XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1973|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] [HỎI] Làm việc ở ban Quản lý dự án

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em kinh chào các anh chị trên diễn đàn.
Em là sinh viên ngành kĩ thuật công trình thủy lợi đã đi làm ở phòng Kinh Tế - Kế Hoạch (các dự án dân dụng) được gần 8 tháng ở Hà Nội, do mong muốn cũng như ấp ủ mục tiêu là sau 3-5 năm sẽ trở thành người giỏi về lĩnh vực QUẢN LÝ DỰ ÁN. vì vậy em luôn tìm kiếm cơ hội được làm việc cho BQL nhằm được học hỏi và tích lũy kinh nghiệm cho Mục tiêu của mình, nhưng do chưa có nhiều kinh nghiệm cũng như các mối quan hệ nên tìm việc để làm ở BQL là quá khó, vì vậy em viết bài này để hỏi xem các anh chị trên diễn đàn về thông tin có công ty nào đang tuyển nhân sự cho lĩnh vực này không ạ.
Em có thể chấp nhận làm lương thấp để được làm việc trong môi trường em mong muốn. Rất cảm ơn anh chị đã xem qua bài của em.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
bobin.gt Đăng lúc 9/8/2017 13:12 | Chỉ xem của tác giả
Em tìm trên trang tuyển dụng của Sungroup hoặc Vingroup xem, Theo anh em nên đi thi công vài năm đã. Chứ chưa có kinh nghiệm làm quản lý nói ai nghe.
Chúc em thành công/

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
HaSD1 + 2 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| HaSD1 Đăng lúc 9/8/2017 13:16 | Chỉ xem của tác giả
bobin.gt gửi lúc 9/8/2017 13:12
Em tìm trên trang tuyển dụng của Sungroup hoặc Vingroup xem, Theo anh em nên đi thi công v ...

Cảm ơn những lời khuyên chân thành của anh, vì em đang có mong muốn học tiếng anh chuyên ngành nên muốn dành thời gian chết vào buổi tối cho tiếng anh, đi thi công sẽ khó chủ động được thời gian a ạ. còn hiện tại em làm ở BQL thì cũng là nhân viên giúp việc trong ban là chính, muốn nói người khác nghe thì phải có kinh nghiệm và giỏi nữa.

4#
giang.vihaac Đăng lúc 9/8/2017 13:31 | Chỉ xem của tác giả
HaSD1 gửi lúc 9/8/2017 13:16
Cảm ơn những lời khuyên chân thành của anh, vì em đang có mong muốn học tiếng anh ch ...

Làm hồ sơ ấy em, còn làm ở ban quản lý không vài năm kinh nghiệm khó nhận lắm. BQL dù gì nó cũng ở vai trò  "Quản Lý" rồi, cần yêu cầu trình độ

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
HaSD1 + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

5#
 Tác giả| HaSD1 Đăng lúc 9/8/2017 13:49 | Chỉ xem của tác giả
giang.vihaac gửi lúc 9/8/2017 13:31
Làm hồ sơ ấy em, còn làm ở ban quản lý không vài năm kinh nghiệm khó nhận lắm. BQL ...

Em cảm ơn ạ, e cũng có hướng thế, nếu chưa được thì vẫn làm hồ sơ để học hỏi kinh nghiệm đã, chắc cái em cần bây giờ là môi trường để học hỏi. hi

6#
zerjjtitam Đăng lúc 9/8/2017 14:02 | Chỉ xem của tác giả
BQL vẫn ra ngoài công trường giám sát được mà, chỉ cần tư bổ thêm kiến thức vận dụng những thứ mình thấy ngoài và tích lũy thôi. Còn mới học ra thì cứ làm hồ sơ đã để hiểu vì sao có hạng mục này và hạng mục khác.

7#
bobin.gt Đăng lúc 9/8/2017 16:18 | Chỉ xem của tác giả
HaSD1 gửi lúc 9/8/2017 13:16
Cảm ơn những lời khuyên chân thành của anh, vì em đang có mong muốn học tiếng anh ch ...

Em đang làm Ban anh Bảo làm Giám đốc ngày Tô Hiệu à. Có một cách nữa là em xin làm tư vấn thiết kế cũng tốt. Nếu làm thiết kế thì alo anh!

8#
truonglee01 Đăng lúc 10/8/2017 08:35 | Chỉ xem của tác giả
Lời khuyên chân thành:
Tạm gác giấc mơ 1 bên đi bạn, hiện tại bạn còn trẻ tập trung vào thi công, giám sát đi. Đừng nhảy vào BQL

9#
 Tác giả| HaSD1 Đăng lúc 10/8/2017 10:23 | Chỉ xem của tác giả
truonglee01 gửi lúc 10/8/2017 08:35
Lời khuyên chân thành:
Tạm gác giấc mơ 1 bên đi bạn, hiện tại bạn còn trẻ tập trung ...

Xin đi làm TVGS họ toàn đòi hỏi phải học đúng chuyên ngành, mặc dù em đọc bản vẽ và cũng am hiểu về Dân dụng nhưng gửi CV không thấy được họ trả lời a ạ, mới ra trường nữa nên khó a nhỉ

10#
 Tác giả| HaSD1 Đăng lúc 10/8/2017 10:45 | Chỉ xem của tác giả
bobin.gt gửi lúc 9/8/2017 16:18
Em đang làm Ban anh Bảo làm Giám đốc ngày Tô Hiệu à. Có một cách nữa là em xin là ...

Anh có biết chổ nào tuyển TVGS mảng Dân dụng không anh

11#
bobin.gt Đăng lúc 10/8/2017 11:01 | Chỉ xem của tác giả
HaSD1 gửi lúc 10/8/2017 10:45
Anh có biết chổ nào tuyển TVGS mảng Dân dụng không anh

Anh có. Kết bạn inbox vs anh nhé.

12#
luanvnxd Đăng lúc 10/8/2017 14:31 | Chỉ xem của tác giả
Khi nào bạn tự trả lời đc các câu hỏi:
1. Dự án là gì? dự án xây dựng là gì?
2. Mục đích của việc quản lý dự án?
3. Phạm vi của quản lý dự án?
4. Kế hoạch sử dụng các nguồn lực thực hiện dự án?
5. Các vấn đề phát sinh?
6. Các vấn đề về kỹ thuật thi công, kinh tế xd?
Chúc bạn lựa chọn đúng đắn

13#
huydhxd Đăng lúc 10/8/2017 16:54 | Chỉ xem của tác giả
Lúc ra trường mình cũng lên kế hoạch 3 năm đầu bôn ba khắp mọi miền đất nước để làm việc và lấy kinh nghiệm … 2 nâm sau nhìn lại coi cần học gì thêm để bổ sung kiến thức và chuyên môn sau này mình sẽ làm lâu dài … nếu bạn xác định theo ngành hãy nhớ tích lũy kinh nghiệm các công việc đã trải qua va có xác nhận các đơn vị nếu di chuyển đi để sau này có cơ sở làm thủ tục xin giấy phép hành nghề nhé!
… Trước khi làm BQL bạn nên làm thi công để hiểu hết các “kinh nghiệm” của nhà thầu, làm TVGS để biết cách tiếp cận công việc … và khi làm BQL bạn sẽ phải am hiểu luật để quản lý vì lúc đó bạn là CĐT nên chịu trách nhiệm cao nhất đó!
Thân chúc bạn yêu nghề và thành công!

14#
vu_hoang0711 Đăng lúc 9/7/2018 15:53 | Chỉ xem của tác giả
cho e hỏi e chuân bị làm ơ ban qlda dtxd tỉnh, cho e hỏi công việc ntn, mức lương ntn ạ
e cũng mới ra trường đươc 1 năm, cung làm bên kiểm toán vài tháng, bên thi công vài tháng ạ

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 15:20 , Processed in 0.129248 second(s), 23 queries .