XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6198|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Quy định chung] Góp ý mẫu hồ sơ mời thầu xây lắp 1 giai đoạn 2 túi hồ sơ

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Nhờ anh, chị em trong diễn đàn xem giúp và cho ý kiến về bộ HSMT 1 giai đoạn 2 túi hồ sơ Xây lắp?
Trân trọng cảm ơn!

HSMT xay lap (1 giai doan 2 tui HS).doc

1.15 MB, Lượt tải về: 2415

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
ptvu85 + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tengbungteng Đăng lúc 22/7/2014 11:39 | Chỉ xem của tác giả
Chả có gì cả
Hình như bạn đang đưa ra một mẫu hồ sơ mời thầu để tham khảo.
Có chăng chỉ thêm ở Mục 9.  Nội dungHSDT nên nêu rõ alf 2 hồ sơ kỹ thuật vs tài chính riêng biệt

tuanta.khdt + 1

Xem tất cả

3#
trunghabico Đăng lúc 17/9/2014 13:23 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cần gì thì bạn đưa ra để thảo luận chứ post nguyên cả bộ HSMT mẫu này lên thì ai mà đọc nổi.

4#
fubi Đăng lúc 17/9/2014 14:04 | Chỉ xem của tác giả
trunghabico gửi lúc 17/9/2014 13:23
Bạn cần gì thì bạn đưa ra để thảo luận chứ post nguyên cả bộ HSMT mẫu này lên thì ...

Mẫu hồ sơ mời thầu này ở dạng: đấu thầu 2 túi hồ sơ của xây lắp theo luật đấu thầu 2013.
Đây là 1 dạng phương thức đấu thầu mới so với luật cũ. Hình thức này luật cũ trước đây chỉ áp dụng cho chọn thầu tư vấn.
Chính vì vậy mẫu này đã copy gần như nguyên dạng của mẫu hồ sơ mời thầu gói thầu tư vấn của luật cũ trước đây rồi sửa lại 1 chút cho phù hợp với gói xây lắp.

Tuy nhiên sửa không hết do không chịu đọc kỹ luật mới nên rất nhiều điều quy định trong mẫu Hồ sơ mời thầu xây lắp 2 túi hồ sơ này trái với quy định của Luật đấu thầu mới. Đơn cử:
- Quy định phải thông báo thay đổi tư cách (tên nhà thầu) khi dự thầu khác với tên nhà thầu khi mua (ví dụ nhà thầu A mua hồ sơ sau đó về liên danh phải thông báo thay đổi tên trước giờ mở thầu). Nếu không thông báo bị loại hồ sơ. Trong khi luật mới quy định: nhà thầu k mua hồ sơ mời thầu vẫn được nộp hồ sơ dự thầu, miễn sao họ có đóng tiền mua hồ sơ mời thầu trước thời điểm đóng thầu là OK.
- Quy định cũ về hiệu chỉnh sai lệch quá 10% loại bỏ hồ sơ. Nhưng luật mới k quy định mức sai lệch. Tức sai lệch vô tư.
- Thiếu mục ưu đãi đối với Nhà thầu theo luật mới.
- Xác định giá đánh giá chưa phù hợp luật mới.
.....

Nói chung về tổng thể thì ổn, nhưng chi tiết quy định trong hồ sơ mời thầu lại sai quá nhiều do copy luật cũ mà thiếu nghiên cứu luật mới.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 18/9/2014 08:51

tuanta.khdt + 1

Xem tất cả

5#
spirit37vn Đăng lúc 10/11/2014 08:38 | Chỉ xem của tác giả
fubi gửi lúc 17/9/2014 14:04
Mẫu hồ sơ mời thầu này ở dạng: đấu thầu 2 túi hồ sơ của xây lắp theo luật đấu  ...

Nhưng theo khoản d mục 1 điều 43 Luật đấu thầu 2013
"1. Nhà thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn, mua sắm hàng hóa, xâp lắp, hỗn hợp  được xem xét, đề nghị trúng thầu khi đáp ứng đủ các điều kiện sau đây:
...
d) Có sai lệch thiếu không quá 10% giá dự thầu "
Như thế tức là có sai lệch quá 10% thì không đủ điều kiện duyệt trúng thầu mà anh Fubi ơi

6#
Cadic1111 Đăng lúc 12/11/2014 14:15 | Chỉ xem của tác giả
E hỏi chút: có sai lệch thiếu nghĩa là sao ạ?! Với lại cái gì có sai lệh thiếu ko quá 10% ạ? Câu này ko rõ ràng về câu chữ nên e hơi thắc mắc các bác ạ. Bác nào rõ giải thích e với ạ! Tks các bác nhiều ạ

Đánh giá

Câu chữ đã nêu, là dân Việt đã cơ bản hiểu được, Bạn hỏi "sai lệch thiếu nghĩa là sao" thì đành botay.com  Đăng lúc 13/11/2014 20:28

7#
Cadic1111 Đăng lúc 13/11/2014 07:35 | Chỉ xem của tác giả
Alo: bác nào giải thích giúp em với, em mới ra trường, chưa nhiều kinh nghiệm nên chưa rõ ý câu:
"- có sai lệch thiếu không quá 10% giá dự thầu"
Trong câu trên có thể hiểu giá dự thầu là giá do nhà thầu ghi trong đơn dự thầu.
Vậy cái gì có sai lệch thiếu không quá 10% so với giá dự thầu?!
và sai lệch thiếu ở đâu được hiểu là như thế nào?
Trong trường hợp ví dụ:
Giá gói thầu được phê duyệt là 10 tỷ, giá ghi trong đơn của em là 11 tỷ, nhưng em giảm giá xuống còn 7 tỷ (có thư giảm giá kèm theo), em không có lỗi số học hay điều chỉnh lỗi gì cả. Nếu vậy thì có đủ yêu cầu đối với câu nói ở trên không ạ?
Bác nào giải thích giúp em với. Thanks các bác nhiều nhiều!

Đánh giá

botay.com  Đăng lúc 13/11/2014 20:30

8#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 13/11/2014 18:32 | Chỉ xem của tác giả
Tỷ lệ phần trăm (%) của sai lệch thiếu được xác địnhtrên cơ sở so với giá dựthầu ghi trong đơn dự thầu;
Còn câu " Có sailệch thiếu không quá 10% giá dự thầu" thuộc điều 43 Luật đấu thầu 2013
Vậy để hiểu sai lệch thiếu như thế nào cho cặn kẽ thì không suy nghĩ gì cả hãy đọc đi đọc lại Điều 17 ( xin trích cho bạn tiện theo dõi) !
Điều 17. Sửa lỗi và hiệu chỉnh sai lệch NĐ 63.
2. Hiệu chỉnh sai lệch:
a)Trường hợp có sai lệch về phạm vi cung cấp thì giá trị phần chào thiếu sẽ được cộng thêm vào, giá trị phần chào thừa sẽ đượctrừ đi theo mức đơn giá tương ứng trong hồ sơ dự thầu của nhà thầu có sai lệch;
Trườnghợp trong hồ sơ dự thầu của nhà thầu có sailệch không có đơn giá thì lấy mức đơngiá chào cao nhất đối với nội dung này trong số các hồ sơ dự thầu khácvượt qua bước đánh giá về kỹ thuật để làm cơ sở hiệu chỉnh sai lệch; trường hợptronghồ sơ dự thầu của các nhà thầu vượt qua bước đánh giá về kỹ thuật không có đơngiá thì lấy đơn giá trong dự toán làm cơ sở hiệu chỉnh sai lệch; trường hợpkhông có dự toán gói thầu thì căn cứ vào đơn giá hình thành giá gói thầu làm cơsở hiệu chỉnh sai lệch;
Trườnghợp chỉ có một nhà thầu duy nhất vượt qua bước đánh giá về kỹ thuật thì tiếnhành hiệu chỉnh sai lệch trên cơ sở lấy mức đơn giá tương ứng trong hồ sơ dựthầu của nhà thầu này; trường hợp hồ sơ dự thầu của nhà thầu không có đơn giáthì lấy mức đơn giá trong dự toán của gói thầu; trường hợp không có dự toán góithầu thì căn cứ vào đơn giá hình thành giá gói thầu làm cơ sở hiệu chỉnh sailệch;
b)Trường hợp nhà thầu chào thiếu thuế, phí, lệ phí phải nộp theo yêu cầu nêu tronghồ sơ mời thầu thì bên mời thầu phải cộng các chi phí đó vào giá dự thầu. Phần chi phí này không được tínhvào sai lệch thiếu theo quy định tại Điểm d Khoản 1 Điều 43 của Luật Đấu thầu;
c) Trường hợp nhà thầu có thư giảmgiá, việc sửa lỗi và hiệu chỉnh sai lệch được thực hiện trên cơ sở giá dự thầuchưa trừ đi giá trị giảm giá.
Tỷ lệ phần trăm (%) của sai lệch thiếu được xác định trên cơsở so với giá dự thầu ghitrong đơn dự thầu;
d) Trường hợp nhà thầu có hồ sơ dựthầu được hiệu chỉnh sai lệch xếphạng thứ nhất được mời vào thương thảo hợp đồng, khi thương thảo hợpđồng phải lấy mức đơn giá chào thấp nhất trong số các hồ sơdự thầu khác vượt qua bước đánh giá về kỹ thuật để thương thảo đối với phần sailệch thiếu.

3. Saukhi sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch theo quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều này,bên mời thầu phải thông báo bằng văn bản cho nhà thầu biết về việc sửa lỗi,hiệu chỉnh sai lệch đối với hồ sơ dự thầu của nhà thầu. Trong vòng 03 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được thông báocủa bên mời thầu, nhà thầu phải có văn bản thông báo cho bên mời thầu về việcchấp thuận kết quả sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch theo thông báo của bên mờithầu. Trường hợp nhà thầu không chấpthuận với kết quả sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch theo thông báo của bên mời thầuthì hồ sơ dự thầu của nhà thầu đó sẽ bị loại.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 19/11/2014 08:56

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
tuanta.khdt + 1
Cadic1111 + 2 Chuyên nghiệp. Cảm ơn!

Xem tất cả

9#
langhanh2014 Đăng lúc 3/9/2015 16:06 | Chỉ xem của tác giả
Em với vào nghề chưa biết nhiều, nhờ anh chị giúp em với ạ, sếp em bảo làm e làm hồ sơ đề xuất mới theo thông tư 03 mà em lại ko biết phải làm thế nào. anh chị nào có mẫu hồ sơ đề xuất mới này cho em xin với ạ.
Xin trân trọng cảm ơn!

10#
langhanh2014 Đăng lúc 3/9/2015 16:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình down về nhưng ko mở được. tại sao nhỉ bạn?

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 30/4/2024 14:50 , Processed in 0.117636 second(s), 25 queries .