XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2611|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Quy định chung] [Hỏi] về viêc quyết định chỉ định thầu!!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Hiện tại em đang làm tại Phòng Kinh tế và hạ tầng huyện,cơ quan em làm chủ đầu tư công trình xây lắp và đã trình duyệt hồ sơ qua Phòng tài chính sau đó phòng tài chính tham mưu cho UBND huyện ra quyết định chỉ đình thầu trong năm 2016, còn từ năm 2015 việc chỉ đình thầu do cơ quan bên em làm.e là lính mới nên mong các bác nào có kinh nghiệm giúp em.

Đánh giá

Vi phạm nội quy!, BQT sẽ Xóa bài này nếu Bạn không sửa theo nội quy, ở đây: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html   Đăng lúc 18/2/2016 06:28

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Bạn nghiên cứu Điều 4 của NĐ số 59/2015/NĐ-CP nhé.
+ Nếu huyện của bạn có thành lập Ban QLDA thì tìm xem có văn bản của huyện nói về quyền và nhiệm vụ của Ban. Còn nếu không có thì vẫn là UB huyện chứ không thể là 1 phòng của UB huyện có thể nhận nhiệm vụ đó được. Vì hầu hết ký quyết định là Chủ tịch (hoặc Phó Chủ tịch) ký chứ đâu thể là Trưởng phòng ký được. Đó là hiểu theo nguyên tắc.+ Còn hiểu theo thực tế thì Chủ tịch (hoặc Phó Chủ tịch) cũng muốn có "quyền" trong chọn lựa nhà thầu, chứ ai để Phòng "ôm" hết được!
Thân!

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Rất hay :)))  Đăng lúc 22/2/2016 14:50

2#
phanhung90 Đăng lúc 18/2/2016 06:26 | Chỉ xem của tác giả

3#
 Tác giả| nampktht Đăng lúc 18/2/2016 10:12 | Chỉ xem của tác giả
phanhung90 gửi lúc 18/2/2016 06:26
Nói rõ hơn về vấn đề bạn cần hỏi đi

cảm ơn a,ý em hỏi là phòng em được giao làm chủ đầu tư những công trình năm 2015 thì phòng làm về việc lựa chọn nhà thầu và ra quyết định chỉ định thầu.Nhưng từ năm 2016 không hiểu tại sao phòng vẫn làm chủ đầu tư nhưng về việc lựa chọn và chỉ định thầu ủy ban làm,không biết là văn bản nào quy định nhưng vấn đề này

4#
phanhung90 Đăng lúc 19/2/2016 10:49 | Chỉ xem của tác giả
nampktht gửi lúc 18/2/2016 10:12
cảm ơn a,ý em hỏi là phòng em được giao làm chủ đầu tư những công trình năm 2015 ...

Vấn đề này phải có văn bản của Ủy ban nhân dân về việc phân cấp thẩm định, phê duyệt... cho từng phòng ban trên địa bàn huyện. Bạn thử hỏi lại sếp hoặc các anh em trong cơ quan thử chứ sao lại không có văn bản được, vấn đề này phải có văn bản để các phòng ban, các xã biết để có có quy trình các bước thực hiện cho đúng chứ.
P/s: Bên mình phòng Kinh tế và hạ tầng có nhiệm vụ thẩm định và phê duyệt thôi. Còn lựa chọn nhà thầu và phê duyệt quyết định chỉ định thầu thuộc phòng Tài chính. Ủy ban nhân dân huyện phê duyệt các quyết định trên.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
nampktht + 1

Xem tất cả

5#
 Tác giả| nampktht Đăng lúc 19/2/2016 11:31 | Chỉ xem của tác giả
Bên em năm ngoái thì mình ra quyết định chỉ định thầu nhưng từ năm 2016 tại sao ủy ban lại làm cái vấn đề đó, sếp em kêu nghiên cứu văn bản nào quy định cái đó

6#
Bắc Đăng lúc 19/2/2016 11:32 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn a,ý em hỏi là phòng em được giao làm chủ đầu tư những công trình năm 2015 ...

Bạn hỏi lại bên Văn phòng UB xem có văn bản nào quy định UBND huyện (người QĐ đầu tư) phê duyệt kết quả LCNT ko? nếu không thì Chủ đầu tư là phòng KTHT cứ phê duyệt thoải mái, ko phải mang qua phòng tài chính

7#
phanhung90 Đăng lúc 19/2/2016 11:52 | Chỉ xem của tác giả
nampktht gửi lúc 19/2/2016 11:31
Bên em năm ngoái thì mình ra quyết định chỉ định thầu nhưng từ năm 2016 tại sao ủy  ...

Văn bản ra QĐ đó thì 1 là Sở xây dựng tỉnh, 2 là Ủy ban nhân dân thôi. Nhưng nếu năm ngoái bên bạn làm mà năm nay bên UB làm thì phải có công văn, thông báo tới các phòng ban để nắm tình hình và có thủ tục tiến hành cho đúng.

nampktht + 1

Xem tất cả

8#
vonfam Đăng lúc 19/2/2016 12:58 | Chỉ xem của tác giả
nampktht gửi lúc 19/2/2016 11:31
Bên em năm ngoái thì mình ra quyết định chỉ định thầu nhưng từ năm 2016 tại sao ủy  ...

văn bản quy định này chắc chỉ UBND huyện bạn ban hành riêng. Quy định của Luật Đấu thầu là giao cho chủ đầu tư phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu rồi. Trường hợp sếp bạn không biết chắc là văn bản đó chưa ban hành, có thể chỉ đạo miệng.

nampktht + 1

Xem tất cả

10#
dainhan87 Đăng lúc 22/2/2016 10:08 | Chỉ xem của tác giả

Theo điều 101 NĐ 63 như sau:
Điều 101. Trách nhiệm của Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp huyện, cấp xã và Thủ trưởng các cơ quan khác ở địa phương
1. Đối với dự án do mình quyết định đầu tư:
a) Phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu;
b) Thực hiện công việc khác thuộc trách nhiệm của người có thẩm quyền quy định tại Điều 73 của Luật Đấu thầu.
2. Đối với dự án do mình là chủ đầu tư:
a) Phê duyệt hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu;
b) Phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu;
c) Thực hiện công việc khác thuộc trách nhiệm của chủ đầu tư quy định tại Điều 74 của Luật Đấu thầu.
3. Thực hiện các công việc khác về lựa chọn nhà thầu theo ủy quyền của cấp trên.
* Trương hợp nếu trong QĐ pd KHLCNT của CĐT có ủy quyền cho Đ/d Chủ đầu tư chỉ định thầu những gói thầu tư vấn thì Đ/d CĐT mới được chỉ định thầu.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
nampktht + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

11#
anhhoai007 Đăng lúc 24/2/2016 08:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng mới về là ở phòng KTHT cũng thấy bên mình có làm chủ đầu tư mấy công trình, nhưng phải có thành lập ban QLDA để lựa chọn nhà thầu chứ.

12#
hieuengineer Đăng lúc 24/2/2016 22:56 | Chỉ xem của tác giả
CHU DAU TU CO THE TU QUAN LY DU AN HOAC LAP BAN QUAN LY DU AN
CDT CO TRACH NHIEM TO CHUC THUC HIEN LAP HO SO DU AN DE TRINH CAP THAM QUYEN THAM DINH PHE DUYET.
VAY DE LAP DUOC HS DU AN THI CHU DAU TU PHAI PHE DUYET DU TOAN GOI THAU, TO CHUC LUA CHON NHA THAU, KY KET HOP DONG DE THUC HIEN CONG VIEC DO.
CON TRUONG HOP CUA BAN DUOC KY NEU DUOC UY QUYEN, QUYET DINH GIAO NHIEM VU.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 30/4/2024 13:27 , Processed in 0.128650 second(s), 32 queries .