XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 67473|Trả lời: 26
Thu gọn cột thông tin

[Chia sẻ] File hồ sơ quản lý chất lượng công trình trên Excel

[Lấy địa chỉ]
butua@vn Đăng lúc 18/8/2016 14:53 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Xin lỗi diễn đàn và mọi người. Vì một số lý do không thể nói ra nên tôi tạm thời đóng bài tại đây. Mong admin thông cảm và xóa chủ đề, đóng topic này tại đây giùm ạ.
Rất mong được thông cảm ! File ho so.xlsx (8.24 KB, Lượt tải về: 5116)

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4.5
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Tiếc quá! Download về nhưng file trống. Hy vọng tác giả hoàn thiện sản phẩm chia sẻ tới ae. Cảm ơn tác giả về sự chia sẻ!   Đăng lúc 2/6/2017 10:34
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 3
Tiếc quá! Download về nhưng file trống. Hy vọng tác giả hoàn thiện sản phẩm chia sẻ tới ae. Cảm ơn tác giả về sự chia sẻ!   Đăng lúc 2/6/2017 10:34
chia sẻ hay và bổ ích!thanks  Đăng lúc 22/8/2016 08:11
Mong sao bạn luôn giữ mãi ngọn lửa nhiệt huyết này. Nếu cần giúp gì thì hú 1 tiếng nhé....  Đăng lúc 18/8/2016 18:47
File rất hay, cảm ơn bạn nhiều, chúc bạn nhiều sức khỏe.  Đăng lúc 18/8/2016 18:09

Số người tham gia 25Thưởng +5 Thanked +87 Thu lại Lý do
anhducktth + 2 Rất chuyên nghiệp! Thanks!
softviet + 2 Rất chuyên nghiệp! Thanks!
duckt06 + 1 Rất chuyên nghiệp! Thanks!
tuancd7 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
xd402hp82man + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

levangianguct Đăng lúc 22/8/2016 08:07 | Xem tất
butua@vn gửi lúc 20/8/2016 09:28
Không biết bình thường bạn làm thế nào nhưng với các phiếu kiểm tra cáo độ, kích ...

bạn có file nào mà khối lượng tự động theo đối tượng nghiệm thu không? up lên cho anh em tham khảo với đc không?

Đánh giá

Muốn người khác hiểu thì mô tả hoặc đưa file ý tưởng lên để được hỗ trợ. Thanks !  Đăng lúc 22/8/2016 11:57
Không hiểu ý bạn lắm, trong file của mình chia sẻ đã có khối lượng tất tần tật theo đối tượng nghiệm thu rồi.  Đăng lúc 22/8/2016 11:56

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
thuaco + 1 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!

Xem tất cả

tranhoe Đăng lúc 18/8/2016 15:16 | Xem tất
Chỉ mới load về, sẽ tranh thủ xem và góp ý sau (tiếc là time ít quá); rất mong các ACE tranh thủ xem, sử dụng và góp ý để hoàn chỉnh tiện ích này trở thành cái chung cho Diễn đàn mình.
Mấy cái vụ VBA thì Tôi rất ghiền; nếu chủ topic cần hổ trợ thì Tôi sẽ tranh thủ thời gian để giúp.
Tư tưởng của Bạn rất hợp với tiêu chí DĐ mình (đã bấm nút "Cảm ơn").

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
butua@vn + 2 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

Tác giả| butua@vn Đăng lúc 18/8/2016 15:35 | Xem tất
tranhoe gửi lúc 18/8/2016 15:16
Chỉ mới load về, sẽ tranh thủ xem và góp ý sau (tiếc là time ít quá); rất mong các ACE ...

Thật sự có được cái này cũng là nhờ xaydung360.vn giúp đỡ. Rất vui khi Chú Hoè đã trả lời và thanks.
Hiện tại, công việc của em là làm kế hoạch trên văn phòng công ty. Nhưng mỗi khi nhắc đến hồ sơ chất lượng, hồ sơ thanh toán là em cũng khoái lắm, tiếc là file này hồi đấy em cũng chưa kịp hoàn thiện hết ý tưởng.
Hy vọng các bạn có quan tâm phản hồi lại, cùng nhau đóng góp ý tưởng để hoàn thiện biểu mẫu mang thương hiệu xaydung360.vn
Thanks !

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
  Đăng lúc 18/8/2016 15:47

M@trixs Đăng lúc 18/8/2016 19:15 | Xem tất
Điều đầu tiên khi sử dụng nhận thấy là rất gọn gàng và rõ ràng. Tuy nhiên có một số vấn đề sau bạn chỉnh lại cho nó thống nhất và toàn vẹn khi phân phối file:
1. Tên dự án, gói thầu, địa điểm: Khi nhập dữ liệu này trong sheet Hướng dẫn thì nó không tự link đến các cột tương ứng.
2. Danh sách công việc có rất nhiều chứ không chỉ có: BT; XG; XĐ; TRAT. Nó còn có Điện, Nước, PCCC, Thông tin nội bộ... Nên là để cho người dùng tự định nghĩa, tự lập các phần này, khuyến khích nhét luôn vào sheet Hướng Dẫn cho gọn.
3. Còn nhiều lỗi #N/A lắm mà làm biếng sửa lại quá hjhj

Chưa có thời gian nên nhiêu đó thôi, khi nào rảnh kiểm tra tiếp kiếm lỗi sẽ báo sau

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
  Đăng lúc 18/8/2016 19:47

conghoa Đăng lúc 19/8/2016 08:40 | Xem tất
M@trixs gửi lúc 18/8/2016 19:15
Điều đầu tiên khi sử dụng nhận thấy là rất gọn gàng và rõ ràng. Tuy nhiên có một  ...

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

Mình mở lên thì nó hiện thông báo lỗi này ... không biết lỗi gì . Upload lên cho bạn kiểm tra nhé!
Thanks!

Đánh giá

Lỗi này mình cũng không biết tại sao. Trước mình cũng gặp trường hợp như thế này, nguyên nhân do dùng office 2007. bản 2010 trở lên có lẽ sẽ ổn hơn  Đăng lúc 19/8/2016 10:10

Tác giả| butua@vn Đăng lúc 19/8/2016 10:08 | Xem tất
M@trixs gửi lúc 18/8/2016 19:15
Điều đầu tiên khi sử dụng nhận thấy là rất gọn gàng và rõ ràng. Tuy nhiên có một  ...

Đúng là nó chưa hoàn thiện, nhưng nó cũng giúp mình làm rất nhanh, áp dụng tốt cho dự án của mình;
Lúc đầu mình chưa nghĩ tới việc chia sẻ nó sau này, nhưng vừa qua có anh bạn hỏi về cách làm hồ sơ nhanh trên Excel cộng với trên diễn đàn cũng có một vài câu hỏi, mình thấy file của mình có thể đáp ứng được, nên up lên đây để anh em tham khảo ý tưởng.
1. Đúng như anh M@trixs nói. Thông tin dự án nên để link tự động thì hay hơn nhiều, có thể áp dụng được cho nhiều dự án.
2. Với dự án của mình, làm hạ tầng tái định cư và yêu cầu của CĐT, TVGS cũng không cao lắm, chỉ những công tác bê tông, xây trát và lợp mái mới có nhiều biên bản con, các công tác còn lại chỉ dùng mỗi biên bản nghiệm thu công việc là xong, không đòi hỏi cao. Nói chung, về cách thức thực hiện cơ bản giống nhau.
3. Các lỗi #N/A đúng là mình cũng chưa sửa. Sửa được là tốt để cho đỡ rối mắt. Với lại không cần thiết lắm tại vì khi in ra nó sẽ không tự động in các mục bị lỗi, chỉ in các mục có dữ liệu cần dùng.

Rất mong anh em góp ý thêm để người đi sau hoàn thiện file !

levangianguct Đăng lúc 19/8/2016 13:05 | Xem tất
Bạn ơi. mình đã xem qua file của bạn mình có điều muốn hỏi bạn là thông thường thì biên bản nghiệm thu công việc phải có khối lượng nghiệm thu nhưng với mẫu vậy thì không thể hiện được khối lượng trên biên bản. vậy bạn có cách nào tự động điền khối lượng vào các biển bản ko?

levangianguct Đăng lúc 19/8/2016 13:06 | Xem tất
Bạn ơi. mình đã xem qua file của bạn mình có điều muốn hỏi bạn là thông thường thì biên bản nghiệm thu công việc phải có khối lượng nghiệm thu nhưng với mẫu vậy thì không thể hiện được khối lượng trên biên bản. vậy bạn có cách nào tự động điền khối lượng vào các biển bản ko?

Đánh giá

Bạn xem lại nhé. Trong biên bản đang để khối lượng  Đăng lúc 20/8/2016 09:07

anhloixh Đăng lúc 19/8/2016 15:07 | Xem tất
Cảm ơn bạn, file của bạn rất hay. Thế nhưng mình làm ở bên đường, Hồ sơ hoàn công thường phải tính cao độ, kích thước hình học và bảng tính khối lượng thì xem ra phần này phải làm thủ công.

levangianguct Đăng lúc 19/8/2016 15:27 | Xem tất
anhloixh gửi lúc 19/8/2016 15:07
Cảm ơn bạn, file của bạn rất hay. Thế nhưng mình làm ở bên đường, Hồ sơ hoàn công ...

bạn ơi làm thủ công thì cần file quản lý chất lượng này làm j nữa hả bạn. diễn đàn có ai cao kiến giúp anh em với.

Tác giả| butua@vn Đăng lúc 20/8/2016 09:28 | Xem tất
anhloixh gửi lúc 19/8/2016 15:07
Cảm ơn bạn, file của bạn rất hay. Thế nhưng mình làm ở bên đường, Hồ sơ hoàn công ...

Không biết bình thường bạn làm thế nào nhưng với các phiếu kiểm tra cáo độ, kích thước hình học và bảng tính khối lượng hoàn công thì vẫn phải tự động chứ thủ công thì đến bao giờ:
1. Trường hợp lấy số liệu đo thực tế hiện trường để hoàn công thì xuất dữ liệu từ máy toàn đạc sang. Nếu không có máy toàn đạc đo vẽ hoàn công thì chỉ còn cách nhập số liệu thủ công. Nhưng các bước về sau vẫn làm tự động thì mới nhah được.
2. Trường hợp số liệu hoàn công modify theo bản vẽ thiết kế sao cho hợp lý hoá thì xuất số liệu từ CAD sang Excel (cách xuất thì lên google tìm các lisp xuất dữ liệu nhé). Việc xuất từ CAD sang Excel cũng cần phải có thủ thuật sao cho số liệu xuất sang có thể dùng được luôn.
3. Dùng các công thức tính toán kỹ thuật cộng với các hàm trong Excel để giải quyết công việc.
4. Bạn đưa lên đây các file mà bạn đang làm để anh em góp ý và hỗ trợ nhé !

noinb01 Đăng lúc 18/10/2016 07:44 | Xem tất
Mình đang muốn tùy biến lại file này, bạn có thể chia sẻ password protect VBA không?
(Khi mình thao tác tạo tiêu chuẩn mới cho nhóm công việc mới - ví dụ Lắp đặt - thì bên sheet BNTCV không thấy tự autofilrer tiêu chuẩn theo nhóm mới này nữa)

Tác giả| butua@vn Đăng lúc 28/10/2016 10:00 | Xem tất
noinb01 gửi lúc 18/10/2016 07:44
Mình đang muốn tùy biến lại file này, bạn có thể chia sẻ password protect VBA không?
(Kh ...

Đã mở Pass, bạn có thể tải về nhé !

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 4
  Đăng lúc 29/10/2016 09:24

trangconjsc3 Đăng lúc 22/11/2017 19:55 | Xem tất
Bạn ơi gửi m xin file được không...Nếu được m cám ơn nhiều mail m: ntrang.kieu@gmail.com

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 21:39 , Processed in 0.145105 second(s), 27 queries .