XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1020|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tư vấn xây nhà dân 3 tầng

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em không phải dân xây dựng chuyên nghiệp nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ.
Chả là nhà em chỉ có vỏn vẹn 36m2 thôi. mà tiền cũng không nhiều em cũng chưa biết là bao nhiêu tiền thì thực hiện được ước mơ xây cái nhà 3 tầng thôi còn nội thất thì tính sau.
Hướng đất có 2 mặt Đông - Bắc (ngay cạnh ngã 3). Nhà em tương lai có con nhỏ và người già nữa các bác ạ.
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. Em rất cảm ơn các bác.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
zerobinh Đăng lúc 22/8/2014 13:17 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nói kiểu này thì đánh đố mọi người quá. Bạn phải đưa ra kích thước cụ thể, kinh phí và yêu cầu của bạn như thế nào.

3#
consol Đăng lúc 23/8/2014 11:42 | Chỉ xem của tác giả
zerobinh gửi lúc 22/8/2014 13:17
Bạn nói kiểu này thì đánh đố mọi người quá. Bạn phải đưa ra kích thước cụ thể, ...

Chào em,
Có lẻ em không biết bắt đầu từ đâu...anh hướng dẫn em thế này:
- Bước 1: Thăm hỏi, tìm hiểu lộ giới, ranh XD sau khi lùi theo qui hoạch và vác góc giao lộ thì DT đất XD của em còn bao nhiêu.
- Bước 2: Hãy chưa nghỉ đến cấp độ hoàn thiện, hãy giã định phương án nhà khung BTCT tối thiểu mấy móng và cột trong đó, tìm hiểu địa chất. Như vậy là có cơ sở vẽ ra cái nhà cơ bản, không xí xọn không kiểu cách, hãy tính ra kinh phí.
- Bước 3: gom tiền...xem làm đủ không, nếu làm hết, còn dư thì tính đến cấp độ hoàn thiện, nếu thiếu thì giảm tầng bằng cách cân nhắc lại nhu cầu.
Lập kế hoạch 3 bước trên, tự thực hiện, chỉ có bước 2 nhất thiết phải thuê 1 chuyên gia nhé.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 24/8/2014 23:54

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/4/2024 17:30 , Processed in 0.108067 second(s), 25 queries .