XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 12107|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

[hỏi] nhân công theo thông tư 01/2015

[Lấy địa chỉ]
lyngockubi Đăng lúc 8/7/2015 15:36 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mọi người cho mình hỏi, nhân công lắp đặt điện, nước theo thông tư 01/2015 thuộc nhóm mấy. Trong phụ lục của thông tư 01/2015  có ghi nhóm I bao gồm: Mộc, nề, sắt, bê tông, cốp pha, hoàn thiện, đào đất, đắp đất;
Khảo sát xây dựng (bao gồm cả đo đạc xây dựng);

Vận hành các loại máy xây dựng (máy làm đất, máy đầm, máy nâng hạ, máy khoan, máy đóng ép cọc, máy bơm, máy hàn ...)

Nhóm II: các công tác không thuộc nhóm I.

Đánh giá

Nó không nằm trong nhóm 1 tức là nằm trong nhóm 2  Đăng lúc 8/7/2015 16:22

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

khanhthuy138 Đăng lúc 8/7/2015 17:07 | Xem tất
lyngockubi gửi lúc 8/7/2015 16:48
em cũng đưa vào nhóm II, cũng nói nguyên câu của bác tranhoe "Nó không nằm trong nhóm ...

Bữa nay đưa hạng mục đi cãi là "đần" rồi. Hồi xưa còn có câu Nhóm II: thi công đường - chẳng hạn như vậy còn đem ra cãi.

Bây giờ là tính theo từng công việc (kể cả đang làm trong các trường hợp Giao thông, Thủy lợi .v.v...). Ví dụ Điện nước là Công tác LẮP ĐẶT, mà lắp đặt thì ko có trong nhóm I (không phải HOÀN THIỆN nha), như vậy nó nhóm II.

Riêng thợ lái máy thì trừ CN lái xe phân hạng, thì nó quy về I là ko thoát được đâu.

Cuối cùng "mọe cha thằng tư vấn ngu vãi, bác Hồ đâu mà để mầy lên làm mất thời gian của ông thế này"

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Đúng vậy: Bảo chủ đầu tư chỉ ra Công tác LẮP ĐẶT nằm ở đâu trong List nhóm 1.  Đăng lúc 8/7/2015 17:11

khanhthuy138 Đăng lúc 8/7/2015 17:09 | Xem tất
haiyenxdtb gửi lúc 8/7/2015 16:36
mn cho e hỏi nhân công phần khảo sát e chạy dự toán k phân tích dc thì mình tính ntn d ...

Lật 1779 ra mà làm, chỉ nhân công có đổi thôi, máy k đổi.

lehuudai1991 Đăng lúc 8/7/2015 16:20 | Xem tất
Theo em thì nó thuộc nhóm II ạ. Cũng có nhiều ng cho rằng nó là các công tác hoàn thiện nên thuộc nhóm I. Cũng mong các anh em giúp đỡ

haiyenxdtb Đăng lúc 8/7/2015 16:36 | Xem tất
mn cho e hỏi nhân công phần khảo sát e chạy dự toán k phân tích dc thì mình tính ntn dc ạ

Tác giả| lyngockubi Đăng lúc 8/7/2015 16:48 | Xem tất
em cũng đưa vào nhóm II, cũng nói nguyên câu của bác tranhoe "Nó không nằm trong nhóm 1 tức là nằm trong nhóm 2" nhưng chủ đầu tư không đồng ý, họ nói các loại nhân công được đưa về Nhóm I. Kể cả Thợ lái máy, nhân công thi công trong ngành Giao thông, Thủy lợi, Điện nước đều bị chuyển về Nhóm I. Bác xem có câu chữ nào chứng minh nó thuộc về nhóm II không ah.

lehuudai1991 Đăng lúc 9/7/2015 08:49 | Xem tất
haiyenxdtb gửi lúc 8/7/2015 16:36
mn cho e hỏi nhân công phần khảo sát e chạy dự toán k phân tích dc thì mình tính ntn d ...

Bạn bị phụ thuộc vào phần mềm quá rồi

daiduongxd12 Đăng lúc 5/11/2015 19:42 | Xem tất
hôm nay với đọc được bài này của bạn. không biết bạn đã rõ về vấn đề này chưa? mình xin tham gia với bạn 1 chút: chỉ cần bạn đọc rõ và phân biệt được công tác của bạn thuộc phần nào bạn xẽ biết được công việc của bạn sử dụng nhân công nhóm nào. cụ thể như sau
Giai đoạn hoàn thiện bao gồm các công đoạn: trát tường, láng sàn, ốp lát gạch, sơn bả tường, lắp đặt hệ thống kỹ thuật điện, cấp thoát nước, điện thoại, chống sét,... Như vậy công tác bạn đang nói phải thuộc nhóm I nhé. nếu chủ đầu tư, các đơn vị kiểm tra quyết toán không biết thì ko sao. nhưng nếu họ biết thì bạn xẽ bị cắt mà không thể bảo vệ được chính kiến của mình

hacgiay1990 Đăng lúc 28/12/2015 14:56 | Xem tất
Bên mình có công tác trồng cỏ mái taluy cũng tranh luận om tỏi lên xem nó thuộc nhóm nào, và ai cũng có cái lý riêng của nó. Cuối cùng chọn nó vào nhóm I vì cho rằng nó thuộc công tác hoàn thiện của đường. Theo các bạn thế đúng không??

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 15:45 , Processed in 0.146357 second(s), 28 queries .