XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1788|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] ĐM VC vật liệu theo QĐ 588/QĐ-BXD

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chào các anh chị ạ! Các Anh, Chị trong diễn đàn cho em hỏi trường hợp nào được áp dụng tính chi phí vận chuyển vật liệu xây dựng theo QĐ 588/QĐ-BXD ban hành ngày 29/05/2014 ( AM.22000 - Vận chuyển vật liệu bằng ô tô tự đổ; AM. 23000 - VC vật liệu bằng ô tô vận tải thùng). Định mức trên mâu thuẫn với cách tính chi phí vận chuyển vật liệu theo cách thông thường từ trước đến này đó là tính theo cước đường do UBND tỉnh công bố; trọng lượng vật liệu; cự ly vận chuyển; hao hụt vật liệu trong quá trình vận chuyển nên em không hiểu? Mong các anh, chị giải đáp giúp em. Em cảm ơn!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
anz Đăng lúc 28/7/2015 14:38 | Chỉ xem của tác giả
Do ý chủ đầu tư, do người thiết kế, do người lập dự toán, người thẩm định/thảm tra dự toán và do công trình cụ thể bạn nhé. Người lập dự toán tính toán dựa trên thông tin, số liệu của mình. Sau đó bảo vệ được quan điểm của mình vững chắc là OK.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
Haiyen162 + 2 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
taihip Đăng lúc 29/7/2015 16:05 | Chỉ xem của tác giả
Nếu theo quan điểm là văn bản ban hành sau thay thế văn bản ban hành trước thì bạn nên áp dụng định mức 588. Định mức 588 đang bị khó là không có định mức cho công tác vận chuyển > 20km. Theo trả lời của BXD ở link sau thì bạn sẽ áp dụng bảng cước của tỉnh trong trường hợp vận chuyển > 20km
http://thutuong.chinhphu.vn/Home ... ng/201412/22301.vgp

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
Haiyen162 + 2 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 17/6/2024 03:45 , Processed in 0.152391 second(s), 22 queries .