Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Tiêu đề: Hỏi về hồ sơ thanh-quyết toán! [In trang]

Tác giả: PINPO    Thời gian: 26/7/2012 23:18
Tiêu đề: Hỏi về hồ sơ thanh-quyết toán!
Các anh chị có mẫu hồ sơ thanh quyết, toán nào thì gửi cho em.Cho em hỏi thêm là dựa vào đâu với cần có những bước nào để lập thanh quyết toán ạ!. Em  hiện nay đang xin việc thì phía bên ty họ nó cần người biết lập hợp đồng thanh quyết toán, em vẫn còn chưa hiểu rõ và kinh nghiệm nên xin các anh chị giúp dùm

PINPO trong 26/7/2012 23:54 đã trả lời thêm:
Công ty tư nhân thôi ạ! Nhưng khi người ta hỏi cần người biết và có kinh nghiệm lập hồ sơ thanh quyết toán, trong khi em mới là sinh viên ra trường , kinh nghiệm không có, em cứ lơ mơ là em chỉ làm dự toán thôi nhưng họ cần hơn thế nữa nên lên đây xin ý kiến mọi người.
Nếu hỏi em vướng mắt thì em vướng mắt tất cả >.<. từ đâu để đến được thanh quyết toán và lập thế nào, có thể cho em 1 vài mẫu hồ sơ để xem tham khảo ạ!

Tác giả: huynhbmt85    Thời gian: 27/7/2012 07:57
Bạn mới ra trừong thi không có gì phải lo lắng cả, ai mới ra trừong đều như nhau cả mà thôi.
Muốn làm hồ sơ thanh quyết toán thì cũng đơn giản thôi:

Bạn xem điều khoản hợp đồng ký kết quy định như thế nào (trong hơp đồng có nêu hình thức thanh toán, các loại chứng từ, hồ sơ cần thiết cho 1 đợt thanh toán)
Tác giả: thanh.bm    Thời gian: 27/7/2012 08:33
Bạn nên xem 02 văn bản này của Nhà nước nhé. Vốn tư nhân cũng tương tự thôi, Vốn tư nhân chủ yếu thanh toán trực tiếp, còn Thanh toán vốn của Nhà nước thông qua kho bạc, ngân hàng:
1. Thông tư  Số: 19/2011/TT-BTC ngày 14/02/2011 Hướng dẫn Quyết toán vốn Nhà nước - Xem File:   thong tu 19-2011.doc (548 KB, Lượt tải về: 3661)