XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1084|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HSMT/Hồ sơ yêu cầu] [Hỏi] Cung cấp hồ sơ kèm theo HSMT Tư vấn lập TK-DT

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Anh (chị) cho em hỏi:- Em làm Bên mời thầu. Hiện tại, bên em đang phát hành HSMT, gói thầu Tư vấn lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công và dự toán. Do có vài người có ý kiến là phát hành HSMT phải kèm theo bản vẽ Thiết kế cơ sở để nhà thầu biết được công việc thực hiện để có kế hoạch và tính toán hợp lý trong việc lập HSDT. Tuy nhiên, theo ý kiến của em thì khi phát hành HSMT không cần kèm theo bản vẽ TKCS, vì trong HSMT đã nêu cụ thể về quy mô, tính chất, phương án xây dựng và phạm vi công việc nên Nhà thầu căn cứ vào nội dung của HSMT để lập HSDT.

Anh (chị) cho em hỏi việc phát hành HSMT Tư vấn TK-DT có kèm theo bản vẽ TKCS không ạ, và có văn bản nào quy định về việc này không ạ?

Đánh giá

vẽ như Nhà thầu và vì Nhà thầu là người sẽ thực hiện nên họ phải hiểu rõ nhất Sản phẩm mình sẽ làm để có thể góp ý ngược lại HSMT bạn nhé!  Đăng lúc 10/8/2018 06:42
Bạn có thể tìm hiểu các Biểu mẫu đi kèm các TT có quy định đính kèm nội dung bản vẽ, Việc bạn nghĩ không đính kèm là SAI vì CĐT không hẳn lúc nào cũng hiểu rõ bản   Đăng lúc 10/8/2018 06:41

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| tuma Đăng lúc 9/9/2018 16:30 | Chỉ xem của tác giả
Thank bạn. Theo mẫu HSMT, chỉ quy định kèm bản vẽ đối với gói thầu Xây lắp và Hàng hóa, còn HSMT dịch vụ tư vấn không quy định kèm bản vẽ bạn.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 21:01 , Processed in 0.099519 second(s), 24 queries .