XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4120|Trả lời: 24
Thu gọn cột thông tin

[Tiếng Anh] Cùng lập nhóm học tiếng Anh trong xây dựng

[Lấy địa chỉ]
quy.xd Đăng lúc 3/11/2013 12:36 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào mọi người! Về tiếng Anh thì không cần phải nói nhiều mọi người cũng biết là nó quan trong như thế nào, nhất là với các bạn mới ra trường thì tiếng Anh là một lợi thế lớn để xin việc, giúp bạn tiếp xúc với các môi trường làm việc chuyên nghiệp ( vì có sự tham gia của người nước ngoài). Mình cũng tự hoc nhiều nhưng phải nói là không cầm cự được lâu vì học một mình nên rất chán. Nay mình muốn thành lập group nhỏ để cùng học tiếng Anh, vừa trao đổi về tiếng Anh vừa trao đổi về chuyên nghành lúc cần thiết.
Group thì nhiều vô kể, nhưng chủ yếu cách giao tiếp là trên vi tính, nhưng đâu phải ai và bất kỳ lúc nào cũng có thời gian ngồi trên vi tính, vì vậy group sẽ hoạt đông bằng app OTT trên smartphone, cụ thể ở đây mình muốn dùng là BBM ( Blackberry Messenger), app này nhanh, chạy ổn định và vừa hổ trợ đa nền tảng (BB OS, BB 10, android, iOS, các bạn có thể tìm hiểu thêm về app OTT này trên google ), hơn nữa mình cũng là fan của BB nên cũng muốn tìm các bạn cùng sở thích ( không cũng không sao)
Group hoạt động thế nào, ngay bây giờ thì mình chưa nghĩ được gì nhiều, trước tiên group sẽ cùng học trong cuốn ebook Civil engineering Drawing ( bản vẽ kỹ thuật xây dựng), mình nghĩ học xong cuốn này sẽ giúp chúng ta đọc bản vẽ nước ngoài được tốtvà cũng có nhiều thuật ngữ thi công, sẽ giúp ích nhiều trên công trường. Điều bổ ích nữa của group là bạn có thể giải đáp thắc mắc của bạn bất cứ lúc nào, k phải lên máy tính để tạo topic và đợi phản hồi (khá mất thời gian nếu câu hỏi nhỏ, cần trả lời nhanh)
Mình nghĩ group chủ yếu là động viên nhau học, cùng giải nghĩa từ vựng (phân công nhé),chia sẽ các từ vựng hay, các tài liệu hay về tiếng anh xây dựng, chia sẽ kinh nghiệm công việc, tâm sự...
Điều kiệntham gia:
-      Tất nhiên điện thoại phải cài được BBM.
-      Làm nghề xây dựng, từ sinh viên đến…
-      Các bạn cùng nguyện vọng muốn nâng cao trình độ tiếng anh, muốn cùng nhau giải đáp thắc mắc công việc một cách nhanh chóng…
-      Vui vẻ, nhiệt tình, hòa đồng, một người vì mọi người.
Bác nào muốn vào group vui long để lại mã PIN của BBM bên dưới và giới thiệu sơ về bản thân. Trước khi đăng kí mong các bạn suy nghĩ thật kỹ, đã vào group thì các bạn cố gắng bám trụ, k bỏ các chiến hưu của mình giữa chừng.
Pin của mình: 2A2E9C2E
Có gì mong các bạn góp ý giúp mình.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 2.0
cách này khiến nhiều người muốn cũng ko thể tham gia đc, sao ko kiếm cái app nào phổ biến hơn  Đăng lúc 25/7/2016 08:26
Sao không dùng Skype đi anh  Đăng lúc 9/11/2013 11:41
PIN: 2091DFE6 - Có 1 tình yêu với RIM (BB PB đủ cả)  Đăng lúc 8/11/2013 15:42
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 4/11/2013 21:48
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 4/11/2013 09:10

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +6 Thanked +2 Thu lại Lý do
fast_furious + 3 + 3 + 1 Thật thú vị! Thanks!
consol + 3 + 1 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

khatvong Đăng lúc 3/11/2013 23:19 | Xem tất
Muốn học với anh mà bó tay e xài iphone. Có cách khác không a?

Tác giả| quy.xd Đăng lúc 4/11/2013 08:16 | Xem tất

noname281 Đăng lúc 4/11/2013 11:58 | Xem tất
ok bạn. Ý tưởng rất hay. Đang rảnh rỗi nên sẽ nghiên cứu và học tập nghiêm túc. Mình sẽ cài đặt và đưa mã pin. Chưa thử dùng bao giờ.

PhanTanTai Đăng lúc 4/11/2013 21:28 | Xem tất

tranvantan2207 Đăng lúc 4/11/2013 22:11 | Xem tất
mình xài dt cùi sao đăng ký được!
có học bằng lap được không bạn!

noname281 Đăng lúc 5/11/2013 08:52 | Xem tất
sr bạn rồi, mình vừa thử cài BBM mà không cài được.
Mình dùng IP 4 IOS 5.1.1 mà vừa rồi cài thì thấy thông báo chỉ cài được với Ios >= 6.0. Hic, mà mình không có SHSH của các phiên bản 6.x.
Rất muốn học cùng bạn nhưng chắc phải cần thêm thời gian rồi.

fast_furious Đăng lúc 8/11/2013 07:48 | Xem tất
Mã PIN của mình 7410754B rất vui được tham gia nhóm (dù chưa bao giờ học qua cách như thế này)

luuguxd Đăng lúc 8/11/2013 08:35 | Xem tất
Mình cũng muốn tham gia nhưng đang dùng điện thoại cùi, mình nghĩ dùng skype sẽ tốt hơn trong thảo  luận, gửi tài liệu nhanh, chia sẻ màn hình ..........

happyhouse Đăng lúc 8/11/2013 16:59 | Xem tất
Theo mình để nhiều bạn có thể tham gia hơn thì nên dùng SKYPE hay Yahoo messenger thông dụng hơn. BBM PIN của mình 75BD1967

kiennt2014 Đăng lúc 21/1/2014 12:55 | Xem tất
Muốn học nhưng chưa hình dung học kiểu gì? tại sao không lập 1 TOPIC ở đây và cùng học nhỉ?

vanminh_91 Đăng lúc 10/7/2015 00:38 | Xem tất
Bặp bẹ vài câu ....Mọi người xem sửa giúp mình nhé:
- Based on the Decree No.12/2009/NĐ-CP dated February 12,2009 of the government on project management construction investment  and Decree No. 83/2009/NĐ-CP date October 15,2009 of the government on amading and supplementing a number of the Decree No.12/2009.NĐ-CP date February 12, 2009
- Based on the Decree No.15/2013/NĐ-CP date February 06, 2013 of the government on Quality management of construction works.
- Based on the Decree 112/2009/NĐ-CP date december 14, 2009 of the government on Price (Cost) management construction investment.
- Cho em hỏi " văn bản, chỉ thị" thì dùng từ gì ạ..
Thank all....

vatoki2016 Đăng lúc 15/10/2015 00:05 | Xem tất
Chào các bạn,
Mình mới vừa tìm ra một trang web magitoeic.com giúp luyện thi TOEIC mỗi ngày. Website này chứa hơn 20 đề thi, giống với đề thi thật 100%. Website này mình thấy học cực kỳ hiệu quả, hơn hẳn những website khác. Nó có phần đọc, phần nghe, có transcripts, câu trả lời. Không những thế, nó hoàn toàn miễn phí, không cần đăng ký, các bạn học online lúc nào cũng được. Trang web này giúp mình luyện thi TOEIC tử 400 điểm  lên 705 điểm chỉ trong vòng 1 tháng. Hy vọng  nhờ vào trang web magitoeic.com, các bạn cũng sẽ đạt điểm cao khi đi thi TOEIC
P/S: Hy vọng admin sẽ hok xóa bài của mình vì bài này rất hữu ích cho sinh viên và những người chuẩn bị thi TOEIC

Đánh giá

luyện từ 400 lên 705 trong 1 tháng! chưa xem website thế nào nhưng nghe giống Võ lâm truyền kỳ ấy nhỉ  Đăng lúc 25/7/2016 08:24

lanhchua_la2 Đăng lúc 27/1/2018 20:07 | Xem tất

kisukinhte Đăng lúc 9/5/2019 09:39 | Xem tất
ID của mình là tuoidt_utc Rất mong được hợp tác. Many thanks!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 16:18 , Processed in 0.125953 second(s), 23 queries .