XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2361|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kế hoạch đấu thầu, Giá gói thầu] [Hỏi] Về kế hoạch lựa chọn nhà thầu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chào các anh chị trong diễn đàn, em có câu hỏi về việc lập và phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu mong được các anh chị giải đáp giúp em:
- Công ty e là nhà đầu tư được lựa chọn thực hiện dự án PPP theo hình thức hợp đồng BT, dự án ở đây là đầu tư xây dựng cầu qua sông, hiện đang trình thẩm định hồ sơ TKBVTC, và 2 dự án đối ứng là dự án đầu tư hạ tầng kỹ thuật khu đô thị, các anh chị cho em hỏi 1 chút là giờ e đc giao lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu cho dự án Cầu và 2 dự án đối ứng thì việc lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu có thể được lập sau khi có quyết định phê duyệt dự án được không hay phải đợi quyết định phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công? VÌ hiện tại vẫn chưa có quyết định phê duyệt bản vẽ thi công để có giá trị XD và các giá trị các gói tư vấn chính xác. Nếu lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu theo Quyết định phê duyệt dự án thì giá trị các gói thầu sau này sẽ có sự sai lệch (do giá trị xây dựng sau thẩm định thường nhỏ đi).
- Kế hoạch lựa chọn nhà thầu có phải trình Sở KH-ĐT tỉnh thẩm định, UBND tỉnh phê duyệt hay không? hay Chủ đầu tư được quyền phê duyệt?
Em xin cảm ơn !

Đánh giá

Đã sửa tiêu đề hộ bạn. Lần sau nhớ đăng bài đúng nội quy nhé!  Đăng lúc 12/9/2017 17:25

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
fubi Đăng lúc 12/9/2017 16:37 | Chỉ xem của tác giả
1. KH LCNT: được lập sau khi có QĐ phê duyệt dự án.Giá gói thầu được lập trên cơ sở Tổng mức đầu tư.

2. Giá gói thầu sẽ được điều chỉnh lại 28 ngày trước khi mời thầu.

3. Nguyên tắc: cứ cái sau nhò hơn cái trước được duyệt là Ok. Nếu lớn hơn thì phải điều chỉnh lại cái trước để thay thế cái đã phê duyệt.

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 1/3/2018 10:34

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
gabong832 + 2 Cảm ơn anh

Xem tất cả

3#
 Tác giả| gabong832 Đăng lúc 12/9/2017 16:44 | Chỉ xem của tác giả
fubi gửi lúc 12/9/2017 16:37
1. KH LCNT: được lập sau khi có QĐ phê duyệt dự án.Giá gói thầu được lập trên cơ  ...

Anh cho em hỏi thêm là đối với đầu tư theo hình thức đối tác công tư thì người có thẩm quền phê duyệt Kế hoạch lựa chọn nhà thầu ở đây là Chủ tịch UBND tỉnh hay nhà đầu tư được lựa chọn có quyền phê duyệt ạ

Đánh giá

người quyết định đầu tư phê duyệt Kh LCNT.  Đăng lúc 12/9/2017 16:52

4#
fubi Đăng lúc 12/9/2017 16:57 | Chỉ xem của tác giả
gabong832 gửi lúc 12/9/2017 16:44
Anh cho em hỏi thêm là đối với đầu tư theo hình thức đối tác công tư thì người  ...

Thông thường: người quyết định đầu tư phê duyệt Kh LCNT. Bạn xem ai là người QĐ dự án bên bạn nhé.

Tuy nhiên:

Khoản 2, Điều 3 Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định, trường hợp lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu thuộc dự án đầu tư theo hình thức đối tác công tư thì doanh nghiệp phải ban hành quy định về lựa chọn nhà thầu để áp dụng thống nhất trong doanh nghiệp trên cơ sở bảo đảm mục tiêu công bằng, minh bạch và hiệu quả kinh tế.

Đối với trường hợp bạn nêu, việc lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu thuộc dự án đầu tư theo hình thức đối tác công tư được thực hiện theo quy định nêu trên, tức là xem quy trình nội bộ doanh nghiệp bên bạn nhé.

gabong832 + 2

Xem tất cả

5#
huydhxd Đăng lúc 12/9/2017 17:16 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có thể tham khảo TT số 10/2015/TT-BKHĐT quy định chi tiết về KHLCNT, về các ý bạn hỏi:
- Các công việc cần triển khai trước cứ triển khai bình thường và khi có QĐ phê duyệt dự án ( phê duyệt Tổng mức đầu tư DA) bạn sẽ cập nhập lại vào KH LCNT của cả Dự án, DA gồm nhiều gói thầu và mỗi gói thầu có giá gói thầu được dự trù lập (có thể thay đổi được sau này nhé) và nếu có sai lệch thì giá các gói thầu không vượt TMĐT là ổn nhé!
- KHLCNT phải trình cơ quan chuyên môn người quyết định đầu tư thẩm định rồi Chủ đầu tư phê duyệt theo quy định; (Bạn coi quy trình, quy chế quản lý ĐTXD Công ty bạn thế nào mà thuận theo nhé)

gabong832 + 2

Xem tất cả

6#
angelofmine Đăng lúc 12/9/2017 22:41 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cũng làm dự án BT ah. Xin được đóng góp như sau:
1. KHLCNT lập sau khi có QĐ phê duyệt BCNCKT là ok. Giá gói thầu lấy theo giá trị trong TMĐT
Sau khi phê duyệt BVTC và dự toán XDCT thì bạn lập các dự toán gói thầu và Update vào giá gói thầu.
2. Bạn xem cty đã ban hành quy chế LCNT chưa, nếu có thì áp dụng theo đó. Chưa có thì bổ sung.
Nhưng thường thì Công ty bạn phê duyệt luôn (không ai muốn phiền phức thêm cả vì quy định cho phép thế).
PS: Tiện thể cho mình hỏi xin HSĐX lựa chọn NĐT và HĐ bên bạn để tham khảo mẫu được không? (Các thông tin không liên quan mình sẽ xóa đi hết). Nếu ok thì mình inbox riêng.

gabong832 + 2

Xem tất cả

7#
 Tác giả| gabong832 Đăng lúc 13/9/2017 10:18 | Chỉ xem của tác giả
angelofmine gửi lúc 12/9/2017 22:41
Bạn cũng làm dự án BT ah. Xin được đóng góp như sau:
1. KHLCNT lập sau khi có QĐ phê ...

Em gửi mail cho a rồi nhé

8#
 Tác giả| gabong832 Đăng lúc 13/9/2017 10:20 | Chỉ xem của tác giả
huydhxd gửi lúc 12/9/2017 17:16
Bạn có thể tham khảo TT số 10/2015/TT-BKHĐT quy định chi tiết về KHLCNT, về các ý bạn  ...

Dự án mà bên em được lựa chọn làm nhà đầu tư do Chủ tịch UBND tỉnh phê duyệt hồ sơ đề xuất thực hiện dự án và phê duyệt kết quả lựa chọn nhà đầu tư, vậy nếu giờ bên em chủ động phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu thì có cần phải thông qua Sở KH&ĐT thẩm định KHLCNT không ạ?

Đánh giá

Tóm lại là không cần bạn ạ. trừ khi bên công ty bạn thích trình. ^^  Đăng lúc 13/9/2017 11:09
được thực hiện theo quy định nêu trên, tức là xem quy trình nội bộ doanh nghiệp bên bạn nhé.  Đăng lúc 13/9/2017 10:56
Đối với trường hợp bạn nêu, việc lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu thuộc dự án đầu tư theo hình thức đối tác công tư  Đăng lúc 13/9/2017 10:56

9#
 Tác giả| gabong832 Đăng lúc 13/9/2017 11:18 | Chỉ xem của tác giả
gabong832 gửi lúc 13/9/2017 10:20
Dự án mà bên em được lựa chọn làm nhà đầu tư do Chủ tịch UBND tỉnh phê duyệt h ...

vâng ạ, em cảm ơn các anh :d

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 16/6/2024 20:10 , Processed in 0.128744 second(s), 31 queries .