XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2607|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Việc áp dụng hợp đồng theo đơn giá cố định!

[Lấy địa chỉ]
long1608 Đăng lúc 22/12/2015 14:44 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em công tác ở mỏ dưới Quảng Ninh, bên e có nguồn vốn môi trường sửa chữa các công trinh liên quan đến môi trường như kè cống, mương rãnh thoát nước thải, nhà kho...
Các công trình này làm trên khai trường của mỏ, địa hình, địa chất thường hay thay đổi dẫn đến hay phát sinh khối lượng, trong mục 5 điều 15 nghị định 37 có nêu điều kiện áp dụng các loại giá hợp đồng xây dựng, đối với hợp đồng trọn gói phải đủ điều kiện để xác định rõ về khối lượng và đơn giá. Trong luật đấu thầu 43 đối với các gói thầu xây lắp quy mô nhỏ phải áp dụng hợp đồng trọn gói.
Em muốn hỏi là đối với các công trình của e có thể áp dụng hợp đồng theo đơn giá cố định được không ạ, mong mọi người tư vấn giúp, e xin cảm ơn!
Nếu áp dụng hợp đồng theo đơn giá cố định này khi thanh tra kiểm toán thì có cách nào để giải trình không ạ.

Đánh giá

Ai bảo bắt buộc,những công trình quy mô nhỏ chỉ khuyến khích sử dụng hợp đồng trọn gói thôi nhé.  Đăng lúc 22/12/2015 16:50
Không được. Bắt buộc phải hợp đồng trọn gói với gói quy mô nhỏ.  Đăng lúc 22/12/2015 15:20
Không được. Bắt buộc phải hợp đồng trọn gói với gói quy mô nhỏ.  Đăng lúc 22/12/2015 15:20

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

hoanghai1910 Đăng lúc 22/12/2015 14:58 | Xem tất
Đc nhé, bạn đọc lại tt 86/2011 BTC về vấn đề thanh quyết toán nhé, nói rất rõ đấy, bạn nên đọc lại các loại hợp đồng để hiểu hơn nhé. ở đây bạn dùng ĐG cố định thì khi thanh quyết toán sẽ lấy Khối lượng thực tế hoàn thành x ĐG trong hợp đồng. Còn phát sinh tăng giảm ntn tìm hiểu cái tt 86 đi nhé ngại gõ quá :)

anhloixh Đăng lúc 22/12/2015 15:00 | Xem tất
Theo mình nên áp dụng phương thức Hợp đồng theo đơn giá cố định. Vì trong thời gian thi công công trình của bạn có thể có phát sinh tăng giảm khối lượng, phát sinh nằm ngoài bản vẽ thiết kế, thì nên áp dụng phương thức này. Đây là ý kiến riêng, mời các đồng nghiệp thảo luận thêm.

Tác giả| long1608 Đăng lúc 23/12/2015 09:40 | Xem tất
Các bác có nhiều kinh nghiệm đóng góp thêm ý kiến giúp e với

Đánh giá

Bạn còn phân vân gì nữa, mình vừa bỏ thầu xong gói hơn 2 tỉ mà hợp đồng còn chơi đơn giá điều chỉnh nữa cơ. Yên tâm đi bạn, với các hạng mục khó xác định đc kh   Đăng lúc 23/12/2015 12:53

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 19:33 , Processed in 0.109995 second(s), 23 queries .