XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6516|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Xin ý kiến chỉ giáo về phối cảnh SketchUp

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình mới biết về phần mềm SU này được hơn 2 tháng,  qua tìm tòi và mua sách tự học từ bấy đến giờ đã dựng được 1 mô hình phối cảnh.
Vậy xin ý kiến của mọi người đi trước về phối cảnh này còn thiếu những gì, cần thêm gì, chỉnh sửa gì, Xin các bác cứ cho ý kiến để mình hoàn thiện thêm kiến thức về SU.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 3.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 3
Sự cố gắng quá tuyệt  Đăng lúc 24/2/2015 16:49

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
rapiersmall + 2 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Bạn nên vẽ tạo phối cảnh và render ngay trên file model ban đầu của bạn, việc add model vào phối cảnh của model khác làm file nặng nề và điều khiển view chậm chạp. Về việc đặt góc view thì đối với góc view rộng cần có vật thể làm nền để che đường chân trời để không thô hình. Nếu đối với nhà này không cần thiết đặt góc rộng vì phối cảnh sẽ trống , đặt lại khổ hẹp hơn , gần hơn sẽ tốt hơn. Về chi tiết thì cần chau chuốt về độ nổi lên của chi tiết để làm điểm nhấn , ví dụ cửa , mái ... Như vậy công trình sẽ không bị thô. Về material và cách phối màu cũng cần xem lại về tỷ lệ . đổ nổi, tránh việc dùng quá nhìu màu sắc rời rạc cho công trình. Về ánh sáng, cơ bản cần điều chỉnh thời gian của ánh sáng trong SU , Camera trong Setting Option và Enviroment. Học thêm một chút xíu kĩ nẵng về cắt ghép và hiệu chỉnh ánh sáng bằng phần mềm Photoshop./Bạn thử render lại với setting option ánh sáng của mình đính kèm sẽ thấy ánh sáng rất quan trọng ! XD360.rar (5.88 KB, Lượt tải về: 1914)

Đánh giá

Dựng hình, kỹ thuật render, map , photoshop tốt. Chỉ 1 lỗi nhỏ đó là uvmap vl gạch chưa cùng ron!  Đăng lúc 3/3/2015 19:42
Nhà này bạn dựng đẹp lắm.kiến trúc khá bắt mắt,gam màu dịu mát.Chuẩn,bổ sung thêm file Cad cho ace tham khảo với.  Đăng lúc 26/2/2015 14:50

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
hongan99 + 1 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!
Ngocmandiep89 + 2 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!

Xem tất cả

2#
caibutchi Đăng lúc 24/2/2015 16:33 | Chỉ xem của tác giả
Thế này là khá bài bản rồi bạn ạ
+ Cố gắng chi tiết hóa các cửa trông sẽ thật hơn nhiều
+ Khi render thì chỉnh lại vật liệu cho các loại gạch đá nữa là ổn
+ Bạn nên tập quản lý các group và layer thành thạo nữa là kiếm cơm được rồi đó

4#
mrdoanha Đăng lúc 25/2/2015 14:09 | Chỉ xem của tác giả
MÌnh cũng đang có ý định tự học thêm  SketchUp, bạn có thể mail các tài liệu và tên sách cho mình với được không mình cũng chưa biết nên sử dụng phiên bản phần mềm nào.

5#
 Tác giả| hongan99 Đăng lúc 1/3/2015 19:47 | Chỉ xem của tác giả

6#
 Tác giả| hongan99 Đăng lúc 3/3/2015 14:05 | Chỉ xem của tác giả
mrdoanha gửi lúc 25/2/2015 14:09
MÌnh cũng đang có ý định tự học thêm  SketchUp, bạn có thể mail các tài liệu và tê ...

mình thì mua sách về học và vào web xem các clip dạy Su. không có tài liệu để chia sẻ ban ah. bạn vào web này để học nhé. hướng dẫn khá đầy đủ.
hoangthong.net

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
mrdoanha + 1 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

7#
 Tác giả| hongan99 Đăng lúc 3/3/2015 14:10 | Chỉ xem của tác giả
dunhiasra_999 gửi lúc 25/2/2015 10:50
Bạn nên vẽ tạo phối cảnh và render ngay trên file model ban đầu của bạn, việc add model ...

bạn ơi mình đã sử dụng hdri bầu trời rôi. nhưng khi render thì lại không hiện bầu trời. bạn biết lý do nàm ở dâu không. chỉ mình với. mấy cách hướng dẫn  trên youtube nhưng mình  làm không được

Đánh giá

Làm theo youtube thì chắc không bao giờ có sản phẩm như ý được ! Tốt nhất nên đi học 1 khóa nếu muốn theo mảng này !  Đăng lúc 3/3/2015 19:23

8#
dunhiasra_999 Đăng lúc 3/3/2015 19:21 | Chỉ xem của tác giả
Việc sử dụng HDRI bầu trời vào SU hoàn toàn có thể được, nhưng bạn phải tìm được file HDRI ngon và phù hợp với cảnh View (cái này rất khó), phù hợp ở đây có nghĩa là phù hợp về kích thước khung hình , độ phân giải... thường thì file hdri cho enviroment rất nặng với khổ size rất lớn nên gần như chỉ dùng hdri cho mục đích tạo sự phản chiếu của bầu trời lên các vật thể ví dụ như kính để tăng độ chân thật. Còn sử dụng HDRI để làm bầu trời thì mình nói thật là rất khó chính xác về khung cảnh lẫn ánh sáng ! Cách tối ưu nhất để có 1 bầu trời đẹp và bức ảnh đẹp là sử dụng kẻnh Alpha sau khi Render rồi dùng kỹ năng PhotoShop làm bầu trời và Blend thêm cho bức ảnh để có 1 sản phẩm tốt !Ví dụ như hình ngôi nhà ở bài trên của mình thì sẽ có 1 hình thuộc kênh Alpha như thế này !

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
hongan99 + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/9/2024 07:29 , Processed in 0.126504 second(s), 26 queries .