta ai cũng biết. Nếu một người không có tấm lòng- không có tâm huyết- không đam mê - không yêu nghề thì không bao giờ có những ý tưởng – xây dựng – chia sẽ và đóng gốp như vậy.Nếu không như vậy thì không có chuyện ngồi hàng giờ, thức khuya để soạn viết bài, ghi video, trả lời bài…Tại sao không dành những thời gian đó cho gia đình, thời gian để nghĩ ngơi cho khỏe .Phía sau những việc đó Anh được cái gì?  BQT được cái gì? Tại sao Anh lại làm như vậy? BQT làm như vậy? Nếu nói vì có lợi , hay vì mục đích kinh doanh thì mình khẳng định 100% không phải như vậy( theo cá nhân của mình).Mà câu trả lời ở đây là “ XUẤT PHÁT TỪ CÁI TÂM” “ SỰ CHÂN THÀNH” mà thôi.
Nói thật lúc đầu ai biết đến và bước vào diễn đàn cũng có mục đích phục vụ cho lợi ích của mình, người thì tìm tài liệu, người thì tra cứu, người thì đi tìm câu trả lời cho những thắc mắc mình đang mắc phải….Nếu không có những người như Anh Bình, những Thành viên của BQT  lập và xây dựng nên trang web này thì bây giờ chúng ta đâu có vào đây,để có những điều đó mình  phải nghĩ gì ? Phải làm gì ?
Giờ đây khi viết ra những dòng tâm sự này mình mong Anh Chị em trên mọi miền đất nước Bắc – Trung – Nam  đã , đang biết đến diễn đàn xaydung360 hãy cùng gốp một phần nhỏ về tinh thần lẫn vật chất để chia sẽ những khó khăn trăn trở cùng với Anh Bình và BQT, xây dựng diễn đàn- gia đình chung của chúng ta ngày càng hay hơn, bổ ích hơn phát triển hơn và thành công hơn nữa!.
Xin hãy đồng hành cùng Anh Bình nói riêng và BQT nói chung tiếp tục xây dựng và phát triển ý tưởng- đam mê đó và xin đừng dừng lại ở đây.
Tuy em còn trẻ, mới ra ra đời kinh nghiệm chưa có, chưa chia sẽ đóng gốp gì về kiến thức cho diễn đàn nhưng em nguyện luôn ở bên các anh – BQT- bên diễn đàn để chia sẻ và đóng gốp một phần nhỏ về tinh thần lẫn vật chất. Và hy vọng một ngày trong tuong lai….
Và cuối cùng em xin gởi lời cảm ơn chân thành nhất đến Anh Bình, các Anh trong BQT , và mong các Anh hãy cố gắng duy trì và xây dựng diễn đàn xaydung360 của chúng ta ngày càng đi đến những thành công công hơn và tốt đẹp hơn, và đừng bao giờ bỏ cuộc vì bên cạnh các Anh còn có những thành viên của 360 đầy nhiệt huyết đây mà, chúng em sẽ ủng hộ các Anh đến cùng.

MỘT CÂY LÀM CHẲNG NÊN NON
BA CÂY CHỤM LẠI NÊN HÒN NÚI CAO.HIHI.

Chúc cho diễn đàn của chúng ta ngày càng thành công hơn và phát triển hơn nữa.
Chúc cho BQT và tất cả Thành Viên trong diễn đàn thật nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống.!!!
Thân ái!!!

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Hữu ích lắm! Thanks!: 5.0
Hữu ích lắm! Thanks!: 5
Bài viết hay, đáng để suy nghĩ đến. Mình sẽ ủng hộ phương án để duy trì diễn đàn và phát triển hơn nữa.  Đăng lúc 28/7/2012 16:42
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5 Hữu ích lắm! Thanks!: 5
Rất trân trọng sự chia sẻ, đồng cảm của bạn. Thanks!  Đăng lúc 28/7/2012 08:14

Số người tham gia 7Uy Tín: +23 Thưởng +22 Thanked +7 Thu lại Lý do
bibogt + 3 + 3 + 1 Cảm ơn những lời động viên của b.
muathu0888 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
huuthua3 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
faraway + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
tranhungdao12a3 + 3 Em khuyenmk viết hay lắm! Thanks!

Xem tất cả

gaicongtruong Đăng lúc 28/7/2012 08:13 | Xem tất
Theo em BQT nên tính một giải pháp khác, lâu dài như các diễn đàn khác đã làm được. Kêu gọi thành viên đóng góp - lâu lắm, họ bận và đôi khi không tiện ra ngân hàng. Nhắn tin thu phí download thì xa lắm. Quảng cáo thì phải có một đội ngũ đi mời quảng cáo, marketing.

Gì thì gì cũng nên luôn giữ vững tôn chỉ bản đầu đã đặt ra. Free 100% và mãi mãi. Giờ tính cách thu phí thành viên là sai tôn chỉ.

Đánh giá

BQT đừng bị ảnh hưởng bởi một số ý kiến trái chiều. Đôi khi là thành viên ruột của ..Đàn khác ý mà.  Đăng lúc 28/7/2012 16:46
Bạn nên đọc rõ Mục tiêu, Giải pháp mà BQT đã nêu ra trước khi có ý kiến dễ hiểu nhầm vậy nhé. BQT không có chủ trương bắt buộc thu phí thành viên. Cảm ơn bạn!   Đăng lúc 28/7/2012 10:39
Như đã nói rõ: diễn đàn khác là mục tiêu dùng diễn đàn để kinh doanh làm giàu cá nhân admin. Xaydung360.vn đi theo cách riêng: CỘNG ĐỒNG THẬT SỰ! Không giả tạo. Thank   Đăng lúc 28/7/2012 10:36
cảm ơn bạn sinhvienxd!  Đăng lúc 28/7/2012 09:49
Bác này chắc qua loa chưa đọc mục tiêu xã hội hóa diễn đàn của ban quản trị. Ai nói thu phí bác đâu mà bác lo xa thế. Em ủng hộ xã hội hóa diễn đàn của ban QT!   Đăng lúc 28/7/2012 08:50

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
bibogt + 3 + 3 + 1 Tôn chỉ là free mãi mãi bạn nhé!.

Xem tất cả

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký mới

Quy tắc điểm

Phòng tối|Phiên bản Mobile|Lưu trữ|Tìm bạn|Chia sẻ "Form mẫu- Sơ đồ- Quy trình xây dựng"  Phần mềm dự toán xây dựng excel - Hướng dẫn lập dự toán xây dựng - Phần mềm tư vấn giám sát - Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng

GMT+7, 25/7/2014 03:18 , Processed in 0.178729 second(s), 20 queries .