XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 950|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] - Hiểu về PCCT XD như thế nào cho đúng?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang bị dính trường hợp như này các bác ạ (bên em là chủ đầu tư, người quyết định đầu tư là Tập đoàn (cty mẹ), Dự án em đang làm là Dự Án cấp 1 - Công trình mỏ công nghiệp, Bộ công thương phụ trách thẩm định, thiết kế, dự toán các kiểu. Nhưng trong đó có nhiều công trình phụ trợ cần được xây dựng, công trình dân dụng bình thường thôi ví dụ như nhà ăn ca, nhà sinh hoạt chung, các công trình dân dụng phụ trợ trên mặt bằng khác. Theo như NĐ 59 thì công trình cấp 1 thì nó ném lên hết BCT thẩm định thiết kế, dự toán. Giờ mà ném cái đống công trình dân dụng cấp 3, cấp 4 (nằm trong dự án là Công trình cấp 1) lên BTC thì nó ém cho bao giờ mới có hồ sơ mà làm nhỉ. Hay em hiểu sai từ phân cấp công trình ở đây ạ. Bác nào phân giải giúp em với ạ

Đánh giá

Dự án phải được phê duyệt toàn bộ sau đó giai đoạn thực hiện thì mới phân khúc được bạn nhé!  Đăng lúc 14/7/2018 07:00

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

4#
kttbca Đăng lúc 13/7/2018 10:18 | Chỉ xem của tác giả
Dự án có nhiều công trình. Bạn có thể tách thành nhiều gói thầu khác nhau. Các công trình phụ trợ bạn cho thành 1 gói thầu ví dụ Thiết kế BVTC và dự toán Cổng, tường rào và  các công trình phụ trợ. Xác định cấp công trình theo cấp cao nhất các công trình phụ trợ này (thường là cấp III) sau đó trình thẩm định. bên mình làm 01 gói thầu Cổng tường rào, nhà bảo vệ, nhà ăn, 01 gói thầu đường dây và TBA 35kV không thấy không thấy Sở Xây dựng, Sở Công thương có ý kiến gì.
Bạn xem lại Điều 3 Thông tư 03/2016/TT-BXD xem.

5#
truongphi2018 Đăng lúc 13/7/2018 10:36 | Chỉ xem của tác giả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 25/4/2024 03:10 , Processed in 0.131803 second(s), 25 queries .