XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2754|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Khác] [Hỏi] Tên Móng

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
em mới ra trường ạ ngu quá luôn
móng thì đc phân ra như móng đơn, băng, bè rồi nhưng e lại định hỏi thế này ạ
trong móng đơn có cái móng chân vịt, hay móng lệch tâm và còn có cái móng mà nó lấy 1/4 móng đơn nữa ( em không biết nó tên là gì )
mong các bác phân ra rồi cho em biết tên thông dụng của tất cả các loại móng với ạ
em có máy cái file đủ các loại móng( không có tên) nhưng em không úp lên được. diễn đàn chưa cho úp

MONG DON.rar

317.06 KB, Lượt tải về: 831

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
huydhxd Đăng lúc 11/1/2018 09:48 | Chỉ xem của tác giả
Bạn đọc lại tác dụng của móng là gì? Nguyên tắc cấu tạo và phân loại móng để có cái nhìn rõ nét hơn, về ý bạn hỏi mình góp ý thế này:
- Móng đơn là móng khả năng chịu tải độc lập, móng đỡ một cột hay một cụm cột đứng liền sát nhau, có tác dụng truyền lực công trình xuống nền đất lớp dưới mặt móng. Mặt bằng móng có thể hình chữ nhật, hình vuộng, tròn, hoặc có bát giác (phụ thuộc đất nền bên dưới và phạm vi thi công móng, ...)… Móng đơn có thể là móng mềm, cứng hoặc móng kết hợp. Cột hay cụm cột trên móng có thể ở bất kỳ đâu tại mặt bằng móng miễn sao đảm bảo việc liên kết dầm/ giằng móng hay phù hợp với mặt bằng thi công móng (việc tính lún và ứng suất các điểm góc móng phải đảm bảo yêu cầu kỹ thuật) ... vậy nên các hình vẽ trên đều là móng đơn hết nhé! (Như hình bạn cấp móng MĐ1 và MĐ3 ở các vị trí góc đất nên phải bố trí cột như vậy nhé, móng MĐ2 là cột giữa khu đất - đây là đất nhà phố nên các móng hay phổ biến như vậy)

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
quangthien112 + 1 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 21/9/2024 03:13 , Processed in 0.150584 second(s), 27 queries .