XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1047|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

[Năng lực] [Hỏi] Điều kiện của người ký nghiệm thu của nhà thầu

[Lấy địa chỉ]
Happytiu Đăng lúc 20/9/2019 22:02 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Theo "Điều 8. Nghiệm thu công việc xây dựng" - Thông tư 26/TT-BXD. quy định:
"2. Thành phần ký biên bản nghiệm thu:
a) Người giám sát thi công xây dựng của chủ đầu tư;
b) Người phụ trách kỹ thuật thi công trực tiếp của nhà thầu thi công xây dựng hoặc của tổng thầu, nhà thầu chính;
c) Người phụ trách kỹ thuật thi công trực tiếp của nhà thầu phụ đối với trường hợp có tổng thầu, nhà thầu chính.

Vậy các bác cho em hỏi, người phụ trách kỹ thuật thi công trực tiếp của nhà thầu thi công kí biên bản nghiệm thu cần những điều kiện gì  đối với từng loại cấp công trình 1, 2, 3 ,4  .  Bằng cấp, số năm kinh nghiệm ví dụ đây là công trình DD&CN chẳng hạn

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

aochoangden Đăng lúc 14/10/2019 23:14 | Xem tất
1. Nếu gói thầu xây lắp có tổ chức đấu thầu, hoặc chào hàng thì phải căn cứ theo yêu cầu của Hồ sơ mời thầu/Hồ sơ yêu cầu. Trong phần đánh giá nhân sự chủ chốt sẽ ghi rõ yêu cầu về năng lực của chỉ huy trưởng, cán bộ kỹ thuật.
2. Nếu gói thầu xây lắp không tổ chức đấu thầu (áp dụng chỉ định thầu rút gọn hoặc chào hàng cạnh tranh rút gọn) thì căn cứ theo Biên bản thương thảo, Hợp đồng thi công.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
nlhn12102015 + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

huydhxd Đăng lúc 24/9/2019 10:58 | Xem tất
Happytiu gửi lúc 23/9/2019 14:55
Ở đâu quy định hả bác. Cái này ko nói chuyện theo cảm tính được. Em chỉ đọc th ...

Bạn đọc lại Hồ sơ mời thầu của CĐT bạn nhé!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
Happytiu + 1

Xem tất cả

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

motsinhvien Đăng lúc 21/9/2019 16:51 | Xem tất
Theo mình thì chỉ cần có bằng cấp và chứng chỉ phù hợp ko cần CCHN đối với cán bộ kỹ thuật của nhà thầu, còn từ CHP trở lên phải có CCHN theo cấp công trình đang phụ trách.

Tác giả| Happytiu Đăng lúc 23/9/2019 14:55 | Xem tất
motsinhvien gửi lúc 21/9/2019 16:51
Theo mình thì chỉ cần có bằng cấp và chứng chỉ phù hợp ko cần CCHN đối với cán bộ  ...

Ở đâu quy định hả bác. Cái này ko nói chuyện theo cảm tính được. Em chỉ đọc thấy có đối với chỉ huy trưởng, còn lại ko thấy nói gì

Tác giả| Happytiu Đăng lúc 24/9/2019 11:43 | Xem tất
huydhxd gửi lúc 24/9/2019 10:58
Bạn đọc lại Hồ sơ mời thầu của CĐT bạn nhé!

Của em chỉ có giấy giao việc của công ty mẹ cho con. Ko nói gì đến năng lực cán bộ kỹ thuật yêu cầu kinh nghiệm bao năm hoặc bằng cấp thế nào ?
Cuối cùng là không có văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề  năng lực của cán bộ kỹ thuật hả bác (nếu có thì có thể trong hồ sơ mời thầu).
Nếu vậy thì cán bộ học trung cấp, hay cao đẳng vẫn có thể kí được hồ sơ công trình cấp 1 phải không bác ?

Đánh giá

Nhân sự tham gia gói thầu đúng theo yc HSMT (đã có mô tả bằng cấp cụ thể), còn việc ký hồ sơ đúng theo phân cấp quản lý nội bộ của Cty!  Đăng lúc 24/9/2019 15:11

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 17:29 , Processed in 0.111831 second(s), 24 queries .