XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 15130|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Chi phí lập nhiệm vụ khảo sát?

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chào các anh/ chị trong group. Em mới học lập dự toán, và được giao lập kinh phí cho gói lập nhiệm vụ khoan khảo sát. Em xin hỏi 1 vấn đề như thế này ạ:
Theo điều 6, chương II của thông tư 01/2017/TT-BXD thì: chi phí lập nhiệm vụ khảo sát xây dựng được xác định bằng 3% của dự toán chi phí khảo sát xây dựng tương ứng (vậy chi phí này là sau thuế hay trước thuế ạ). Không như QĐ79/BXD chi phí giám sát được quy định rõ là theo tỷ lệ % của chi phí khảo sát xây dựng (nói rõ là trước thuế luôn ạ).
Ai biết, giúp e với ạ!
em cảm ơn!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
huydhxd Đăng lúc 16/8/2017 17:18 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn là trước thuế bạn à (Cuối trang 4 có ghi : Cpabc = Chi phí lập phương án kỹ thuật khảo sát, lập báo cáo kếtquả khảo sát xây dựng xác định bằng tỷ lệ % trên tổng chi phí trực tiếp (T),chi phí chung (C) và thu nhập chịu thuế tính trước (TL))! Bạn có thể tham khảo thêm chi phí thực hiện tư vấn theo QĐ số 79/QĐ-BXD ngày 15/2/2017 nhé!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
minhhieudcct + 1 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

3#
bobin.gt Đăng lúc 16/8/2017 19:24 | Chỉ xem của tác giả
huydhxd gửi lúc 16/8/2017 17:18
Vẫn là trước thuế bạn à (Cuối trang 4 có ghi : Cpabc = Chi phí lập phương án kỹ thuậ ...

Trả lời câu hỏi của bạn:
- Chi phí lập nhiệm vụ khảo sát được xác định bằng 3% của chi phí khảo sát xây dựng (giá trị trước thuế nhé).
Mình thấy ở diễn đàn có 1 bài biết và có 1 bảng tính xác định chi phí bạn tìm kiếm xem.!
Chúc bạn thành công!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
minhhieudcct + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

4#
 Tác giả| minhhieudcct Đăng lúc 17/8/2017 09:07 | Chỉ xem của tác giả
Thank các a. À, anh huydhxd và bobin.gt ơi, trong tt01/2017 cũng có cách tính lập nhiệm vụ nhân thằng 3% và trong trang cuối của QĐ79 e cũng thấy có cách tính (hẳn 1 bảng tính) về dự toán tư vấn. Vậy làm cách nào mới đúng, hay như nào ạ?
Mắc quá ạ

5#
huydhxd Đăng lúc 17/8/2017 09:35 | Chỉ xem của tác giả
minhhieudcct gửi lúc 17/8/2017 09:07
Thank các a. À, anh huydhxd và bobin.gt ơi, trong tt01/2017 cũng có cách tính lập nhiệm v ...

Cái nào cũng đúng, cái nào có lợi cho bên bạn thì nên bảo vệ làm theo nhé!

Đánh giá

Cái nào thấp, Chủ đầu tư chọn cái đấy :D.  Đăng lúc 17/8/2017 16:01

6#
mylove91 Đăng lúc 18/8/2017 10:46 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi khối lượng khảo sát đã được Chủ Đầu Tư phê duyệt Phương án + Nhiệm vụ khảo sát, đơn vị tư vấn đã khảo sát theo Phương án được chủ đầu tư phê duyệt. Khi đi thẩm tra, thẩm định Đơn vị thẩm tra, thẩm định cắt khối lượng khảo sát đi như vậy có đúng luật không?

7#
huydhxd Đăng lúc 18/8/2017 12:46 | Chỉ xem của tác giả
mylove91 gửi lúc 18/8/2017 10:46
Cho mình hỏi khối lượng khảo sát đã được Chủ Đầu Tư phê duyệt Phương án + Nhiệ ...

Bạn ở vị trí nào nhỉ, Nhà thầu KS nhỉ ... "Đơn vị thẩm tra, thẩm định" do CĐT thuê để kiểm soát nên có trách nhiệm "cắt" một cách chính xác ... ai đúng thì nghe theo nhé!

8#
mylove91 Đăng lúc 19/8/2017 11:08 | Chỉ xem của tác giả
huydhxd gửi lúc 18/8/2017 12:46
Bạn ở vị trí nào nhỉ, Nhà thầu KS nhỉ ... "Đơn vị thẩm tra, thẩm định" do CĐT thu ...

Theo mình hiểu thì CĐT đã phê duyệt Phương án + Nhiệm vụ khảo sát rồi thì nhà thầu khảo sát mới đi khảo sát theo khối lượng đã được phê duyệt, nhưng khi trình thẩm định họ cắt khối lượng đó đi thẩm định họ thích cho thì cho mà cắt thì cắt như vậy có đúng không?

9#
huydhxd Đăng lúc 21/8/2017 09:07 | Chỉ xem của tác giả
mylove91 gửi lúc 19/8/2017 11:08
Theo mình hiểu thì CĐT đã phê duyệt Phương án + Nhiệm vụ khảo sát rồi thì nhà th ...

PA+NVKS (trong đó kèm KLKS) CĐT đã phê duyệt vậy Thẩm định đây là thẩm định nội dung gì bạn nhỉ ... nếu TĐ có ý kiến cắt giảm cũng phải trình CĐT quyết định chứ đâu thích cắt thì cắt ... còn bên Bạn nếu làm KS thì làm theo KL đã ký HĐ đâu liên can mấy vụ kết quả TĐ này nhỉ!? tớ có hiểu sai không ?!

10#
CuongPM_91 Đăng lúc 8/4/2018 14:55 | Chỉ xem của tác giả
CHO MÌNH HỎI CHI PHÍ LẬP NHIỆM VỤ KHẢO SÁT ĐƯỢC PHÊ DUYỆT TRƯỚC HAY SAU NHIỆM VỤ VÀ DỰ TOÁN KHẢO SÁT XÂY DỰNG VẬY? CẢM ƠN Ạ!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 26/4/2024 02:34 , Processed in 0.098266 second(s), 22 queries .