XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2019|Trả lời: 9
Thu gọn cột thông tin

[HSDT/Hồ sơ đề xuất] [ HỎI] Chi hí Hạng mục chung trong hồ sơ mời thầu

[Lấy địa chỉ]
doyenvt Đăng lúc 4/11/2015 14:41 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình dang làm thầu và mình thấy trong hồ sơ mời thầu họ yêu cầu là mời riêng chi phí Hạng mục chung gồm: Chi phí bảo lãnh thực hiện hợp đồng, Bảo hiểm công trình, Chi phí xây dựng nhà tạm, chi phí di chuyển...Tuy nhiên mình k hiểu Những chi phí này tính như thế nào, vì Nghị định 32 chưa có hướng dẫn nên không biết căn cứ để xác định %. Anh em giúp mình với

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
pÓ TAY !  Đăng lúc 4/11/2015 23:03

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

daiduongxd12 Đăng lúc 4/11/2015 23:21 | Xem tất
chi phí nhà tạm và chi phí các công tác khác không tính được từ thiết kế vẫn theo thông tư 04 bạn à? còn chi phí bảo lãnh thực hiện HĐ không đáng kể. Chi phí bảo hiểm CT ro chủ đầu tư mua bảo hiểm cho CT không tính. Có gì không hiểu alo cho mình (0975668823)

Đánh giá

Nhưng chi phí đó sau này mình thanh toán như thế nào bạn? Hay đưa vào đơn giá dự thầu luôn nhi?  Đăng lúc 5/11/2015 16:45

lyngockubi Đăng lúc 5/11/2015 10:17 | Xem tất
daiduongxd12 gửi lúc 4/11/2015 23:21
chi phí nhà tạm và chi phí các công tác khác không tính được từ thiết kế vẫn theo  ...

mình thấy a daiduongxd12 hay để số điện thoại vậy. A biết chia sẻ với mọi người để cùng tham khảo đi

daiduongxd12 Đăng lúc 5/11/2015 10:53 | Xem tất
lyngockubi gửi lúc 5/11/2015 10:17
mình thấy a daiduongxd12 hay để số điện thoại vậy. A biết chia sẻ với mọi người đ ...

một lúc không thể nói hết được các vấn đề. mình đã chia sẻ và trả lời các vấn đề các bạn đề cập đến, nhưng nếu khúc mắc gì và không hiểu đoạn nào thì phải nói chuyện trực tiếp mình mới giải thích cho các bạn được. chứ nói lan man triền miên trên mạng mà không hiểu thì cũng vô ích. sorry các bạn nhé

vitquaykxc Đăng lúc 5/11/2015 15:06 | Xem tất
ai hiểu rồi sau khi được giải thích cũng post luôn lên cho a e tham khảo đi

daiduongxd12 Đăng lúc 5/11/2015 19:29 | Xem tất
vitquaykxc gửi lúc 5/11/2015 15:06
ai hiểu rồi sau khi được giải thích cũng post luôn lên cho a e tham khảo đi

không phải mình ăn tham hay gì đâu. nhưng quả thật để giải thích mà các bạn hiểu được trên mạng cũng rất khó. nếu mình ăn tham mình đã không để lại số điện thoại của mình cho các bạn gọi và hỏi. mong các bạn hiểu cho mình. có gì không hiểu cứ alo cho mình mình xẽ giải thích cho các bạn những gì mình biết và làm. Người bạn post bài này lên đã được mình giải thích 1 cách tỉ mỉ và đã ok rồi. không những thế bạn đó còn hỏi thêm 1 số vấn đề khác mà bạn đó ko hiểu. giờ chắc bạn đó đã ok. chúc các bạn thành công.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
vitquaykxc + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

duchoan1512 Đăng lúc 6/11/2015 15:22 | Xem tất
Tất cả các chi phí đo bạn phải lập dự toán chi tiết để xác định chi phí Hạng mục chung. Sau đó có 2 cách: 1 là bạn có thể đưa luôn vào đơn giá, 2 là bạn có thể đưa thành 1 hạng mục riêng giống chi phí xây dựng, tùy theo yêu cầu, mẫu của hồ sơ mời thầu!

Estimator Đăng lúc 7/11/2015 09:09 | Xem tất
Chưa có Thông tư hướng dẫn của nghị định 32 thì cứ làm theo TT04/2010 đi bạn ơi. Chắc là dùng chương trình dự toán ABC nào đó rồi, thấy PR quá trời vì cập nhật theo NĐ32 trong khi chưa có văn bản hướng dẫn

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 18:58 , Processed in 0.117347 second(s), 25 queries .