XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6433|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự ] Định hướng nghề nghiệp

[Lấy địa chỉ]
KTPhuong Đăng lúc 23/7/2016 04:32 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các anh chị ah. Em tốt nghiệp chuyên ngành kinh tế xây dựng. Hiện tại em đang làm việc cho một công ty nước ngoài nhưng làm mảng hợp đồng, tìm kiếm thầu phụ. Công việc hiện tại của em không liên quan gì đến khối lượng, bóc tách, dự toán... Thực ra em thích học tiếng anh chuyên ngành,  CV hiện tại giúp em có môi trường rèn luyện tiếng anh và em cũng thấy hợp mảng này và đâu phải cứ ktxd là làm về dự toán, khối lượng..... Nhưng nhiều lúc em tự hỏi : Mình cũng là kĩ sư, vậy mà không đi theo đúng chuyên ngành thì sau 1 vài năm đi làm mình có kinh nghiệm gì, có trụ được ở 1 công ty khác khi dự án này kết thúc, và mình sẽ làm gì nếu chuyển công ty sau này????. Tìm việc thì em chủ yếu thấy tuyển KTXD là nhiều.  NHìn về tương lai , không biết thế nào nếu không tốt về chuyên ngành. Hay có thể học giỏi tiếng anh chuyên ngành để đi theo hướng khác được không.
Mong nhận được chia sẻ và góp ý của mọi người ah. Em cảm ơn!

Đánh giá

Trường hợp của bạn y hệt mình và dự án mình hết 2016 là kết thúc. Đừng quá lo lắng bạn ah năng động thì vào đâu cũng làm đc.  Đăng lúc 25/7/2016 13:49
tốt nghiệp bao lâu rồi, theo tôi nếu có cơ hội trau dồi tiếng anh thì nắm bắt ngay ko đc buông cho đến khi nào cảm thấy level t.anh ok thì hãy tìm cơ hội mới. Good luck   Đăng lúc 23/7/2016 08:40

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

trungxd7 Đăng lúc 23/7/2016 12:30 | Xem tất
Làm mảng hợp đồng và tìm kiếm thầu phụ thì ngon quá nhảy làm gì nữa e.

Tác giả| KTPhuong Đăng lúc 24/7/2016 06:52 | Xem tất
trungxd7 gửi lúc 23/7/2016 12:30
Làm mảng hợp đồng và tìm kiếm thầu phụ thì ngon quá nhảy làm gì nữa e. ...

không liên quan gì đến dtoan, khối lượng a ah. Mảng này công ty e chủ yếu là mấy chị học ngoại ngữ làm,  

dumucart Đăng lúc 24/7/2016 16:25 | Xem tất
Bạn học kinh tế xây dựng chắc biết phân tích SWOT, làm 1 bản phân tích SWOT chi tiết xem điểm bên nào cao hơn rồi cân nhắc thêm hướng đi và quyết định.

bluster Đăng lúc 2/2/2017 07:18 | Xem tất
Điều đầu tiên mình xin chia sẻ luôn là ngành KTXD của bạn là một ngành có nhu cầu nhân lực và mức lương rất cao. Sau khi tốt nghiệp xong bạn có thể làm được ở rất nhiều vị trí ở nhiều nơi từ tư nhân đến nhà nước, từ kinh tế đơn thuần đến lĩnh vực liên quan tới xây dựng. Điều quan trọng nhất là cần phải có lập trường xác định rõ ràng, và không ngừng trau dồi thêm kiến thức và các kỹ năng mềm. Chúc bạn sớm thành công trên con đường sự nghiệp!

Tác giả| KTPhuong Đăng lúc 24/2/2017 10:04 | Xem tất
bluster gửi lúc 2/2/2017 07:18
Điều đầu tiên mình xin chia sẻ luôn là ngành KTXD của bạn là một ngành có nhu cầu n ...

Cảm ơn chia sẻ của bạn rất nhiều. Bài viết dù đã từ khá lâu, bạn comment lại làm mình nhớ tới cảm xúc hoang mang của những ngày đó. "Dù thế nào cũng luôn phải trau dồi kiến thức và kĩ năng mềm" . chúc bạn sức khỏe và thành công

vtthanyeu Đăng lúc 7/11/2023 22:20 | Xem tất

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 05:45 , Processed in 0.148389 second(s), 26 queries .