Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Tiêu đề: cách in cho vừa khổ A4, A3 phần mềm mmap [In trang]

Tác giả: lenovominh    Thời gian: 4/4/2013 08:28
Tiêu đề: cách in cho vừa khổ A4, A3 phần mềm mmap
A Fubi và các a cho e hỏi e in file sơ đồ tư duy Quản Lý chất lượng thi công công trình File này dài quá in ra nhỏ quá không nhìn thấy a ạ.Các a chỉ giúp e với e đã cài phần mềm đó lên rồi

Tác giả: ndchien304    Thời gian: 4/4/2013 08:38
Bạn vào:

File --> Print ---> Page setup --> Paper chọn Size

Ngoài ra theo kinh nghiệm nhìn từ các file anh Bình làm thì mình có chút chia sẻ để in ra đẹp hơn:

+ Font: Arial Unicode MS
+ Màu:
        * Nền: các mục chính màu tối, chữ trắng (không nên chọn màu sáng dễ gây lóa mắt)
        * Đường nét: chọn màu blue black
        * Chữ: các mục phụ nên màu đen hoặc xanh (blue black)

Tác giả: lenovominh    Thời gian: 4/4/2013 10:46
e cũng chọn A4 rôì mà in ra bé tí a ndchien304 ạ giúp e nhé
Tác giả: thanh.bm    Thời gian: 4/4/2013 11:07
lenovominh gửi lúc 4/4/2013 10:46
e cũng chọn A4 rôì mà in ra bé tí a ndchien304 ạ giúp e nhé

Thủ thuật in trong Mindmap:
1. Phần mềm hỗ trợ: Muốn in chuẩn đẹp, rõ thì các bạn cần thêm 1 phần mềm hỗ trợ nữa là Snagit 10.
2. Chọn máy in là Snagit 10.
3. Trên Snagit 10 lựa chọn Save as => Chọn chuyển ảnh dạng .Jpg hoặc Gif có chất lượng ảnh là tốt nhất và nhẹ nhất.

Tác giả: fubi    Thời gian: 4/4/2013 12:49
thanh.bm gửi lúc 4/4/2013 11:07
Thủ thuật in trong Mindmap:
1. Phần mềm hỗ trợ: Muốn in chuẩn đẹp, rõ thì các bạn c ...

Nhiều sơ đồ mà mình vẽ có nội dung vượt quá khổ giấy A4 rất nhiều. Nên nếu in A4 (kể cả in ảnh đã xuất hay in bằng file mindmap trực tiếp) đừng in ở chế độ auto fix vừa trang giấy A4 (sẽ nhỏ như con kiến) mà in ở tỷ lệ 100%. Lúc đó nó sẽ in thành nhiều trang A4. In xong dán lại với nhau dài như tờ sớ là có thể tụng được rồi.

Thân ái!

Tác giả: quanglon1989    Thời gian: 2/3/2018 16:08
Bác Fubi hướng dẫn cụ thể được không? Em đang vướng phần này để tụng. Em dùng mind map 2018.

Chào mừng ghé thăm Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng (https://xaydung360.vn/diendan/) Powered by Discuz! X3.2