XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6740|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

Bảo hiểm trách nhiệm dân sự đối với bên thứ 03?

[Lấy địa chỉ]
diemhang Đăng lúc 6/11/2014 16:09 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các Anh/ Chị!
Em đang làm quyết toán cho 01 công trình hạng mục nhôm kính. Khi đến hồ sơ pháp lý bên CDT lật hợp đồng giữa bên em (Nhà thầu) và bên CDT như sau:
" Điều 11: Bảo hiểm
Trong quá trình thực hiện hợp đồng, các bên sẽ phải tiến hành mua bảo hiểm theo quy định của nhà nước Việt Nam.
Nhà thầu sẽ phải mua bảo hiểm cho máy móc thiết bị, vật tư, ngừoi lao động của nhà thầu hay được nhà thầu thuê và trách nhiệm dân sự đối với bên thứ ba....."
Đây là khái niệm về bảo hiểm trách nhiệm đối với bên thứ 03 em tìm được: "Bảo hiểm đối với bên thứ ba là loại bảo hiểm trách nhiệm bồi thường thiệt hại ngoài hợp đồng của doanh nghiệp xây dựng (nhà thầu) phát sinh do gây thiệt hại về tài sản và tính mạng, sức khỏe của người thứ ba liên đới (người lao động; người sử dụng thiết bị, công trình xây dựng...) trong quá trình thực hiện các công việc xây dựng, lắp đặt."
Bên em đã tiến hành mua bảo hiểm cho công nhân. Bảo hiểm máy móc bên em không sử dụng máy móc nên không cần phải mua. Song đến nay CDT bắt buộc bên em phải có bảo hiểm trách nhiệm bên  thứ 03 và bảo hiểm vật tư. Vậy các ACE có thể cho em biết. Điều này có đúng không? Bên em có phải mua bảo hiểm này không? Nếu có thì mua ở đâu, mua cho ai? Vì trước nay em cũng chưa khi nào phải mua bảo hiểm trên. Trừ bảo hiểm oto thì có
Em xin cảm ơn!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

huu1102 Đăng lúc 5/1/2016 17:08 | Xem tất
"Bảo hiểm đối với bên thứ ba là loại bảo hiểm trách nhiệm bồi thường thiệt hại ngoài hợp đồng của doanh nghiệp xây dựng (nhà thầu) phát sinh do gây thiệt hại về tài sản và tính mạng, sức khỏe của người thứ ba liên đới (người lao động; người sử dụng thiết bị, công trình xây dựng...) trong quá trình thực hiện các công việc xây dựng, lắp đặt." ==> người lao động không thuộc bên thứ ba nhé, nên phải mua đơn bảo hiểm tai nạn lao động riêng.
==> bên thứ ba ở đây bao gồm toàn bộ người dân xung quanh, tài sản xung quanh, tài sản và người đi lại quanh khu vực bạn thi công. Trường hợp chủ thầu gây trách nhiệm pháp lý, thiệt hại về người và tài sản đối với bên thứ ba, công ty bảo hiểm sẽ thay mặt chủ thầu để bồi thường cho bên thứ ba về thịêt hại thực tế phát sinh.

Trường hợp này bên bạn cần mua bảo hiểm xây dựng lắp đặt + trách nhiệm bên thứ ba (thông thường TNT3 sẽ được miễn phí bao gồm trong đơn bảo hiểm xây dựng lắp đặt và bán kèm); mức TNT3 thường tối đa bằng 50% giới hạn bảo hiểm xây dựng lắp đặt, nếu cao hơn bên bảo hiểm phải cân nhắc và tính toán lại phí bảo hiểm.

Nếu bạn cần tư vấn rõ hơn về bảo hiểm xây dựng lắp đặt, hay trách nhiệm thì alo mình, mình sẽ tư vấn rõ hơn. Mình tên Hữu - 0973.559.063.

Tác giả| diemhang Đăng lúc 12/11/2014 07:57 | Xem tất
Up lên mong có bác nào tiện đường trả lời hộ em.
Em xin cảm ơn!

duongnguyen05 Đăng lúc 13/1/2018 16:10 | Xem tất
huu1102 gửi lúc 5/1/2016 17:08
"Bảo hiểm đối với bên thứ ba là loại bảo hiểm trách nhiệm bồi thường thiệt hại ngo ...

Vậy cho mình hỏi. Nếu bên thứ 3 nhận tiền bồi thường thì có phải chịu thuế từ nhà nước không. và khi nhận tiền bối thường thì bên thứ 3 được nhận trực tiếp hay nhận thông qua 1 bên khác - có thể là phường, xã nơi đang sinh sống. Xin cảm ơn.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 15:57 , Processed in 0.109840 second(s), 23 queries .