XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

 Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1352|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[Chấm thầu- Tình huống] (Hỏi) Hồ sơ dự thầu bị loại

[Lấy địa chỉ]
thanhhuyen1608 Đăng lúc 1/7/2019 16:50 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào anh (chị).
Em có vấn đề này muốn nhờ mọi người giúp đỡ. Bên công ty e có tham dự 1 gói thầu với giá dự toán 8 tỷ đồng.
Khi mở thầu thì giá của bên e là thấp nhất so với 4 nhà thầu còn lại và tất cả đề xuất kỹ thuật bên e đều đáp ứng theo như HSMT. Nhưng ở ngoài tờ bìa hồ sơ lại ghi là: "Bản gốc hồ sơ đề xuất". Bên chủ đầu tư báo là bên e đã làm không đúng luật và loại hồ sơ.
Cho e hỏi giờ e có nên làm công văn để giải trình vấn đề này không. Và có quy định nào trong luật đấu thầu để dẫn chứng không ạ?

Nhờ mọi người giải đáp giúp em.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

ctythhhducchien Đăng lúc 15/7/2019 08:24 | Xem tất
chuyangsing gửi lúc 10/7/2019 11:26
CĐT thì tìm mọi cách để loại nhà thầu kg phải là gà/ sân sau
Bạn khiếu kiện nó th ...

nếu thật sự mà như vậy theo mình nghĩ là CĐT chấm tào lao. bên bạn hòa toàn có thể kiện nếu như bạn nói, kể cả ko làm dc thì cũng phải cho bọn nó bài học

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

fx1024 Đăng lúc 6/7/2019 11:40 | Xem tất
Bạn đọc nghị định 63 về đấu thầu nhé (mình không nhớ rõ lắm ở khoản nào nhưng mình vừa làm cách đây mấy tháng), Vẫn phải mở bình thường. Nếu trong trường hợp Tổ chấm thầu phát hiện sai sót hoặc phát hiện điểm chưa rõ ràng (NHƯNG KHÔNG LÀM THAY ĐỔI BẢN CHẤT CỦA HỒ SƠ THẦU) thì phải gửi công văn làm rõ đến cho nhà thầu. Trường hợp đã gửi thư yêu cầu làm rõ nhưng Nhà thầu không thực hiện thì mới được chấm là ko phù hợp nhé

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

fx1024 Đăng lúc 6/7/2019 11:58 | Xem tất
Điều 16. Làm rõ hồ sơ dự thầu (nghị định 63)

1. Sau khi mở thầu, nhà thầu có trách nhiệm làm rõ hồ sơ dự thầu theo yêu cầu của bên mời thầu. Trường hợp hồ sơ dự thầu của nhà thầu thiếu tài liệu chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm rõ, bổ sung tài liệu để chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm. Đối với các nội dung đề xuất về kỹ thuật, tài chính nêu trong hồ sơ dự thầu của nhà thầu, việc làm rõ phải bảo đảm nguyên tắc không làm thay đổi nội dung cơ bản của hồ sơ dự thầu đã nộp, không thay đổi giá dự thầu.

2. Trường hợp sau khi đóng thầu, nếu nhà thầu phát hiện hồ sơ dự thầu thiếu các tài liệu chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm thì nhà thầu được phép gửi tài liệu đến bên mời thầu để làm rõ về tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm của mình. Bên mời thầu có trách nhiệm tiếp nhận những tài liệu làm rõ của nhà thầu để xem xét, đánh giá; các tài liệu bổ sung, làm rõ về tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm được coi như một phần của hồ sơ dự thầu.

3. Việc làm rõ hồ sơ dự thầu chỉ được thực hiện giữa bên mời thầu và nhà thầu có hồ sơ dự thầu cần phải làm rõ và phải bảo đảm nguyên tắc không làm thay đổi bản chất của nhà thầu tham dự thầu. Nội dung làm rõ hồ sơ dự thầu phải thể hiện bằng văn bản và được bên mời thầu bảo quản như một phần của hồ sơ dự thầu.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

ruby_quyet Đăng lúc 6/7/2019 11:59 | Xem tất
fx1024 gửi lúc 6/7/2019 11:40
Bạn đọc nghị định 63 về đấu thầu nhé (mình không nhớ rõ lắm ở khoản nào nhưng m ...

Bác nói chuẩn đó! Hôm vừa rồi bên em có thầu 1 công trình tổng mức 10 tỷ. Trong lúc đóng hồ sơ bản sao, em đã quên đóng bìa "Bản sao Hồ sơ dự thầu" cho 1 bộ.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

fx1024 Đăng lúc 6/7/2019 12:09 | Xem tất
ruby_quyet gửi lúc 6/7/2019 11:59
Bác nói chuẩn đó! Hôm vừa rồi bên em có thầu 1 công trình tổng mức 10 tỷ. Trong l ...

Cái này xử lý dễ mà, chỉ sợ CĐT abc với nhà thầu khác rồi thôi

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

chuyangsing Đăng lúc 10/7/2019 11:26 | Xem tất
CĐT thì tìm mọi cách để loại nhà thầu kg phải là gà/ sân sau
Bạn khiếu kiện nó thì phải đủ mạnh mới chơi được, sau đó thì kg làm ở địa phương đó nhé, kaka
Đấu thầu vốn ngân sách toàn ảo thôi.

Thân

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

cuong2d Đăng lúc 18/7/2019 17:18 | Xem tất
Bên công ty bạn nên làm công văn gửi Sở kế hoạch đầu tư Tỉnh, UBND Tỉnh, Báo đấu thầu (không quên gửi kèm cho Chủ đầu tư 1 bản) về vấn đề như trên, kèm với kết quả đánh giá lựa chọn nhà thầu do CĐT phát hành.
Nếu các vấn đề đúng như bạn nói thì Đảm bảo Chủ đầu tư không đánh rớt công ty bạn được đâu. Tiết kiệm cho Nhà nước cả đống tiền mà bị đánh rớt chỉ vì 1 câu chữ như thế thì Chủ đầu tư xong xà bông rồi.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 14/4/2024 05:19 , Processed in 0.116980 second(s), 23 queries .

Powered by Discuz! X3.2

© 2001-2013 Kiso Comsenz Inc.