XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1026|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Khác] [Xin được tư vấn] xây nhà rộng 5,5m x dài 18,0m.

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Kính chào các anh chị em thành viên xây dựng 360.vn.
Tôi và gia đình đang có dự kiến xây nhà trong thời gian tới, rất mong anh chị em trong diễn đàn chỉ giáo giúp tôi và gia đình để có phương hướng thực hiện.
Gia đình tôi có 8 người gồm 3 thế hệ. (Người già trên 70T, người trẻ hơn 10T). Gia đình có mảnh đất với diện tích 5.5m x 18m. Gia đình bàn bạc dự kiến xây ngôi nhà 5 tầng có lắp thang máy gia đình, công năng tầng 1 là để xe và bếp ăn, tầng 2 là tầng lửng dùng tiếp khách và phòng nhỏ để làm việc. Tầng 3 và tầng 4 là phòng ngủ có phòng vệ sinh khép kín. Tầng 5 là phòng thờ, kho, khu giặt và sân phơi. Rất mong anh chị em trong diễn đàn tư vấn giúp tôi hiểu rõ hơn về kĩ thuật xây nhà 5 tầng khi có nhịp dầm lớn 5.5m. Tôi rmong được anh chị em chỉ bảo thêm về cách bố trí công năng của các tầng / phòng của ngôi nhà để gia đình chúng tôi có được những ý kiến quý giá cho việc triển khai xây nhà trong thời gian tới.
Tôi xin trân trọng cảm ơn!
Trần Văn Nam.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
kaka99 Đăng lúc 25/10/2018 09:00 | Chỉ xem của tác giả
1. Về công năng kiến trúc gia đình có người già nên bố trí tối thiểu 01 phòng ngủ ở tầng 1. Công năng các tầng trên của bạn ko vấn đề gì?
2. Về kết cấu btct vượt nhịp 5.5m với nhà ở gia đình ko có vấn đề gì lớn.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
namdesigntran + 1 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

3#
tranhungtad Đăng lúc 25/10/2018 09:56 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod

4#
843824 Đăng lúc 26/10/2018 21:47 | Chỉ xem của tác giả
Hì hì

E xin phép khuyến cáo chủ nhà thế này:

- Bác nên tìm hỏi trong địa phương chổ nào thiết kế ok - chắc chắn giờ bất cứ tỉnh thành nào cũng có rất nhiều  đơn vị thiết kế chuyên nghiệp. Tìm 1 phát là ra ngay.

- Công trình nhà bác là lớn - ko phải nhỏ để hỏi trên mạng mà ra câu chuyện được.

- Bác nên gặp trực tiếp - nói chuyện bàn bạc và nêu tất cả những thắc mắc - nhu cầu... Nếu bên kia giải quyết - trình bày được thuyết phục - ok thì bác tính tiếp. Ko được bác tìm chổ khác. E nghĩ bác chỉ tốn vài chầu cà phê là tìm được. Hỏi qua mạng cái này hơi khó.

5#
huyhoang1191 Đăng lúc 31/10/2018 11:07 | Chỉ xem của tác giả
Nhà dân 5 tầng, quy mô lớn đó. Bác nên tìm 1 đơn vị tư vấn thiết kế uy tín, bàn bạc cụ thể công năng, kinh phí xây dựng, phối cảnh công trình như thế nào.... Làm nhà to đừng nên tiếc tiền phí thiết kế bác ơi. Nếu có nhu cầu thiết kế bác alo cho e: 0978436643

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 20/9/2024 16:05 , Processed in 0.115443 second(s), 24 queries .