XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 11462|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Việc tính khái toán tổng mức đầu tư DA phân lô bán nền.

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chào ac. E là sinh viên thực tập. Hiện e đang đc giao cho một dự án phân lô bán nền. Đã có có bản vẽ quy hoạch, các bản vẽ cơ sở của hệ thống hạ tầng kỹ thuật. A hướng dẫn yêu cầu e tính sơ bộ tổng mức đầu tư của dự án. A bảo cứ lấy từ suất đầu tư ra tính nhưng có những mục của dự án trong quyết định 1291 ko có suất đầu tư hoặc nó không có khớp nhau. VD như về đường dây tải điện hạ thế 0.4KVA trong dự án của e sử dụng cáp ngầm nhưng trong 1291 chỉ có suất đầu tư của đường dây mắc cột. Vậy những mục ko có trong suất đầu tư đó thì phải tính thế nào ạ. A hướng dẫn e đi công tác cả tuần nay r chưa về mà e ko biết hỏi ai. mong ac tư vấn giúp e. E cảm ơn ac nhiều ạ.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
thanh.bm Đăng lúc 3/9/2019 14:39 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn!
Dự án Phân lô bán nền, theo kinh nghiệm của mình thì chủ yếu tập trung phần hạ tầng, và giao thông...
1. Mình gửi 1 từng làm ở thời điểm cuối 2016, đầu 2017 để tham khảo:   161219 KDC Bac Hoi An _TMDT So Bo.xlsx (151.16 KB, Lượt tải về: 465)

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
PhuongThao.Nuce + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

1. Bạn lấy suất đầu tư hạng mục của một dự án có phần việc tương tự đã được cơ quan chức năng phê duyệt để làm cơ sở tính.
2. Nếu không có dự án tương tự thì phải lập dự toán cho phần việc không có trong suất đầu tư thôi

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

4#
 Tác giả| PhuongThao.Nuce Đăng lúc 4/9/2019 06:35 | Chỉ xem của tác giả
thanh.bm gửi lúc 3/9/2019 14:39
Chào bạn!
Dự án Phân lô bán nền, theo kinh nghiệm của mình thì chủ yếu tập trung phầ ...

Các đơn giá của các hạng mục trong file đều từ việc lập dự toán hay lấy từ đâu ra ạ?

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Đều từ lập dự toán, khái toán.  Đăng lúc 4/9/2019 11:19

5#
 Tác giả| PhuongThao.Nuce Đăng lúc 4/9/2019 11:40 | Chỉ xem của tác giả
thanh.bm gửi lúc 3/9/2019 14:39
Chào bạn!
Dự án Phân lô bán nền, theo kinh nghiệm của mình thì chủ yếu tập trung phầ ...

a cho e xin bản lập dự toán để tham khảo được không ạ. Vì e không xác định được hết các đầu công việc để lập dự toán ạ. em cảm ơn a ạ

6#
nampktht Đăng lúc 7/9/2019 09:55 | Chỉ xem của tác giả
đầu tư  xây dung hạ tang kĩ thuật khu dân cư bao gồm: Đường giao thông giao, thoát nước mưa, thoát nước thải, vỉa hè, cây xanh, điện, điện chiếu sang, hệ thống thông tin liên lạc. Bác cho họ lấp dự toán+thiết kế cơ sở ra hồ sơ, còn khái toán thì cứ tính theo suốt vốn đầu tư 5ti/ha, em làm nhiều dự án thì thực tế chắc khoảng 3ti/ha, đó là ý kiến cá nhân em

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 16/6/2024 04:49 , Processed in 0.160788 second(s), 28 queries .