XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2239|Trả lời: 9
Thu gọn cột thông tin

[Thư giãn, video ] Vu Lan đến rồi, anh em có về với bố mẹ không?

[Lấy địa chỉ]
hvthvthvt Đăng lúc 1/9/2017 15:27 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x

http://www.youtube.com/watch?v=idOaeXggY7o&feature=youtu.be

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
qthinh4996 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
phamngocktxd + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

linhstar3979 Đăng lúc 20/3/2018 11:47 | Xem tất
Bố mẹ già rồi không thể đợi mãi được đâu nên các anh thu xếp công việc về sớm với cha mẹ nhé!

Tác giả| hvthvthvt Đăng lúc 1/9/2017 16:31 | Xem tất
fubi gửi lúc 1/9/2017 16:21
Mỗi người sẽ có quan điểm sống và cách hành xử khác nhau. Nhưng mình xin chia sẻ qua ...

Ngày xưa, em chỉ nghĩ đơn giản là học xây dựng thì có 2 yếu tố làm em thích là dễ xin việc ( vì gia đình em anh chị đều học sư phạm ra nên vì cái chuyện xin việc cho anh chị mà cha mẹ bạc cả đầu), cái thứ 2 là được đi đây đi đó nhưng cái này sai vi cái đi đây đi đó của ngành xây dựng là đi triền miên bỏ quên tuổi trẻ, gia đình bạn bè nên cuối cùng cũng nhận ra quay đầu là bờ, về quê lập nghiệp :)

fubi Đăng lúc 1/9/2017 16:21 | Xem tất
Mỗi người sẽ có quan điểm sống và cách hành xử khác nhau. Nhưng mình xin chia sẻ quan điểm của mình nhân mùa Vu Lan:

- Mình thấy rất nhiều bạn lạm dụng fb mà sống ảo. Bố Mẹ già sống ở bên mà nhiều phận làm con hàng ngày đi làm, rồi về như cái bóng, ba mẹ tâm tư tình cảm thế nào, sở thích mong muốn ra sao không quan tâm thế mà:
+ Gửi lên fb những lời chúc mừng rồi viết con thương ba mẹ lắm. Mà đối tượng người xem lại không phải bố mẹ họ mà là những "fan bạn bè" trên fb.
Làm vậy để làm gì? Phải chăng là để mọi người hiểu rằng mình có hiếu?

Hiếu đạo là cốt ở hành động hàng ngày. Bố mẹ già không cần những câu chữ ảo tung chảo, bố mẹ già cần những hành động chăm sóc cụ thể hàng ngày, thay vì đưa vài chữ lên fb thì hãy nói trực tiếp với bố mẹ rằng: "Bố mẹ là người con thương nhất trên đời". Bố Mẹ chính là đối tượng để phận làm con cần thể hiện hiếu đạo chứ không phải đối tượng là bạn bè trên fb.

Không tin, bạn thử 1 ngày đi làm về vào đến ôm bố mẹ mình và nói câu nói yêu thương đơn giản vậy đi, Bố mẹ sẽ hạnh phúc ngập tràn.

Không tin bạn thử 1 lần và nếu thường xuyên càng tốt: ôm và hôn lên trán bố mẹ mình giống như khi mình còn nhỏ rằng: con thương yêu Bố Mẹ nhiều lắm.
Không tin, bố mẹ già có khi lẫn, bạn hãy đừng oán trách, than khổ mà hãy nhẹ nhàng chăm sóc bố mẹ như bố mẹ chăm sóc mình khi mình mới lọt lòng. Đến tuổi già chắc gì chúng ta k bị lẫn như vậy.

Tôi tin rằng, làm được những việc đơn giản ấy hàng ngày, bố mẹ già của bạn sẽ sống thọ thêm 10 năm nữa.
Đừng báo hiếu bố mẹ qua lời nói suông, qua con chữ viết thống thiết trên fb (cốt để cho người khác xem cứ k phải bố mẹ mình), mà hãy báo hiếu bố mẹ mình bắt đầu từ những hành động quan tâm chăm sóc hằng ngày, hay qua những cử chỉ đơn giản mà người già ai cũng hạnh phúc: ôm bố mẹ, nói câu yêu thương, hôn lên trán. Chỉ có tình yêu thương thật sự từ đáy lòng mới có thể làm được những điều giản dị ấy mà thôi.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Nhất trí 2 tay với anh Bình !  Đăng lúc 7/9/2017 15:42

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
phamngocktxd + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

lehoang682 Đăng lúc 2/9/2017 06:20 | Xem tất
fubi gửi lúc 1/9/2017 16:21
Mỗi người sẽ có quan điểm sống và cách hành xử khác nhau. Nhưng mình xin chia sẻ qua ...

anh nói chí lý quá

hoanghahd92 Đăng lúc 3/9/2017 07:59 | Xem tất
hvthvthvt gửi lúc 1/9/2017 16:31
Ngày xưa, em chỉ nghĩ đơn giản là học xây dựng thì có 2 yếu tố làm em thích là d ...

:) đi rồi lại về mà bác....

tieefn Đăng lúc 6/9/2017 11:01 | Xem tất

Tác giả| hvthvthvt Đăng lúc 6/9/2017 15:12 | Xem tất
tieefn gửi lúc 6/9/2017 11:01
Chú Hoàng Thuyên nhiều bài viết thế

đai ca luật ạ, tại em rỗi ko có việc gì làm thôi :)

interior917 Đăng lúc 28/9/2017 11:29 | Xem tất
nhiều khi muốn về cũng không về được, thời gian không chờ một ai, đành rằng biết là bố mẹ đã già, không còn bên mình nhiều thời gian nữa. Đành chịu, tiếp tục cố gắng cho tương lai, làm được gì cho bố mẹ thì cố gắng làm hết sức có thể thôi.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 15:26 , Processed in 0.174751 second(s), 33 queries .