XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2999|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bài học cuộc sống- Tinh Thần] Điều kỳ diệu của cuộc sống là có thật ngay trên xaydung360.vn!!!!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mấy ngày nay trời nóng kinh khủng, cái nóng như thiêu đốt, mồ hôi không lúc nào ngừng chảy. Thời tiết ngày càng khắc nghiệt. Chắc là hệ quả của việc tàn phá thiên nhiên của loài người. Đà Nẵng nổi tiếng là 1 thành phố đáng sống. Nhưng đi ra đường mới thấy rõ quy hoạch thiếu đi nét xanh thiên nhiên vốn có. Ở đâu cũng thấy bê tông hóa mà hầu như bóng dáng cây xanh chỉ là những bụi mờ nhạt chấm phá đôi nét ở đâu đó loáng thoáng. Hơi nóng bốc lên rát mặt từ dưới đường, ánh nắng chói chang không chỉ tỏa xuống từ mặt trời, mà còn bị thiêu đốt sáng lóa bởi những vách kính những khối nhà 2 bên đường.

Nóng... mồ hơi đầm đìa...Nóng...Hừng hực...
Lúc này mơ ước đến những đoạn phim về những thành phố xanh trên thế giới. Công trình chen lẫn những hàng cây chạy dài. Đi đâu cũng thấy 1 màu xanh tươi mát. Con người, công trình hòa mình vào những hàng cây. Ôi... Biết đến bao giờ... Một lần mới đây háo hức đi Bà Nà  để được thưởng lãm tắm mình dưới những tán rừng. Nào ngờ lên đến nơi, cả 1 khoảng núi rộng lớn chỉ còn trơ đất nền cùng với những tòa nhà hiện đại mọc lên: lại bê tông hóa.. Ngồi 1 góc cafe trên 1 nhà hàng sát vực núi nhìn xuống chỉ biết ngắm nhìn thèm thuồng khoảng rừng cây ở tít tắp dưới đằng xa mà phát thèm.

Lại Nóng... mồ hơi đầm đìa...Nóng...Hừng hực...
Nằm mãi điều hòa cũng ngán. Không ngủ được, liền lên sân thượng nhìn vào bầu trời đêm trong vắt đầy sao, chợt nghĩ về diễn đàn xaydung360 thì lạ thay, như có 1 làn hơi mát lạnh lan tỏa trong tâm hồn, một cảm giác thật dễ chịu dâng tràn. Không phải làn gió, không phải bóng cây, không phải hơi mát khí ga từ máy điều hòa nhưng sao mình thấy thật là êm dịu. Mình muốn chia sẻ ngay cảm giác này.

Từ ngày xaydung360 đi vào hoạt động đến nay, đã có những bước phát triển vượt bậc. Tuy không ồn ào khuếch trương như 1 số diễn đàn khác nhưng những gì xaydung360 làm được không hề nhỏ. Phải tự hào rằng: diễn đàn đã định hình được 1 nét văn hóa riêng: âm thầm, cùng chia sẻ, chuyên sâu, thực tiễn và chuyên nghiệp. Không nói lời sáo rỗng, không quảng cáo tràn lan, không spam nhảm nhí, không vì mục tiêu kinh doanh... Thư viện thì có thể khẳng định là diễn đàn xây dựng duy nhất hiện nay mang tính hệ thống, không lẫn vào bài viết, không có spam, sắp xếp khoa học nhất, đa dạng nhất. Gắn liền với kết quả đó là công sức, mồ hôi, thời gian và trí tuệ của cả 1 đội ngũ cộng đồng xây dựng rộng lớn. Họ là những con người sống biết chia sẻ, sống có đam mê, sống có trách nhiệm với bản thân và cộng đồng, và có cả phần lý tưởng. Đôi khi mình thấy quá nhỏ bé trước họ. Không có những người anh em đồng nghiệp như vậy thì nhất định không có xaydung360 hôm nay.
Mình cảm ơn tất cả! Nhiều người trong số họ, mình cũng chưa 1 lần gặp mặt nhưng những gì họ đã làm, họ tham gia với tư cách là Ban quản trị, hay vai trò thành viên thì mình đều cảm nhận rất rõ đó là xuất phát từ TÂM. Nếu không có Tâm thì không thể có sự nhiệt huyết cháy bỏng đến thế. Nếu không có Tâm thì không thể có sự chia sẻ ngọt ngào đến vậy. Nếu không có Tâm thì cũng không thể dành thời gian, công sức đến vậy. Bởi các bạn còn có cuộc sống đời thường.

Không thể phụ nhận sự thật, thông qua xaydung360 cả người đặt vấn đề và người tham gia thảo luận đều được củng cố, tích lũy kiến thức, học được lý luận, kinh nghiệm từ phía đồng nghiệp khác. Một hiệu ứng tự học lan tỏa 1 cách chất lượng và chuyên nghiệp. Qua xaydung360 mình đã hiểu rõ chân lý "Những gì mình biết chỉ là hạt cát, những điều mình chưa biết là đại dương mênh mông" Mình đã học, sẽ tiếp tục học từ những người anh em đồng nghiệp mà hầu như chưa biết mặt. Mình sẽ chia sẻ, tiếp tục chia sẻ những gì mình biết để tri ân lại những đóng góp lớn lao, âm thầm của tất cả anh chị em. Đối với mình, họ là những con người làm nên bản nhạc tuyệt vời của cuộc sống, trong đó mỗi người là 1 nốt nhạc vô cùng du dương. Mình luôn mong được mãi hòa âm cùng tất cả vào bản nhạc cháy bỏng đó, dù chỉ là nốt trầm, những sẽ cố gắng làm thành "1 nốt trầm xao xuyến" như nhà thơ Thanh Hải đã viết trong bài thơ "Mùa xuân nho nhỏ".

Và đến đây, chắc các bạn đã hiểu được rằng trước không khí oi bức nóng nực của mùa hè, máy điều hòa cũng không cải thiện được tình hình, nhưng những gì các bạn đã làm, đã cống hiến cho xaydung360, chia sẻ cho cộng đồng, cống hiến góp phần vào xây dựng, phát triển tính chuyên nghiệp của xây dựng Việt Nam luôn là 1 luồng gió trong lành, tưới mát tâm hồn của mình và rất rất nhiều đồng nghiệp khác. Các bạn không chỉ đem đến lượng kiến thức khổng lồ mà còn đem đến 1 lối sống đẹp, 1 cách sống đáng sống hơn bất kỳ tòa nhà hay thành phố hiện đại nào. Các bạn chính là những tán cây xanh rộng khắp âm thầm tỏa bóng mát đến mọi người, và tất nhiên tối hôm nay người được hưởng làn gió mát ấy chính là mình. Một cảm giác thật hạnh phúc!

Mình muốn cảm ơn đến tất cả các bạn! Cảm ơn cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp!

Chúc mỗi chúng ta ngày càng chuyên sâu, chuyên nghiệp hơn! Gặt hái được thành công nhiều hơn!

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4.3 Hữu ích lắm! Thanks!: 3.7
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 3
  Đăng lúc 22/11/2012 21:53
Ây dà lãng mạn quá đi ! He he. Em cũng thích cách sắp xếp gọn gàng của diễn đàn.  Đăng lúc 9/7/2012 21:50
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5 Hữu ích lắm! Thanks!: 5
  Đăng lúc 14/6/2012 12:17
Hữu ích lắm! Thanks!: 1
Những gì xuất phát từ trái tim đều dễ làm lay động lòng người. Đọc những bài viết trên xaydung360 mình thấy sống mũi cay cay ...   Đăng lúc 14/6/2012 08:12
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5 Hữu ích lắm! Thanks!: 5
Rất ý nghĩa!  Đăng lúc 14/6/2012 07:56

Số người tham gia 16Uy Tín: +42 Thưởng +43 Thanked +15 Thu lại Lý do
hieutrantvlt + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Thanks!
baggiotung + 2 + 2 + 1 Bài hay quá. Thanks!
nguyentuanxd20 + 3 + 3 + 1
Trần Hiền + 3 + 3 + 1 Viết rất hay. Thanks!
un20072007 + 1 Bài hay quá. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
Bắc Đăng lúc 14/6/2012 09:40 | Chỉ xem của tác giả
Văn thơ lai láng quá anh Fủ Bì...=))..Chúc mọi người thành công!

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 1

Xem tất cả

3#
faraway Đăng lúc 14/6/2012 10:35 | Chỉ xem của tác giả
Hi, cảm ơn A Bình.
Một người đam mê công việc, đam mê chia sẻ...và có "Tâm".......Mong được gặp và trò chuyện với A nhiều hơn.

fubi + 1

Xem tất cả

4#
thienthanhxd Đăng lúc 14/6/2012 21:02 | Chỉ xem của tác giả
Từ ngày biết đến xaydung360.vn, em rất thích diễn đàn này và thường xuyên vào hơn những trang web khác, nhất là những bài chia sẻ của anh Fubi em thấy rất sâu sắc, nhiều kinh nghiệm và thực tiễn...
Cám ơn anh rất nhiều, hy vọng sẽ tiếp tục được học hỏi nơi anh và những anh chị am khác.

fubi + 1

Xem tất cả

5#
khuyenmk Đăng lúc 14/6/2012 23:15 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay em rất vui, thật sự là rất vui khi vô tình vào trang web này, rất hay và hữu ích.Em xin cảm ơn BQT của web, đặc biệt là Anh!!!
Chúc diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển ,nhiều thành viên biết đến và tham gia vào "đại gia đình" này ! (đừng muộn như em)

fubi + 1

Xem tất cả

6#
sungtich Đăng lúc 15/6/2012 13:34 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn anh fubi, cảm ơn ban quản trị, cảm ơn các thành viên, chân thành. tôi đã đọc được những chia sẻ kinh nghiệm lý thuyết cũng như thực hành thật quý báu. tôi là một người chẳng có gì là đặc biệt, luôn xem cuộc sống như là một vở kịch mà trong đó mỗi người luôn là một diển viên chính với vở kịch của mình đó chính là suy nghĩ sai lệch trong một tư duy kém cỏi của tôi. thế mà khi vào diển đàn mọi người luôn sẳng sàng giúp đỡ, chia sẻ ... hết mình đều đó càng làm tôi thấy mình thật nhỏ bé. mọi người là tấm gương để tôi luôn hành động và thể hiện mình, cảm ơn các bạn.

7#
DangvietHai Đăng lúc 16/6/2012 19:53 | Chỉ xem của tác giả

8#
vantham Đăng lúc 18/6/2012 10:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình có tham gia nhiều diễn đàn, phải nói BQT diễn đàn xaydung360 là tuyệt nhất . Luôn luôn đồng hành cũng các thành viên, chia sẻ kinh nghiệm trong mọi vấn đề.
Chúc anh sức khỏe và thành công, phát triển diễn đàn ngày càng mạnh mẽ.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
Thanks!  Đăng lúc 18/6/2012 11:54

Số người tham gia 2Thanked +2 Thu lại Lý do
huuthua3 + 1 Đồng tình. Thanks!
fubi + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

9#
minhluong Đăng lúc 20/6/2012 21:19 | Chỉ xem của tác giả
e thì thích dien dan ở rất nhiều điểm.đặc biệt là các bài viết của a fubi.các a e khác cũng rất nhiệt tình.chuyên sâu và phân tích có cơ sở rõ ràng.đi từ thấp đến cao.newbi như e rất thích .vd là bài viết học dự toán từ cơ bản tới nâng cao.hihihii.1 điều vô đối nữa là admin làm việc rất có trách nhiệm và a e nói chuyện với nhau rất thân tình.k xúc phạm lẫn nhau.đóng góp trên tinh thần xây dựng và phát triển.lúc truớc e có biết đến revit.vào 1 diễn đàn rất mạnh về cái này.mod để mặc cho thành viên thoá mạ nhau ghê lắm, đôi khi mod cũng vậy luôn, dien đàn như cái chợ, k ngờ đó là lời lẽ của 1 nữ kts đuợc.đọc đuợc mấy trang e chạy mất dép,thấy hay hay thì vô coi chơi thôi chứ cái khoảng 3d không mặn mà gì hết.hix.nói chung đuợc như xaydung360 là năm bờ one nhất.e hy vọng có thật nhiều các bạn như e đuợc làm quen và gia nhập vào diễn đàn.trả lời cũng đuợc, hỏi tình huống cũng đuợc...cái nào cũng hay hết.chúc mọi nguời sức khoẻ thật nhiều.

Số người tham gia 2Thanked +2 Thu lại Lý do
thanh.bm + 1 Đồng tình. Thanks!
tatylic + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

10#
duc_knight Đăng lúc 25/6/2012 09:57 | Chỉ xem của tác giả
hy vọng 360xd mãi là bạn đồng hành của dân xd !!!!!!11

Số người tham gia 1Thưởng +1 Thu lại Lý do
vanngoc.2105 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

11#
metreng Đăng lúc 25/7/2012 22:52 | Chỉ xem của tác giả
Em mới tham gia vào diễn đàn xâydung360 thôi nhưng phải nói thực sự là bị cuốn hút.
Bình thường em sẽ xem các trang web "thời trang" trước ( con gái mà) , nhưng bây giờ là xâydung360.
Em có thể ngồi hàng giờ chỉ đọc thôi các ý kiến của anh chị diễn đàn.(đăc biệt những bài của anh fubi)
Bởi vì:
          + em co thể tích lũy thêm (đúng hơn là rất nhiều) kiến thức để chuẩn bị cho con đường sự nghiệp sắp bắt đầu ( đang là sinh viên năm cuối).
         + thoải mái hơn (tự cười 1 mình) khi đọc những bài viết hay mà vô cùng hóm hỉnh.
         + em nghiêm khắc sắp xếp lại cuộc sống hiện tại mình hơn, để có thể hoàn thành mục tiêu.=>học được rất nhiều giá trị cách sống.
Cảm ơn tất cả

Số người tham gia 2Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +2 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Viết rất hay. Thanks!
thanh.bm + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

12#
nguyentuanxd20 Đăng lúc 20/9/2012 10:38 | Chỉ xem của tác giả
vào xaydung360 làm mình thầy tăng lòng yêu nghề xd lên rất nhiều sau 1 thời kì bi quan.
Cám ơn BQT và tất cả anh em.

Số người tham gia 1Thưởng +3 Thu lại Lý do
vanngoc.2105 + 3 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

13#
taiga1985 Đăng lúc 22/11/2012 17:30 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hay quá anh fubi à!
Còn nhớ hồi đầu tháng 11, em có tìm trên mạng những tài liệu để học và tình cờ vào trang xaydung360.vn sau khi đăng ký là thành viên em download liền một lúc hết 30 điểm. Trước đó vào tháng 5,6 năm 2011 em cũng đã biết đến diễn đàn, nhưng lúc đó chưa có ý thức về mạng xã hội nên em không tham gia. Bây giờ thì khác rồi, em vào diễn đàn mỗi ngày! Không chỉ để download tài liệu mà còn muốn tham gia tích cực vào diễn đàn, học hỏi trực tiếp trên diễn đàn về chuyên môn và cuộc sống. Và đặc biệt là sự nhiệt tình, chuyên nghiệp và tâm huyết của diễn đàn đang xây dựng như là con gió mát luôn lan tỏa đến em và mỗi thành viên. Cám ơn anh Bình và chúc anh sức khỏe, thành công!

Số người tham gia 2Uy Tín: +5 Thưởng +8 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.
vanngoc.2105 + 3 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 5/5/2024 17:58 , Processed in 0.154134 second(s), 37 queries .