XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

 Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1059|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Quy định chung] [Hỏi] Đơn vị tư vấn đầu tư và đơn vị tư vấn thiết kế

[Lấy địa chỉ]
hoiha764 Đăng lúc 13/4/2020 12:20 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em có thắc mắc như này các bác giúp em một chút ạ: Chẳng là đơn vị tư vấn lập dự án đầu tư sẽ là đơn vị lập Báo cáo nghiên cứu khả thi, Lập dự án đầu tư là đúng rồi nhưng nếu đơn vị tư vấn đầu tư lập luôn nhiệm vụ khảo sát xây dựng có được không ạ?. Đơn vị lập dự án đầu tư ( lập BCNC khả thi) là đơn vị phải lập Thiết kế cơ sở đúng không ạ?.
Về phương án kiến trúc thì đơn vị tư vấn thiết kế phải lập để trình duyệt phải không ạ, hay là đơn vị tư vấn lập dự án phải lập?.
(Vì em đang làm một dự án mà no lung tung hết cả lên: DA được phê duyệt PA kiến trúc trước khi Lập báo cáo nghiên cứu khả thi và đơn vị lập PA kiến trúc là đơn vị tư vấn thiết kế hiện giờ, Còn đơn vị lập báo cáo nghiên cứu khả thi thì lại lập nhiệm vụ khảo sát xây dựng và lập thiết kế cơ sở. Em thấy là đã có TVTK lập PA kiến trúc rồi thì TVTK phải lập NV khảo sát xây dựng chứ đúng không ạ).

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

lengocquyet Đăng lúc 13/4/2020 12:36 | Xem tất
Theo khoản 2 - Điều 12 - NĐ 46 thì Nhiệm vụ khảo sát xây dựng do nhà thầu thiết kế lập. Trường hợp chưa lựa chọn được nhà thầu thiết kế, người quyết định đầu tư hoặc chủ đầu tư được thuê tổ chức, cá nhân có đủ điều kiện năng lực lập nhiệm vụ khảo sát xây dựng.
Vài ý kiến mong nó sẽ giúp ích cho bạn!

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
hoiha764 + 2

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

nvquang118 Đăng lúc 14/4/2020 12:40 | Xem tất
Dự án ở khu vực nào vậy bạn. Có cần đơn vị tư vấn dự án inbox liên hệ bạn nhé

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

chauchauvo Đăng lúc 15/4/2020 16:39 | Xem tất
nvquang118 gửi lúc 14/4/2020 12:40
Dự án ở khu vực nào vậy bạn. Có cần đơn vị tư vấn dự án inbox liên hệ bạn nhé
...

Luật không cấm nên CĐT vẫn có thể ký hợp đồng với nhà thầu có đủ chức năng và kinh nghiệm

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
hoiha764 + 2

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 18/5/2024 10:16 , Processed in 0.162347 second(s), 27 queries .

Powered by Discuz! X3.2

© 2001-2013 Kiso Comsenz Inc.