XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 18700|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi - VBA xls] Về lập dự toán đơn giản theo mẫu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
[size=14.6667px]Em có 1 file excel lập dự toán đơn giản, mong các thầy và các bạn hỗ trợ
[size=14.6667px]1/ Bước 1: Tạo 1 số hạng mục công việc với định mức sẵn có ở sheet DATA
[size=14.6667px]2/ Bước 2: Vào sheet KHỐI LƯỢNG nhập mã hiệu để nhập dữ liệu đầu vào gồm: mã hiệu, tên hạng mục, ĐVT và Khối lượng
[size=14.6667px]3/ Bước 3: Làm việc với Sheet PHÂN TÍCH VẬT TƯ để đưa dữ liệu của từng hạng mục công việc từ DATA sang. Bên PHÂN TÍCH VẬT TƯ thì chỉ cần thể hiện định mức và khối lượng hao phí cho toàn công trình (không tính cho vật liệu khác và máy khác), không cần thể hiện đơn giá và thành tiền.
[size=14.6667px]4/ Bước 4: Căn cứ vào phân tích vật tư để tính toán công trình gồm bao nhiêu loại vật tư và Cập nhật đơn giá thực tế và tự link số liệu vào ĐƠN GIÁ CHI TIẾT
[size=14.6667px]5/ Bước 5: Qua sheet DỰ TOÁN xuất kết quả đơn giá và thành tiền cho toàn bộ công trình
[size=14.6667px]Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các thầy và các bạn. Cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ!
[size=14.6667px]

[size=14.6667px]

Du toan XD don gian lap bang tay.xls

4.93 MB, Lượt tải về: 1354

DutoanBangtay

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
vuntqt Đăng lúc 22/9/2017 17:58 | Chỉ xem của tác giả
Làm hết các chức năng này coi như đã hoàn thành 80% tính năng của phần mềm dự toán rồi.

Số người tham gia 1Thanked +10 Thu lại Lý do
tranhoe + 10 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| sondaubac Đăng lúc 22/9/2017 19:28 | Chỉ xem của tác giả
vuntqt gửi lúc 22/9/2017 17:58
Làm hết các chức năng này coi như đã hoàn thành 80% tính năng của phần mềm dự toán ...

Mình cần làm việc này vì phần mềm dự toán không làm được hết những gì mình mong muốn và cũng muốn thực hiện khẩu hiệu: "Làm việc thông minh hoen thay vì chăm chỉ hơn".
Lần nào cũng thế, cứ xuất file dự toán ra gửi email cho lãnh đạo là toàn phải làm gọn File lại, nên mới cần làm cái này. Cảm ơn bạn đã góp ý

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
thanhle_Qnam + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
tranhoe Đăng lúc 22/9/2017 22:16 | Chỉ xem của tác giả
sondaubac gửi lúc 22/9/2017 19:28
Mình cần làm việc này vì phần mềm dự toán không làm được hết những gì mình mong ...

Bạn nhờ như vậy thì bó tay!. Vì công việc rất phức tạp (gần tương đương như 1 phần mềm).
Quan điểm của DĐ: Viết giúp 1 đoạn Code, hoặc sửa giúp Code cho Bạn.Ví dụ: "chỉ cần thể hiện định mức và khối lượng hao phí cho toàn công trình (không tính cho vật liệu khác và máy khác)" thì Bạn đưa file lên AE giúp code Xóa các dòng vật liệu khác và máy khác. Vân vân và vân vân.

Bài này Bạn đã hỏi ở đây: http://xaydung360.vn/diendan/-ho ... gia-23946-1-1.html.
Vi phạm nội quy nhé!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
sondaubac + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

5#
 Tác giả| sondaubac Đăng lúc 23/9/2017 08:51 | Chỉ xem của tác giả
tranhoe gửi lúc 22/9/2017 22:16
Bạn nhờ như vậy thì bó tay!. Vì công việc rất phức tạp (gần tương đương như 1 ph ...

Anh ơi, vậy mỗi lần em sẽ chia nhỏ bài viết của mình và lập 1 topic để hỏi về việc sửa CODE đó có được không ạ? Hay là em sẽ lập 1 topic và hỏi từng CODE trong đó?

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/4/2024 19:28 , Processed in 0.113230 second(s), 25 queries .