XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 12249|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

cách nào để kiểm tra nội lực chạy Sap có đúng hay không?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x

Các anh vui lòng cho em hỏi, khi mình tính ra được nội lực của công trình, bằng chương trình Sap, thì cách nào để kiểm tra nội lực đó có đúng không, xin mấy anh chỉ giáo, Em cảm ơn rất nhiều

Đánh giá

Đó là câu hỏi tốt nghiệp kỹ sư xây dựng Đại học Bách Khoa TpHCM đó bạn!Máy móc chỉ là công cụ hỗ trợ, chúng ta phải luôn kiểm soát nó( nhất là các cr*** sofeware)   Đăng lúc 16/7/2013 20:17

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
ngocanh1983 Đăng lúc 16/7/2013 20:19 | Chỉ xem của tác giả
Tổng nội lực=tổng ngoại lực( giải thích theo kết cấu)

Số người tham gia 1Uy Tín: +1 Thưởng +1 Thanked +1 Thu lại Lý do
tuan1982 + 1 + 1 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| tuan1982 Đăng lúc 16/7/2013 21:22 | Chỉ xem của tác giả
ngocanh1983 gửi lúc 16/7/2013 20:19
Tổng nội lực=tổng ngoại lực( giải thích theo kết cấu)

bạn cho mình hỏi, tổng nội lực = tổng ngoại lực của 1 dầm đơn giản thì dễ nhưng đối với 1 công trình thì làm sao kiểm tra được vậy bạn

4#
ngocanh1983 Đăng lúc 16/7/2013 22:07 | Chỉ xem của tác giả
tuan1982 gửi lúc 16/7/2013 21:22
bạn cho mình hỏi, tổng nội lực = tổng ngoại lực của 1 dầm đơn giản thì dễ nhưng  ...

Tổng nội lực lấy ở chân cột? Ngoại lực bạn biết rồi?Mình giờ lànm QS ?thấy bạn hỏi nên nhớ có thế!Không có chuyên thiết kế ,Có ai biết thì bổ sung nhé???

Đánh giá

Cảm ơn bạn rất nhiều  Đăng lúc 17/7/2013 05:47

5#
trungxd7 Đăng lúc 16/7/2013 22:28 | Chỉ xem của tác giả
cái này đơn giản à bạn, thường thì người ta chỉ kiểm tra đồ thị , người có nhiều kinh nghiệm nhìn đồ thị momen là biết ngay đúng hay sai

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
tuan1982 + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

6#
quynhquangtri Đăng lúc 17/7/2013 09:56 | Chỉ xem của tác giả
áp dụng các công thức tính tại gối và nhịp chú ý có xét đến tlbt hay ko?

7#
sevencao Đăng lúc 17/7/2013 10:04 | Chỉ xem của tác giả
bạn có nhớ đồ án bê tông 1 ko ?( thiết kế dầm sàn bê tông )
trong đó sẽ có cách tính tay cho nội lực dầm chính dầm phụ.
bạn áp dụng theo cái đó sẽ có được nội lực tính tay.so sánh với nội lực trong sap nếu đúng thì bạn chạy sap đúng nếu sai thì 1 trong 2 cái sai ! lúc đó bạn kiểm tra xem tính tay sai hay tính sap sai cái nào dễ thì kiểm tra. nội lực sap sẽ có sai khác nhưng không lớn so với tính tay là được chứ đừng bắt phải chuẩn 100%. ...

tuan1982 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

8#
ngocanh1983 Đăng lúc 17/7/2013 21:17 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nhiều anh em chưa nói rõ ? chủ yếu là kiểm tra hệ khung không gian?vì nhìn biểu đồ moment chỉ áp dụng cho dầm?Nhưng tổng thể hệ khung có làm việc đúng không?liên kết tại nút khung là cứng hay mềm? khai báo liên kết sàn và dầm....nói chung hệ khung là mới phức tạp? còn mấy cái dầm thì quá để kiểm tra! Nói vể phần mềm cr***: nhiều lúc chỉ bẽ khóa phần đơn giản...tính nội lực do lún lệch, biến dạng, căng cáp... thì cũng chưa biết làm sao kiểm tra đúng sai, rồi nội lực vách cứng, khai báo sàn tuyệt đối cứng...! Vài ý kiến đóng góp của dân không chuyên thiết kế?

tuan1982 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

9#
sevencao Đăng lúc 18/7/2013 08:44 | Chỉ xem của tác giả
bác ngocanh1083 đúng là không chuyên thật thế bác nghĩ liên kết tại nút khung là liên kết cứng hay mềm.mà liên kết cứng thì như thế nào liên kết mềm thì như thế nào ? bác trả lời được cái đó chứ ?
nếu chỗ khung mà liên kết mềm thì bác đặt cái lò xo đàn hồi vào chỗ đó à ? trong khung mà liên kết mềm vậy cái khung đó nó quay như chong chóng rồi nhún lên nhún xuống như các em bé chơi bấp bênh à ?

10#
ngocanh1983 Đăng lúc 19/7/2013 21:55 | Chỉ xem của tác giả
sevencao gửi lúc 18/7/2013 08:44
bác ngocanh1083 đúng là không chuyên thật thế bác nghĩ liên kết tại nút khung là liê ...

Uh! Xin lỗi mình dùng từ không đúng : liên kết khung là cứng hay nửa cứng, khớp. Nói chung phần mềm bẽ khóa thì kết quả giải hệ phức tạp khó kiểm tra như vách cứng?...

11#
sevencao Đăng lúc 20/7/2013 07:49 | Chỉ xem của tác giả
theo bác phần mềm bản quyền bác muốn kiểm tra nội lực sau tính toán thì dễ dàng đúng ko ? vậy sẽ làm như thế nào ?

12#
HANOIADT Đăng lúc 21/7/2013 11:11 | Chỉ xem của tác giả
Khai báo lại bài toán thiết kế chất tải chạy bài toán kiểm tra; cẩn thận hơn dùng phiên bản khác hoặc phần mềm khác Nếu chưa yên tâm thực hiện tương tự theo phương pháp ở phòng thí nghiệm Hóa,Lý...Bằng không học tiếp rồi tính tay
Nói chung bạn cứ làm cư thiết kế sau đó mang đi kiểm định về thiết kế lại - càng nhiều việc làm
Thế nhẩy

13#
thuydungttq Đăng lúc 22/7/2013 15:46 | Chỉ xem của tác giả
Hồi mình làm đồ án thì mình chạy 2,3 phần mềm khác nhau rồi so kết quả lại, nếu 1 cái nào đó lệch nhiều thì phải coi lại, còn nếu gần gần bằng nhau thì cũng có thể tạm yên tâm

Số người tham gia 1Uy Tín: +1 Thưởng +1 Thanked +1 Thu lại Lý do
tuan1982 + 1 + 1 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

14#
vythanhxd Đăng lúc 12/1/2016 23:11 | Chỉ xem của tác giả
e đang làm đồ án bê tông, mà khi nhập xong chạy kết quả 2 đến 3 lần đều cho kết quả khác nhau, vậy có cách nào kiểm tra không?mong các bác chỉ giúp,(trường hợp dầm đơn giản có tổ hợp)
vythanhxd@gmail.com
thanks.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/6/2024 05:55 , Processed in 0.174079 second(s), 31 queries .