XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 15313|Trả lời: 9
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Giá gói thầu và dự toán xây dựng công trình

[Lấy địa chỉ]
Vanhoai Đăng lúc 30/8/2017 21:58 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Dear anh Fubi
Em có ngâm cứu mãi sơ đồ quản lý chi phí mà anh đã đăng tải thì có thắc mắc anh chỉ cho em với ạ.
1.Tại sao giá gói thầu được xác định trong kế hoạch lựa chọn (giá này theo em hiểu là được xác định trên cơ sở TMĐT) lại bé hơn hoặc bằng tổng dự toán xdct được xác định ở TKKT ạ?
2. tại sao Dự toán được lập theo TKKT lớn hơn dự toán được lập ở TKBVTC ? Em biết là dự toán lập dựa vào BVTC thì chính xác hơn,sát thực tế hơn, nhưng nó lại be hơn so với TKKT thì em k hiểu lắm?
Em cảm ơn anh ak.

Đánh giá

Trả hiểu bạn nói j luôn  Đăng lúc 31/8/2017 08:36
Em khong hieu nen moi hoi anh ak.  Đăng lúc 30/8/2017 22:58
Chẳng hiểu gì cả!  Đăng lúc 30/8/2017 22:31

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

huydhxd Đăng lúc 31/8/2017 10:38 | Xem tất
huydhxd gửi lúc 31/8/2017 09:11
Bạn hiểu rõ lộ trình về  trình tự lập Hồ sơ Thiết kế nhé: (Bạn có thể tham khảo c ...

Theo tư duy để thuận chiều hợp lý (hạn chế các rủi ro để phải hiệu chỉnh hồ sơ) thì mọi phát sinh nếu có phải < Tổng mức (Điều chỉnh TMĐT là ngại nhất) nên: giá gói thầu (Khái toán) < Tổng dự toán xdct ( lập TKKT)< Dự toán phê duyệt ký HĐ (lập BVTC): là lối tư duy thuận chiều càng đi gần tới chi tiết càng chuẩn nét và thể hiện đẳng cấp của Tư vấn lập Tổng mức DAĐT!

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
CHUẨN HƠN LÊ DUẨN!  Đăng lúc 31/8/2017 16:02

bobin.gt Đăng lúc 31/8/2017 08:12 | Xem tất
Vanhoai gửi lúc 30/8/2017 22:57
Khong biet nen em moi hoi anh ak. Em cung co tim hieu roi, nhung chua tim duoc cau tra loi

Đọc câu hỏi của ông tôi chỉ biết chia sẻ với ông như thế này:
- Trên trái đất này mới chỉ có thuyết tương đối chứ chưa có thuyết tuyệt đối ông ạ.

huydhxd Đăng lúc 31/8/2017 09:11 | Xem tất
Bạn hiểu rõ lộ trình về  trình tự lập Hồ sơ Thiết kế nhé: (Bạn có thể tham khảo các Điều từ 78 đến 84 trong Luật XD50)
TK Sơ bộ (BC Tiền khả thi – Lập Tổng DT XDCT) => TK CS (BCNC khả thi – Lập khái toán/Giá gói thầu trong KHLCNT) => TKKT (GĐ thực hiện DA- Lập lại Dự toán gói thầu để đấu thầu nếu cần ) => TKBVTC (Phê duyệt Dự toán nếu cần sau ĐT để ký HĐ)

… như vậy là bạn có thể hiểu sơ đồ tư duy theo anh fubi rồi nha!

Đánh giá

ban chua hieu y minh hoi. minh hoi tai sao, chu trinh tu nhu ban neu tren thi minh co hieu  Đăng lúc 31/8/2017 10:18

sangoanphatran Đăng lúc 11/3/2019 18:35 | Xem tất

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 22:38 , Processed in 0.103288 second(s), 27 queries .