XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 439|Trả lời: 1
Thu gọn cột thông tin

[Giao lưu] [Hỏi] Em đang làm nghiên cứu về vũng bão lũ VN

[Lấy địa chỉ]
longtrinh141020 Đăng lúc 28/7/2021 20:27 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào mọi người, e hiện đang là SV cuối năm 3 trường thuỷ lợi nên kiến thức chuyên ngành gần như chưa có mấy. Em đang muốn làm 1 bài nghiên cứu về vùng bão lũ miền Trung vì vậy e có 1 số thắc mắc mong đc mọi người giải đáp ạ:
- Em nghe mọi người bảo là nhà của ng miền Trung rất ọp ẹp kiểu xây tạm bão vào là đi luôn. Thì có phải ko ạ, và nếu đúng thì tại sao ạ.
- Và mn nghĩ thế nào về hệ thống thủy lợi ở miền trung ạ. Đã làm tốt nv ngăn ngừa lũ chưa ạ( e đoán là chưa nhưng vì sao ạ )
- Và e thầy có nhiều mô hình nhà chống lũ rồi nhưng sao chưa đc nhân rộng ở miền trung ạ. Em xin cảm ơn ạ!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

fubi Đăng lúc 29/7/2021 17:46 | Xem tất
1. Em nghe mọi người bảo là nhà của ng miền Trung rất ọp ẹp kiểu xây tạm bão vào là đi luôn. Thì có phải ko ạ, và nếu đúng thì tại sao ạ"

Một câu hỏi rất mơ hồ. Miền Trung là ở những đâu? Bạn có biết thành phố Đà Nẵng là thành phố đáng sống nhất cả nước không. Còn ở các vùng quê khó khăn, vùng sâu vùng xa thì k chỉ miền Trung mà đâu cũng vậy thôi bạn nhà điều kiện ọp ẹp.
- Còn bão vào thổi bay thì bạn phải hiểu cấp độ chống bão cấp mấy của công trình được đưa vào tính toán thiết kế. Còn tại sao thì tại gió mạnh hợn sức chịu đựng của "độ vững chãi" chịu tải của tòa nhà.

2. mn nghĩ thế nào về hệ thống thủy lợi ở miền trung ạ. Đã làm tốt nv ngăn ngừa lũ chưa ạ( e đoán là chưa nhưng vì sao ạ ):
Làm khoa học mà đi đoán mò vậy làm gì bạn. Phải có số liệu đánh giá thực tiễn chứ k phải ngồi một chỗ rồi cảm nghĩ số liệu như vậy. Rồi tư duy ấy ra trường đi làm k được gì đâu bạn.

3. e thầy có nhiều mô hình nhà chống lũ rồi nhưng sao chưa đc nhân rộng ở miền trung ạ: mô hình nào và bạn dựa vào số liệu nào để nói là chưa nhân rộng? Bạn cũng cần thực tế hơn nữa: muốn làm gì cũng cần có kinh phí. Dân nghèo kinh phí đâu.

Chúc bạn thay đổi tư duy học tập và nghiên cứu đừng kiểu nghiên cứu trên giấy như vậy.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 12:01 , Processed in 0.090286 second(s), 22 queries .