XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5689|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Kinh nghiệm lập tiến độ thi công

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Hôm nay xin ACE chỉ giáo và hướng dẫn chút kinh nghiệm cho em tỏ tường về vấn đề lập biện pháp thi công thực tế.
Sau khi em có tổng thời gian CĐT yêu cầu hoàn thành , có khối lượng,ca máy và số công theo định mức trong dự toán .Tiếp theo em sẽ lập 1 list các công tác, đầu việc tuần tự, trích KL từ DToan' ra, và tiếp theo em cần làm gì, tính thế nào để có được số nhân công, tương ứng số ngày làm công tác đó để cho hợp lý nhất vậy.Kính mong mọi người chia sẻ .Em cảm ơn ạ.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
chuyangsing Đăng lúc 23/1/2013 19:16 | Chỉ xem của tác giả
Lập tiến độ thi công muốn sát với thực tế thì bạn phải có kinh nghiệm thi công hạng mục/ công trình đó. Nếu lập theo " sách vở" thì căn cứ vào KL dự toán --> lập dự toán--> có nhân công, máy, vật tư...
Lấy các số liệu này đưa vào bảng tiến độ trong project. Tuần tự công việc rồi tiến hành lập, điều phối nhân công cho hợp lý sao cho biểu đồ nhân công hình thang là ổn.
Bạn làm quen với phần mềm Project, rất hữu ích cho công tác lập tiến độ thi công đó.
Chúc bạn thành công!

Số người tham gia 2Uy Tín: +4 Thưởng +3 Thanked +2 Thu lại Lý do
taiga1985 + 3 + 2 + 1
hoanghahd92 + 1 + 1 + 1

Xem tất cả

3#
hoanghahd92 Đăng lúc 24/1/2013 09:40 | Chỉ xem của tác giả
góp thêm một ý nữa cho bạn nhé. muốn lập tiến độ tốt thì cần phải học thật kỹ môn tổ chức thi công, hình dung tuần tự các công việc theo nguyên tắc bất di bất dịch
Ví dụ : công tác cốt thép cột -> ván khuôn cột -> bê tông cột -> ván khuôn dầm sàn -> cốt thép dầm sàn -> bê tông dầm sàn..
có nghĩa là các công việc phải liên quan đến nhau.. công việc nào trước công việc nào sau phải theo tuần tự.. Ví dụ không thể làm cốt thép dầm sàn xong rồi mới làm cốp pha.
còn việc làm thế nào để số công/ngày hợp lý thì phải có kinh nghiệm thực tế, và làm nhiều thì sẽ sắp xếp hợp lý hơn.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4
  Đăng lúc 24/1/2013 10:38

4#
dangkhoa_kt Đăng lúc 24/1/2013 10:40 | Chỉ xem của tác giả
Các Bạn cho mình hỏi làm sao để chỉnh ngày bắt đầu dự án trong project 2003 thành ngày thứ nhất thay vì ngày theo lịch như mặc định của MS???

5#
lequangtuan1710 Đăng lúc 25/1/2013 09:52 | Chỉ xem của tác giả

Bạn mở giao diện MS Project lên! Vào Tool --> Option --> Chọn thẻ Calendar..
Có đầy đủ cho bạn tùy chỉnh.. Nếu cần chỉ bảo thêm thì gửi lên đây mình hướng dẫn cho!
Chúc thành công!

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
dangkhoa_kt + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

6#
 Tác giả| hacoi Đăng lúc 26/1/2013 08:15 | Chỉ xem của tác giả
Các bác cho em hỏi thêm, em có khối lượng file mềm hồ sơ mời thầu thực hiện trên Acit - excel , vậy có cách nào import nhanh vào trong Project không ah.Em tim trên mạng nhưng chỉ thấy có phần mềm dự toán ADTpro hỗ trợ kết xuất thôi ah.

7#
potter_pham Đăng lúc 5/4/2013 15:50 | Chỉ xem của tác giả
Hiện nay,viêc lập tiến độ nên sử dụng phân mềm nào là tốt nhất:tính đơn giản,trực quan và đầy đủ nhất.. thank các bác...

8#
nucuoi Đăng lúc 5/4/2013 16:26 | Chỉ xem của tác giả
potter_pham gửi lúc 5/4/2013 15:50
Hiện nay,viêc lập tiến độ nên sử dụng phân mềm nào là tốt nhất:tính đơn giản,trự ...

Không có phần mềm nào tốt nhất cả, chỉ có phần mềm phù hợp nhất với mục đích sử dụng của mỗi người.
Theo thứ tự cho mức độ phức tạp của các dự án mình từng làm
level 1: Excel
level 2: MS Project
level 3: Spider Project (của Nga), AstaPowerProject (của Anh), P6 (của Mỹ), Tilos (dành riêng cho cầu đường, tuyến ống)
Tất cả chỉ là công cụ, trong khi kinh nghiệm làm việc thực tế là cái mà phần mềm ko dạy được

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
viokute + 1 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

9#
lakas132@gmail. Đăng lúc 18/11/2014 18:31 | Chỉ xem của tác giả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 7/5/2024 23:54 , Processed in 0.111068 second(s), 22 queries .