XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4625|Trả lời: 21
Thu gọn cột thông tin

Giàu từ đâu? Ai muốn giàu thì vô đây nhé

[Lấy địa chỉ]
homepage Đăng lúc 14/5/2012 23:50 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Đọc topic của anh fubi :
nhận tiên cũng có bài nói về việc : giàu từ đâu, tiện thể post cho anh em đọc nâng cao tinh thần.
Trước khi đọc, nếu bác nào ngại thì cứ đọc theo trích dẫn từng phần, mình trích từng phần ra để tách các phần quan trọng riêng ra.

Đó là câu hỏi mà nhiều người muốn hỏi. Ở xứ ta, câu trả lời thật chính xác rất khó.
Bởi nhiều người giàu không lên sàn, cả những người đã lên sàn chứng khoán cũng luôn có sự biến đổi, luôn có sự chuyển đổi từ lĩnh vực này qua lĩnh vực khác, khó xác minh.

Đó là chưa kể sự thiếu minh bạch vốn đang tồn tại dai dẳng ở nước ta mà công luận đang lên tiếng. Ngay cả các thứ đã công khai, các số liệu, các loại thông tin, cả thông tin chính thống nhiều khi cũng chỉ đúng một phần.

Số liệu thống kê của 30 người giàu nhất Việt Nam trên sàn chứng khoán có trên 26 % từ đất đai. Như vậy, gần 1/3 người giàu ở Việt Nam hoàn toàn từ bất động sản. Đó là chưa tính những người có một phần, hay một nửa từ đất đai. Nếu tính chuẩn, tính hết, có thể nói già nửa người giàu ở nước ta là từ đất, từ “Ông thần thổ địa” một thời bị lãng quên.

Tỷ như ông Đoàn nguyên Đức, khởi nguồn từ sản xuất, chế biến gỗ, nhưng cuối cùng, vẫn là bất động sản.

Sở dĩ năm 2011 có nhiều đại gia giảm tài sản (Trên sàn) đến mấy chục phần trăm cũng là do thị trường bất động sản đóng băng, hạ giá rất nhiều vẫn ít người mua. Đây là lĩnh vực giàu lên rất nhanh, cũng là lĩnh vực sa sút nhanh, thậm chí có nhiều người bị phá sản, rơi vào cảnh nợ nần…

Vì sao lĩnh vực bất động sản được nhiều người đầu tư, và nhiều người giàu lên từ đây?
Như tôi đã nhiều lần nói đến, suốt một thời gian dài, do chiến tranh, do cơ chế quan liêu bao cấp, do triết lý “Mỗi tấc đất tư hữu đều có thể đẻ ra chủ nghĩa tư bản…”, mà một thời ta coi tư bản như kẻ thù, nên ăn cơm tập thể, ở nhà lắp ghép tập thể do nhà nước phân phối, đất đai là của hợp tác, dần dần trong tư duy của người dân, đất đai chẳng để làm gì…

Cho đến khi công cuộc đổi mới bắt đầu, công nhận tư hữu, chủ trương kinh tế nhiều thành phần (Chứ không phải chỉ có một thành phần là tập thể, là công hữu về tư liệu sản xuất). Đó là thời điểm vào cuối những năm 80, đầu những năm 90 của thế kỷ trước, khi mà hàng triệu người còn ngơ ngác trước một cơ chế mới mà ta gọi là “Cơ chế thị trường”, hầu như tất cả đang ở trên những căn hộ tập thể nhiều tầng với các dãy “Chuồng cọp”, chưa kịp nhìn xuống đất, chưa kịp nhớ tới việc ngàn đời nay ông cha ta thường nói về một “mảnh đất cắm dùi” mà nhiều năm qua không ai dám nói đến…

Chính vào thời điểm đó một số người có đầu óc nhạy bén, có một ít tiền tích luỹ được (Nhiều người tích lũy từ nước ngoài) liền nghĩ tới đất đai. Mua đất, mua nhà, lấp ao, san vườn… với giá rất rẻ, còn rẻ như cho.

Tiếp đến là biến những khu đất “vàng” ở trung tâm thành phố mà trước đó là khuôn viên nhà máy, xí nghiệp, hay các chung cư cũ nát… thành khách sạn siêu thị, thành các tòa nhà hiện đại để cho các công ty nước ngoài, hay tập đoàn trong nước thuê, hoặc bán đứt cho cá ngân hàng, các cơ sở kinh doanh…

Phải nói rằng nhiều người giàu ở ta làm ăn chính đáng, kể cả họ làm giàu từ đất đai, từ bất động sản. Nhưng, cũng có không ít người như báo chí đã đưa tin, họ thiếu trung thực họ lươn lẹo, ma mãnh thậm chí lừa đảo trong làm ăn, dùng nhiều thủ đoạn bất chính mà công luận đã lên tiếng.

Khi có chủ trương cho phân lô, bán nền, các nhà đầu tư bất động sản liền ồ ạt xây nhà ở, xây chung cư cao cấp, vì chỉ cần đầu tư ban đầu, chỉ cần san, lấp được cái nền và có bản vẽ “Khu nhà tương lai” là người ta đổ xô nhau mua.

Mua không phải để ở mà để đầu cơ vì ai cũng nghĩ rằng “Người thì ngày càng đẻ thêm nhưng đất đai vẫn vậy…” Dẫn đến tình trạng giá đất, giá nhà đội lên cao vùn vụt… Bởi vậy, khi thị trường BĐS đóng băng, nhiều biệt thự nói như một số bài báo là “Biệt thự triệu đô cho… chuột ở”.

Tiếp đến là các dự án. Trong nhiều dự án của nhiều chủ đầu tư làm ăn chính đáng cũng không ít dự án tiêu cực.

Do “Cơ chế” về đất đai ở nước ta còn rất nhiều kẻ hở, nên đã xuất hiện nhiều dự án mà báo chí gọi là “Dự án nuốt đất của dân”, tức  là biến đất đai - tài sản công thành tài sản tư một cách “hợp pháp”.
Đó là những người biết chớp “Thời cơ” khi đất đai còn rẻ, còn sẵn, còn xin cho… để kiếm lời. Nhưng, cái gì cũng vậy, đã có thời cơ thì ắt có lúc mất thời cơ. Thời cơ không vĩnh viến tồn tại. Và thực tế đã xảy ra trong năm qua khi BĐS giảm giá thê thảm, hay nói đúng hơn là đã trở về với giá thực như các chuyên gia về lĩnh vực này phát biểu trên báo chí.
Xem kỹ thống kê 30 gia đình giàu nhất Việt Nam thì thấy:

Họ giàu lên từ bất động sản là chủ yếu.
Thứ hai là từ tài chính, ngân hàng.
Thứ ba là khai thác, chế biến khoáng sản, hải sản…
Thứ tư là dịch vụ.
Cuối cùng là thông tin, truyền thông.
Ta thử nhìn rộng ra thế giới ngày nay xem những người giàu, siêu giàu từ đâu?

Tại diễn đàn kinh tế thế giới vừa mới tổ chức ở Davos - Thụy Sỹ tháng 1- năm 2012 vừa qua. Khi người ta thống kế những người siêu giàu và xem họ làm giàu từ đâu thì thấy CÔNG NGHỆ và VIỄN THÔNG là đầu tiên. Đó là nghành làm giàu lớn nhất của những người siêu giàu trên thế giới.
Thứ hai là tài nguyên thiên nhiên.
Thứ ba là buôn bán (bán lẻ).
Thứ tư là ngành tài chính, đầu tư.
Ít có những người siêu giàu từ BĐS

Điều này khiến ta suy nghĩ hay không?
Những người giàu trên thế giới ngày nay luôn gắn với những sản phẩm nổi tiếng (máy bay, tàu thủy, các loại xe ô tô, các loại máy tính, điện thoại di động vv…)  gắn với khoa học, với công nghệ tiên tiến. Họ làm giàu chủ yếu từ CHẤT XÁM.

Đúng ra là biết phát huy chất xám của những người tài.
Ta hãy lấy ví dụ người giàu nhất nước Mỹ, tỷ phú Bill Gate.
Sản phẩm của ông là hãng mấy tính nổi tiếng Microsoft.
Còn người giàu nhất Hàn Quốc là ông chủ của hãng Sam Sung , Ông Lee Kun Hee.
Tên tuổi của hãng Sam Sung gắn với các loại  tivi, máy tính, máy điều hòa nhiệt độ, điện thoại di động nổi tiếng.

Từ đó  nói lên điều gì? Nói lên điều mà báo chí vẫn nói: Họ làm giàu bền vững.

Muốn có sự phát triển bền vững của nền kinh tế nước nhà, phải chăng chúng ta cần một đội ngũ doanh nhân, một tầng lớp người giàu phát triển đúng quy luật, phát triển bền vững, không chỉ dựa vào đất đai, hay tài nguyên thiên nhiên mà phải huy động được nội lực, được chất xám của con người – chất xám của con người Việt Nam vốn thông minh, cần cù, chịu khó… để làm nên những sản phẩm trí tuệ, những sản phẩm từ chất xám của thế giới ngày nay.

Cũng có lúc mình nản với nghề, nhưng đọc bài của anh fubi + thêm bài này nữa, hy vọng mọi người yêu nghề, nghề sẽ ko phụ lòng mọi người, mọi người có thấy đúng ko ạ :) ? ( lấy bài viết từ dantri )

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0 Rất hữu ích! Thanks!: 2.5
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 27/10/2013 09:06
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 19/7/2013 09:19
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 15/5/2012 10:19

Số người tham gia 4Uy Tín: +10 Thưởng +11 Thanked +5 Thu lại Lý do
tobi4124 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
HatinhPro + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!
ngcqan + 2 + 3 + 1 Viết rất hay. Thanks!
fubi + 5 + 5 + 1 Bài hay quá. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

tngage Đăng lúc 15/5/2012 17:04 | Xem tất
đừng lo nghĩ làm giàu, hãy lo nghĩ nâng cao năng lực bản thân trước, hòan thành công việc nhanh hơn, thậm chí thời gian dư ra nhận làm thêm ở ngòai... chăm lo cày cuốc, lo gì thiếu tiền

Đánh giá

Hữu ích lắm! Thanks!: 4.0
Hic, em vừa đọc "Người nghèo làm việc chăm chỉ vì tiền, người giàu cho tiền làm việc chăm chỉ".  Đăng lúc 11/3/2016 08:47
Hữu ích lắm! Thanks!: 4
chuẩn luôn !  Đăng lúc 19/5/2012 22:50

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
nttrungkta + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Bắc Đăng lúc 15/5/2012 10:20 | Xem tất

TamMinhNguyen Đăng lúc 15/5/2012 19:42 | Xem tất
Muốn làm giàu thì cần phải có: Kiến thức, tài năng, may mắn và 1 điều nữa trong thời đại nay là vẫn phải có vốn (tiền) thì mới mong làm giàu!

phuoclam Đăng lúc 19/5/2012 09:51 | Xem tất
Trong mỗi chúng ta ai cũng mong muốn khát khao làm giàu, muốn giàu nhanh, nhưng thật sự có ai biết cách để làm giàu.
Tôi có một người bạn suốt ngày than thở mong muốn mình giàu có,bạn đó nói thế này: "nhìn bạn bè mình mà thấy mình kém cỏi. Mình muốn làm kinh doanh để giàu" Khi tôi hỏi mục tiêu của bạn trong 5 năm tới là gì, 10 năm tiếp theo là gì. bạn muốn kinh doanh cái gì" bạn đó ko trả lời được. Tôi tự hỏi chúng ta đã tự suy nghĩ gì về bản thân chưa, tự nâng cao kỹ năng nghề nghiệp của mình chưa, đã từng đặt ra mục tiêu cụ thể của mình như thế nào, suy nghĩ, vạch ra kế hoạch j để đạt được mục tiêu đó hay chỉ biết mong muốn giàu mà ko hình dung được mình sẽ làm gì, có những hành động gì.
Chúc mọi thành viên diễn đàn xaydung360 mau giàu.

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thu lại Lý do
bbkid12 + 2 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

vanlieu2509 Đăng lúc 19/5/2012 22:54 | Xem tất
Tôi nghĩ rằng trước tiên chúng ta bản thân cần phải nỗ lực, nỗ lực rất nhiều rồi ắt : Tiền tài + địa vị sẽ tự tìm đến thôi ! chúc a em mau chóng giàu.{:80:}

tngage Đăng lúc 20/5/2012 02:02 | Xem tất
Họach định tương lai, các giải pháp xoay vòng vốn để đạt được mục đích.
Ở đây, mình không đề cập đến giàu, vì bao nhiêu tiển để gọi là giàu!?
Muốn phấn đấu, bản thân phải tự đề ra 1 kế họach dài hạn và các kế họach ngắn hạn để phục vụ kế họach dài hạn.
VD: như mình đây. Kế họach dài hạn là xây 1 trang trại theo mô hình công nghiệp hóa (càng nhiều càng tốt!). Vậy trước mắt, tiền đâu ra để mua đất, xây dựng trang trại với đồng lương TTXD còm cỏi: tổng thu nhập 3tr1??? Đúng là kế họach trong mơ, tự sướng!
   Hiện tại, trước mắt mình lo tốt nghiệp TCXD trước mắt trong năm nay, tiếp tục tốt nghiệp ĐH trong năm sau.
   Sau khi tốt nghiệp TCXD, học tiếp các khóa học ngắn hạn về 3D Max, các ứng dụng để phối cảnh...phục vụ công tác thiết kế => tốt nghiệp ĐH xong cầm đủ các bằng (chưa nói đến năng lực!)
   Tiền ở đâu để xoay các khỏan đầu tư cho việc học?! Xin thưa, mình làm thêm. Lo đăng ký các thủ tục để kiếm thêm, tùy lòng hảo tâm của chủ đầu tư mà cho thêm. Tuyệt nhiên không đòi hỏi 1 mức giá nào cả. Nguyên nhân: đồng tiền là xương máu của họ. Tùy vào khả năng của họ mà cho!
    Đồng thời cố gắng học để nắm bắt kiến thức, thậm chí nhận làm thuê đồ án môn để kiếm thêm (cày kinh khủng!). Có bạn nào tin không?! Trong thời gian thực tập thiết kế kiến trúc, kết cấu, dự tóan công trình nhà phố (đề án tốt nghiệp TCXD vừa qua, mình dám nhận làm cho 11 người tất cả, trong đó có 7 người là bao tòan bộ, kể cả hướng dẫn bảo vệ => kết quả: không tốn 1 đồng nào cho tiền thầy!)....
   Hãy khoan phê phán mình bán lương tâm!....Hãy nghe mình nói tiếp! Nguyên nhân là do cơ quan cử đi học, cho nên ai thi rớt => trảm! Chính vì vậy cho nên dù giàu hay nghèo, dù già hay trẻ đều ráng lo cho qua kiếp nạn này! Mức giá mình đưa ra khá phù hợp, rẻ hơn tiệm photo ở gần trường và đặc biệt là phân tích, giúp các bạn hiểu được nguyên lý thiết kế kiến trúc, kết cấu và thậm chí là cách bóc tách khối lượng 1 tầng của căn nhà.
Công lao bạn làm ra, tất nhiên bạn phải được hưởng. Đó là quy luật tất nhiên! Chẳng ai làm không công cả! Tuy nhiên, có 1 số trường hợp mình đã hướng dẫn không công ( 1 nhóm 4 người, do bị các nhóm khác chê là nghèo, không giúp đỡ, thậm chí 1 lời quan tâm). Kết quả là mình bỏ 1 ngày từ 8h sáng đến hơn 4h chiều để hướng dẫn cách giải phần kết cấu + chỉ những điểm sai, thiếu trong phần kiến trúc để nhóm đó tự sửa. Sau này nhóm đó gặp mình gọi là "đại ca" dù mình chẳng có máu me giang hồ, chỉ lâu lâu nóng lên, côn đồ chút...xíu {:160:}....Sau vụ đó, mình thu lại được tiền đầu tư mua máy in laser A3 và 1 cái laptop cùi để tiếp tục việc học...Tuy nhiên cũng có 1 số lời nói xấu mình là giúp người này mà không giúp người kia...."con không phải là thánh, không che chở được hết"
   Tiền ở đâu để xoay cho việc mua đất? => Tiếp tục làm thêm! Hiện mình đang làm thêm 1 dự án khá lớn, mình xin không nói ra do dự án còn nằm trên giấy. Mối quan hệ này không do mình tạo ra mà do có uy tín về năng lực qua đợt thực tập TCXD vừa rồi, 1 anh trong nhóm mình (rất giàu - theo mình nghĩ) giới thiệu cho 1 công ty. Sau 1 tháng suy nghĩ, tìm tòi, mình quyết định tham gia làm, tự tổ chức 1 nhóm 4 người để cùng nhau làm việc. Việc phân chia công lao tùy thuộc vào năng lực đóng góp của mỗi cá nhân trong suốt giai đọan sản phẩm được làm ra. Chính vì tham gia làm, cho nên mình mới có duyên tham gia diễn đàn cùng các anh chị, thậm chí chú bác, thầy trong diễn đàn này, được học hỏi, trao đổi kinh nghiệm nhiều hơn, được tải những form mẫu từ các thế hệ đi trước để tham khảo và từ đó tạo tiền đề để tiến hành công việc được trôi chảy hơn.
Sau "kèo" này, nếu làm tốt, người ta sẽ đặt hàng tiếp thế là có cơ hội để thực hiện tiếp kế họach ngắn. (dù mình có nhà xây, nhưng là tiền của 3 anh em gom góp lại, và vay thêm ngân hàng để xây, giờ đây, 3 anh em cũng phải gom tiền để trả nợ (được hơn 2 năm rồi, còn gần 3 năm nữa! Vay 5 năm).
   Ngòai ra còn 1 kế họach ngắn khác giúp 3 anh em cùng đỡ khổ là: căn nhà được xây lên với qui mô: trệt, lửng, 2 lầu + mái che thang. Trệt, lửng + lầu 1 để ở, lầu 2 + mái che thang dùng để nuôi chim yến. Hiện đang trong giai đọan gầy đàn với lượng chim khỏang 300 con. Với người khác, nhà yến là kế họach dài do nhà yến sau 5 năm có thể nuôi cả gia đình 4 người! Đó là sự thật, mình không thể nói thấp hơn, hoặc cao hơn (tự sướng) do những kinh nghiệm mình có dược từ anh ba của mình - kỹ thuật kiêm tư vấn của công ty Yến Cần Giờ. hơn nữa, dựa trên năng lực phân tích của mình, mình cũng đã góp ý thêm về vấn đề ván tổ cho công ty, và đang được áp dụng cho cả nhà yến cũ và nhà yến mới xây lặp. Đôi lúc anh Ba về phàn nàn: " mày nói làm chi để ổng bắt tao làm thêm" => pó tay! {:52:} nhưng nhờ vậy, mình được sự tin tưởng và truyền nghề với các "kỹ thuật" làm nhà yến => mình nâng cao hơn: làm đĩa tiếng dụ chim, vấn đề này công ty anh Ba mình chưa có làm! Chủ yếu là qua xin "sư phụ" bên Malaysia!
   Sau khi tốt nghiệp ĐH, mình sẽ xin việc làm ở công ty tư vấn, thiết kế nhà dân dụng chứ không làm ở TTXD nữa => kiếm tiền nhiều hơn để mua đất. Nếu trong quá trình làm hồ sơ cho người ta mà đủ khá năng mua đất thì mua, tiếp đến sẽ bắt đầu gom vốn để xây dựng trang trại.
Mô hình trang trại thì mình đã lên kế họach với các biện pháp cụ thể, có khả năng tự cung cấp điện (sử dụng Biogas đển phát điện, tưới tiêu tự động, sử dụng thiết bị tiết kiệm năng lượng như đèn LED...v.v..... để tiết kiệm điện do có chút kiến thức cơ bản về điện tử.
   Và mình đang theo đuổi con đường của mình với các kế họach ngắn hạn để thực hiện cho kế họach dài hạn của mình...

Theo mình tóm lại, để làm giàu thì cần phải có các yếu tố sau đây:
- Chuyên cần học hỏi để nâng cao năng lực, làm việc hiệu quả hơn.
- Lập kế họach cụ thể với các kế họach ngắn hạn nhằm gom góp để thúc đẩy cho kế họach dài hạn.
- Biết nắm bắt cơ hội khi thời cơ đến và phải đảm bảo đủ năng lực để thực hiện nó! (như vụ làm đề án tốt nghiệp, nhận làm hồ sơ, nhận làm thủ tục khi có yêu cầu).
- Tuyệt đối không ăn chơi phung phí!
- Không bao giờ nghĩ vớ vẩn, làm sao để giàu..v.v....tốn giời gian => nghèo thêm! Mà phải thực hiện nó bằng quyết tâm của mình....
    Dù trẻ hay già, dù nam hay nữ (trừ con nít) thì một khi bạn mơ ước thì bạn sẽ thành công với sự quyết tâm vươn lên của mình bằng chính 2 bàn tay và khối óc của mình - giống như bạn nào trên diễn đàn từng "tự sướng" {:160:} Mình năm nay đã 30 tuổi, không còn trẻ mà cũng chưa già....chắc tại còn sung! trong lớp ĐH, có 1 ông anh (đáng tuổi chú mình) cũng còn đi học để nâng cao năng lực => phục anh này ghê => phát sinh thiện cảm, dù anh này không giàu (theo mình nghĩ), mình đi dream Tàu, ổng cũng đi dream Tàu....

Chúc các bạn thành công trong cuộc sống cũng như trong công cuộc...làm giàu của mình! {:89:}

Bonus thêm 1 đọan video nhà yến mà 3 anh em mình cùng gom góp, mượn nợ xây nên, cảnh quay thật, đừng chém....dù em đang tự sướng {:12:}

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
homepage + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

Tác giả| homepage Đăng lúc 20/6/2012 15:10 | Xem tất

quanhdvietnam Đăng lúc 19/7/2013 09:00 | Xem tất

bachthao158 Đăng lúc 19/7/2013 09:44 | Xem tất
Các sư huynh ơi, ra trường sau bao nhiêu năm sẽ lên chỉ huy trưởng??
E biết để lên được vị trí đó còn rất nhiều yếu tố lắm, các huynh thử cho 1 phép gần đúng ra bao nhiêu năm nhé.

hoat2403 Đăng lúc 19/8/2013 14:29 | Xem tất
tùy theo năng lực trình độ,mqh... mỗi ng để lên chỉ huy trưởng b bachthao185 ah, như thằng b m đi lằm đc 1 năm đã lên chức đó oy. có chức cũng phải đi đôi với quyền và các khoản ABC nữa,cái này là cơ chế cty tn. Nếu chỉ giữ chức mà ko nắm đc tài chính thì cũng chỉ là thằng culi to xác thôi b à. với lại có nhiều lựu chọn lắm ko phải cứ làm CHT là hay đâu

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
datcx89 + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

viet.nbh Đăng lúc 22/2/2014 09:58 | Xem tất
hoat2403 gửi lúc 19/8/2013 14:29
tùy theo năng lực trình độ,mqh... mỗi ng để lên chỉ huy trưởng b bachthao185 ah, như t ...

////THÔNG ĐIỆP NGÀY MỚI !
Sai thì sửa!
Ngã thì đứng dậy!
Không biết thì hỏi!
Không đi thì chẳng bao giờ tới!
Tin vào những điều tốt đẹp!
Tha thứ rồi thì hãy quên đi!
Cho đi thì đừng tính toán!

viet.nbh trong 22/2/2014 09:58 đã trả lời thêm:
////THÔNG ĐIỆP NGÀY MỚI !
Sai thì sửa!
Ngã thì đứng dậy!
Không biết thì hỏi!
Không đi thì chẳng bao giờ tới!
Tin vào những điều tốt đẹp!
Tha thứ rồi thì hãy quên đi!
Cho đi thì đừng tính toán!

dunhiasra_999 Đăng lúc 22/2/2014 10:41 | Xem tất
Giàu sang đều do mạng, đời trước tu nhân lành. Bao nhiêu là giàu ? Sống biết đủ là an lạc hạnh phúc rồi !

techpro Đăng lúc 27/7/2014 13:11 | Xem tất
người giàu thường có kế hoạch cụ thể trên lộ trình của mình, họ chuyên tâm và có cái đầu rất tập trung vào làm ăn. Nhất là trong long luôn có ngọn lửa đam mê khao khát. Nhiều người trẻ cứ muốn mình giàu nhưng mà không chịu động tay động chân gì hết

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
xaydungsaoviet + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

vanai Đăng lúc 1/7/2017 09:37 | Xem tất

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/3/2024 23:47 , Processed in 0.159143 second(s), 25 queries .