XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2975|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cho mình hỏi điều kiện ăn ở của kỹ sư đi theo công trình

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Ai có nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi với, kỹ sư giám sát hoặc thi công xa nhà theo công trình thì được bố trí nghỉ ở đâu, ăn ở đâu, có được phòng riêng để ở và an ninh có tốt không vậy

Đánh giá

Công ty làm ăn có hiệu quả thì kỹ thuật có chỗ ăn ở tử tế, còn không thì cứ ở theo với anh em công nhân thôi,  Đăng lúc 12/12/2012 07:44
Cám ơn mọi người đã chia sẻ  Đăng lúc 7/12/2012 21:07
ai cũng chọn việc nhẹ nhàng thì gian khổ sẽ giành phần ai?  Đăng lúc 5/12/2012 15:18
đi theo công trình nếu làm kỹ thuật thi công hay Giám sát thì không hay lắm  Đăng lúc 4/12/2012 15:18
khi ta đến đất chỉ là nơi đất ở. Khi ta đi mới thấy hối hận nhiều  Đăng lúc 4/12/2012 15:16

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thu lại Lý do
AnBinhNguyen + 3 + 3 Đất lành chim đậu, đất không là.

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
hvthvthvt Đăng lúc 4/12/2012 15:24 | Chỉ xem của tác giả
không có ý dọa chủ thớt nhưng qua câu hỏi của bạn đủ cảm nhận nếu bạn đi theo công trình bạn sẽ bị sốc,chí ít là thời gian ban đầu vì thực sự với câu hỏi này thì có thể thấy tuổi nghề và tuổi đời của bạn có lẽ không nhiều. Hãy xác định là nghề xây dựng rất vất vả thì bạn mới tồn tại được với nghề.
Thân ái.

Đánh giá

bác nào bôi đỏ cái dòng chữ ấy vậy nhỉ  Đăng lúc 4/12/2012 19:18

Số người tham gia 3Uy Tín: +10 Thưởng +11 Thanked +3 Thu lại Lý do
hoquynh1955 + 2 + 3 + 1
axetank + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!
fubi + 5 + 5 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

3#
hieu8282 Đăng lúc 4/12/2012 16:54 | Chỉ xem của tác giả
Ăn, ở tuyệt vời! Nơi ở như các khu sinh thái, không bị bon chen như thành phố, không ô nhiễm môi trường... Ăn uống toàn đặc sản, gà đồi, rượu quê... không lo ngộ độc. Rồi bạn sẽ nghiện đi công trình đấy!

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
Giống như đi du lịch sinh thái vậy :))  Đăng lúc 25/1/2013 17:09
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 4/12/2012 23:22

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +2 Thu lại Lý do
maingocquan + 1
axetank + 3 + 3 + 1 Rất hữu ích. Thanks!

Xem tất cả

4#
soixich_hp4 Đăng lúc 4/12/2012 17:13 | Chỉ xem của tác giả
Có những vấn đề nếu thuận lợi sẽ dễ: như nếu sếp quan tâm đến cuộc sống của anh em kỹ thuật; lo chỗ ăn chỗ ở ... Và bạn xác định mục tiêu của những cuộc hành trình thế này ... Còn không đúng là " Khó của Nam Cường" phải cố gắng thôi.

5#
nvduct Đăng lúc 4/12/2012 17:30 | Chỉ xem của tác giả
Cũng tùy từng công ty và từng công trình cụ thể thôi bạn à. Như chỗ mình đây này. Văn phòng của BCH công trường gồm 30 người, có đầu bếp nấu ăn ngày 4 bữa, có bảo vệ ra vào cổng, có nhà vệ sinh và phòng tắm riêng, mỗi phòng từ 3 đến 5 người ở, mỗi người 1 giường riêng. Nói chung là điều kiện sinh hoạt không đến nỗi nào :)

6#
diemhang Đăng lúc 4/12/2012 20:10 | Chỉ xem của tác giả
Em trước đi thi công đường. Vất vả. Giờ làm bên thi công nhà. Thấy sung sướng hơn hẳn. Có điện, có nước, có internet,có cơm ăn đủ ba bữa ngày. :)) Mà cứ có điện là có văn minh. Còn lại thì sống được tất. :))

7#
nguyenhaita Đăng lúc 4/12/2012 21:37 | Chỉ xem của tác giả
-Còn tùy thuộc công trình nằm ở đâu: mình từng làm ở vùng sâu vùng xa điện nước không có mọi vấn đề sinh hoạt đều ra suối mùa đông cũng như mùa hè, lán trại thì tạm bợ, ăn bờ ở bụi, còn làm gần thành phố thì điều hòa 24h/ngày, muốn gì có đấy.
-Phụ thuộc cả vào sếp nữa: sếp tâm lý thì anh em đỡ vất vả đi xa có chế độ đãi ngộ, gặp sếp mà răng quặp thì lên mạng xem ảnh cho đỡ thèm.
-Nói chung nghề xây dựng là vất vả "xanh cỏ thì đến, đỏ ngói thì đi" có tâm huyết với nghề thì mới gắn bó lâu dài được.

8#
Bắc Đăng lúc 4/12/2012 22:24 | Chỉ xem của tác giả
Rất tuyệt vời bạn ạ...Đêm đêm là những chén rượu gạo..Đặc sản toàn gà chạy bộ..Đôi khi còn có ếch nhái nướng...Lúc ngủ nghe nhạc miễn phí..tiếng dế kêu rích rích như những bản nhạc du dương..Phòng vệ sinh rộng bát ngát, có trăng có sao, có gió mơn man xuy xuy cho ta mỗi khi đi tè như mẹ xuy xuy ta hồi nhỏ..
Ban ngày ra công trường đứng ngó..Ban đêm ánh đèn mờ lãng mạn bên những cỗ bài tây..mà ta thường gọi là Phỏm..
Sáng dậy hít thở không khí trong lành..khoan khoái..
Không còn khói bụi ồn ào, chỉ còn tiếng nhịp đều đều êm ái của tiếng máy trộn bê tông, tiếng rào rào như mưa rơi trên mái ngói mỗi khi xe đổ đá..tiếng tí tách của từng giọt xi thấm qua cốp pha mỗi khi đổ bê tông..
Đêm đêm ra ngắm sao trời..có thêm cô em gần công trình ngồi tâm sự..thật lãng mạn..
Có câu rằng:
"Em ơi, anh còn đi xây nhiều nhà khắp nơi..Mỗi nơi là một tổ ấm lứa đôi..Mỗi nơi là một đứa trẻ thơ ngây dại sẽ chào đời..."

Đánh giá

Rất đúng! Thanks  Đăng lúc 10/12/2012 10:58
bác này nói chân thực quá . văn miêu tả rất hay . chuẩn luôn câu cuối  Đăng lúc 5/12/2012 16:05
anh Bắc tả cảnh hay quá,chắc thời cấp 1 viết văn rất hay.hí hí  Đăng lúc 5/12/2012 09:20
Đầy đủ cái thú vị ở công trình rồi đó, hehe, nhưng còn thiếu 1 cây đàn ghita nữa, và đêm đêm ta sẽ là nghệ sĩ, sẽ có vài em ngẩn ngơ ...hehe  Đăng lúc 5/12/2012 09:01

Số người tham gia 3Uy Tín: +9 Thưởng +9 Thanked +3 Thu lại Lý do
hoquynh1955 + 3 + 3 + 1
nokia2007 + 3 + 3 + 1
tieuvutru + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

9#
Mr.Puc Đăng lúc 5/12/2012 15:46 | Chỉ xem của tác giả
Đi thi công là bạn phải chấp nhận gian khổ.Khổ ở đây về đời sống, tinh thần không như mọi nghành khác.Bạn đã chấp nhận thi công rồi bạn sẽ học được nhiều điều về xây dựng, tiếp xúc được với nhiều người mọi tầng lớp trong xã hội, bạn sẽ học cách đối nhân xử thế trong công việc nữa.

Mr.Puc trong 5/12/2012 16:37 đã trả lời thêm:
bạn con gái ah.đi công trình thì hơi................

Đánh giá

mình cũng thích đi ra công trường thi công nhưng chắc con gái chẳng ai cho đi đâu nhỉ , hic hic  Đăng lúc 5/12/2012 16:03

10#
nguyenminhson54 Đăng lúc 7/12/2012 10:44 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ đi theo công trình là 1 dịp tốt để ta trải nghiệm những gì đó mới mẻ mà ta ko đc học ở sách vở,từ cách xây dựng trên mỗi vùng đât và địa hình khác nhau,giúp ta có thêm kiến thức hơn,ngoài ra giúp ta còn được du lịch đây đó và khám phá những vùng đât mà ta chưa từng đến nữa chứ!

11#
tienkec Đăng lúc 12/12/2012 11:15 | Chỉ xem của tác giả
Muôn hình vạn trạng bạn ơi.Sướng có sướng mà khổ cũng có ko ít đâu.

12#
ddhauxd Đăng lúc 13/12/2012 15:03 | Chỉ xem của tác giả
Xác định đi công trường là vất vả, lăn lộn với công việc rồi, có ngày khổ mới có ngày sướng sau này

13#
hungdhxd Đăng lúc 8/1/2013 20:10 | Chỉ xem của tác giả

14#
csslna Đăng lúc 8/1/2013 23:15 | Chỉ xem của tác giả
Tùy chính sách, thu nhập của công ty nữa, nhưng nhìn chung AE công trình thì khổ lắm, màn trời chiếu đất không, lán trại, vượn hót chim kêu suốt cả ngày, đặc biệt về vùng miền tây - ĐBSCL thì ôi thôi rồi, Muỗi nhiều vô kể. Ăn ở thì tùy mình miễn sao làm tốt công việc là OK, nhưng ở với AE công nhân thì tốt hơn, học hỏi được nhiều điều, và gần gũi hơn với AE công nhân. Tốt nhất là : Bạn hãy đi rồi sẽ biết!!!!

15#
chuyangsing Đăng lúc 9/1/2013 08:52 | Chỉ xem của tác giả
Bài được chuyangsing sửa lúc  9/1/2013 08:53

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, giang khổ giành phần ai?
Phàm đã là KS thi công thì phải chịu khổ, xa nhà, xa người thân. Cỏ xanh đến, ngói đỏ đi
Đi thi công có những thứ ta cần học hỏi lắm, nào là KTTC thực tế như thế nào, đối nội đối ngoại ra làm sao. Rèn luyện cho con người cứng cáp hẳn lên nếu là KS mới ra trường.
Làm xa nhà, không có người quản lý, thì bản lĩnh cá nhân vượt qua cám dỗ tệ nạn đó là điều cần thiết, nó như Vaccin phòng bệnh đó. Chỗ nào có công trình XD lớn, chỗ đó sẽ có tệ nạn ăn theo. Và nhớ rằng ta xây nhà xây cầu đừng xây thêm "nhà trẻ" nhé bạn.
Mấy lời cùng bạn.

16#
ndunghuong Đăng lúc 15/1/2013 09:13 | Chỉ xem của tác giả
Không phải ai cũng có thể đi công trường được đâu.
Đầu tiên là phải có sức khỏe cực tốt ( để chịu mưa nắng, thức đếm thức hôm; làm việc bất kể ngày đêm; chè rượu ...)
Thứ 2 là phải bựa ( nếu công tử mới ra trường thì đc 3 hôm thân tàn ma dại ra đó)
Thứ 3: bổ sung sau

ndunghuong trong 28/1/2013 08:23 đã trả lời thêm:
hehe mình có mấy thằng em, học bên đường; tốt nghiệp ra hớn hở xin đi thi công; công trường heo hút cả tháng mới đi chợ 1 lần ....được nửa tháng chạy luôn

Đánh giá

Làm gì đến mức đấy hả bác. Nghe giống như giang hồ vậy :ss  Đăng lúc 25/1/2013 17:11

17#
bebu_1202 Đăng lúc 28/2/2013 14:33 | Chỉ xem của tác giả
Điều kiện ăn-ở của KS đi theo CT thật tuyệt vời. Bạn hãy cứ đi thì sẽ biết.
Xưa nay đến giờ: "Đến xanh cỏ, về đỏ mái" bạn nhé
1. Ăn thì như các bạn ở trên đã nói. (Ăn toàn đặc sản-đúng luôn)
2. Ở thì cũng đúng như các bạn ở trên đã nói. (Ở nếu muốn riêng 1 phòng cũng có, nếu bỏ chi phí ra làm và phải xin CĐT bố trí thêm MB. Đi thi công xa cứ xin CĐT bố trí thêm MB rộng rãi chút, cần thì xây thêm cái nhà trẻ nữa....Hehe)
3. Vui chới giải trí thì... tới bến luôn.
Tóm lại cứ đi thì sẽ biết. Sướng-khổ-vui-buồn mỗi người cảm nhận 1 khác

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 8/5/2024 14:13 , Processed in 0.139440 second(s), 31 queries .