XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2485|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Góp ý ngành nghề!

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào ae, mình hiện nay 25 tuổi (Nam) nhưng sức khoẻ ko dc tốt cho lắm, đã đi làm dc 2,5 năm; tốt nghiệp chuyên ngành Kinh tế xây dựng( hồi còn phổ thông đứa em gái chọn mình theo luôn, hihi);
Bây giờ đang làm cho 1 công ty, nghề nghiệp ổn định thu nhập hơn 10triệu/ tháng.
Tuy nhiên mình nhận thấy biên chế công ty rất khó, mình ko muốn mãi làm nhân viên như thế; do đó mình muốn tư vấn 1 trong các p/ án sau:
+ Học cao học kinh tế xây dựng, mình nghĩ học xong chắc chỉ tốn tiền thôi, bù lại ko mất thời gian rãnh, nhàn vi cư bất thiện mà!
+ Học kỹ sư xây dựng, mình lại ko thix kỹ thuật cho lắm, nhưng muốn làm lãnh đạo yêu cầu công ty tối thiểu có 3 bằng: (kinh tế ,kỹ thuật, ngoại ngữ); mình lại thiên sống về tình cảm; nhưng trong đầu lúc nào cũng muốn phấn đấu vì sự nghiệp cả.
+ p/a cuối cùng là đi học anh văn.
Các bạn có thể góp ý dùm mình dc ko, nếu có hướng nào mới tự do đề xuất hen.
Sang năm mới 2013 chúc ae diễn đàn và gia đình dc nhiều may mắn và thành công.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
chuyangsing Đăng lúc 8/1/2013 08:39 | Chỉ xem của tác giả
Trong thời buổi làm ăn khó khăn này, lương 10chai/tháng quá ổn mà mới đi làm có 2,5 năm! Cứ làm việc đi sau đó học thêm Anh văn để làm lính đánh thuê cho bọn Nhật, Hàn, Mỹ, Âu...là ổn rồi.

Số người tham gia 2Uy Tín: +4 Thưởng +1 Thanked +1 Thu lại Lý do
vanhien120790 + 3 Đồng tình. Thanks!
youme_215 + 1 + 1 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

3#
csslna Đăng lúc 8/1/2013 08:52 | Chỉ xem của tác giả
Trước hết chúc mừng bạn vì hiện tại bạn mới 25 tuổi, đi làm 2,5 năm mà lương đã rất cao, trên 10 triệu/tháng (con số này ko phải là nhỏ so với mặt bằng chung hiện nay cho 1 vị trí nhân viên). Bạn nói bạn sức khỏe ko được tốt thì mình nghĩ nên ổn định làm việc, để làm lãnh đạo đòi hỏi áp lực công việc cao và làm việc thường xuyên, bận rộn suốt ngày, (ko hề dễ dàng). Nhưng ý chí và tinh thần phấn đấu của bạn rất cao, ko muốn làm công ăn lương, mà chỉ muốn làm chủ, vấn đề này cũng là suy nghĩ của hầu hết các bạn trẻ, nhưng thực tế không phải là đơn giản mà ngược lại cực kỳ khó khăn, đặc biệt trong tình hình kinh tế như hiện nay, (có hàng chục ngàn cty đóng cửa, nợ nần chồng chất, phá sản...) do đó không thể chỉ có ý chí là thành công mà cần phải có địa lợi nữa. Theo suy nghĩ của mình trong những thời gian rảnh rỗi bạn nên đi học lớp cao học kinh tế xây dựng. Lựa chọn này rất tốt:
Thứ nhất: Đây là chuyên nghành của bạn nên có thể phát triển được thế mạnh
Thứ hai: Phù hợp với sức khỏe của bạn.
Thứ ba: Công việc sau này phát triển cũng khá tốt nhưng áp lực công việc không cao (thoải mái, phù hợp với những người sống thiên về tình cảm)
Đó là lời khuyên của mình, nhưng điều quan trọng nhất vẫn là cách suy nghĩ và quyết định ở bạn, đặc biệt là môi trường sống và môi trường làm việc của bạn hiện tại ntn? điều đó bạn hiểu rõ nhất (làm sao sống và làm việc 1 cách vui vẻ và thoải mái nhất là quan trọng nhất- cái này suy nghĩ của mỗi người là khác nhau).  Chúc bạn sớm tìm ra được cách lựa chọn mà bạn cho là tốt nhất!!!!! (Đôi khi sự lựa chọn là tốt nhất đối với người này nhưng lại là ngược lại đối với người khác) - Thành công nhé bạn!!!!!!!!

Đánh giá

Hữu ích lắm! Thanks!: 3.0
Hữu ích lắm! Thanks!: 3
  Đăng lúc 9/1/2013 22:52
  Đăng lúc 8/1/2013 21:46

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
M@trixs + 3 + 3 + 1 Viết rất hay. Thanks!

Xem tất cả

4#
traixdtamsang Đăng lúc 8/1/2013 09:06 | Chỉ xem của tác giả
Để lựa chọn cho mình hướng đi tiếp theo hơi khó khăn cho anh thật vì theo mục tiêu nào cũng có những thuận lợi và khó khăn của nó.Có thể anh nên nhìn lại xem anh có khả năng làm tốt về mặt nào nhất.Theo em anh nên chọn hướng đi tiếp theo về khả năng làm tốt công việc đó nhất,vì làm như vậy mình sẽ thu lại được thành quả cao hơn nhiều.Em nghĩ không quá khó để biết khả năng của mình học cái gì là tố nhất mà.Chúc anh thành công.

5#
macthenhan Đăng lúc 8/1/2013 10:48 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình nghĩ, bạn còn trẻ, chắc cũng chưa có gia đình, nếu có điều kiện thì nên học tiếp, kiến thức càng nhiều thì có sao đâu,
chúc bạn thành công

6#
nucuoi Đăng lúc 8/1/2013 10:54 | Chỉ xem của tác giả
Ý của mình cho bạn:
+ Học cao học kinh tế xây dựng --> không hiệu quả vì chương trình cao học của vn là đậm chất lý thuyết và chuyên sâu nhưng áp ụng cực kỳ hẹp (ko ứng dụng rộng rãi).
+ Học kỹ sư xây dựng --> cũng không hiệu quả vì bản thân bạn không thích và tốn khá nhiều thời gian, chưa kể là chương trình dài hơi
=>Còn học để đếm đủ số bằng thì tùy bạn, chả phải nhiều hay ít bằng mà trong cty NN chủ yếu là quan hệ thân quen thôi bạn, bằng thì có khi họ bỏ ít tiến ra mua hay thuê người học và thi hộ cũng có cả tá bằng.

+ p/a cuối cùng là đi học anh văn --> chắn chắn nên học, giúp cho bạn có thêm nhiều cơ hội trong nghề nghiệp, nên học các chứng chỉ chuẩn quốc tế như TOEIC, IELTS.

Ngoài ra để nâng cao kiến thức thì bạn nên thi các chứng chỉ ngành nghề quốc tế, cũng mất chỉ tối đa là 6 tháng tập trung ôn luyện là có đc ví dụ như chứng chỉ PMP làm giám đốc dự án của viện quản lý dự án Hoa Kỳ cấp.
Nếu có đủ thời gian, tiền bạc cho chương trình dài hơi thì cứ MBA quốc tế mà thẳng tiến.

Đánh giá

Hữu ích lắm! Thanks!: 2.5
Hữu ích lắm! Thanks!: 2
  Đăng lúc 9/1/2013 22:54
  Đăng lúc 8/1/2013 21:45

7#
lanthas Đăng lúc 8/1/2013 11:49 | Chỉ xem của tác giả
Bài được faraway sửa lúc  9/1/2013 19:35

Điều quan trọng là bác chọn con đường nào cho mình. Nếu sau này bác muốn ổn định ở một cơ quan nhà nước thì bác hãy đi học cao học để có thể dễ được đề bạt, thăng tiến. Còn nếu bác muốn gắn bó lâu dài với các công ty tư nhân hoặc doanh nghiệp nước ngoài thì bác hãy đi học tiếng Anh.
Còn cái bằng kỹ thuật thì thôi tốt nhất bác đừng học làm gì.

8#
phanky1987 Đăng lúc 8/1/2013 14:40 | Chỉ xem của tác giả
Nếu đặt vị trí của mình vào bạn, mình sẽ theo học Anh văn :)

9#
 Tác giả| cubi120206 Đăng lúc 8/1/2013 23:10 | Chỉ xem của tác giả

10#
Bắc Đăng lúc 9/1/2013 08:34 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình nên đi học kinh tế..quản trị kinh doanh..khi nào tích cóp đủ tiền lập công ty riêng.

11#
truongduy_luan Đăng lúc 12/1/2013 22:26 | Chỉ xem của tác giả
Hãy cố gắng ngày càng vươn lên, hãy tìm hiểu cho đủ kinh nghiệm rồi mới nghĩ tới con đường làm giàu được bạn ah, chúc bạn luôn thành công. Tôi cũng ủng hộ ban học tiếng anh!

12#
mr.akirasi Đăng lúc 13/3/2013 22:14 | Chỉ xem của tác giả
Học tiếng anh sẽ là hợp lí cho dân kinh tế xây dựng như bạn.......hãy tận dụng khả năng của 1 dân kinh tế thực thụ cộng thêm chuyên môn trong lĩnh vực xây dựng.Nếu tiếng anh ok nữa thì có 1 chổ đứng hợp lí trong doanh nghiệp với mức lương cao là điều ko có gì bàn cải bạn à......đừng theo học thêm kỹ thuật làm gì vì có học thêm cũng chả bì dc mấy thằng xuất thân từ nó đâu...hé hé

13#
hdcoffee Đăng lúc 20/3/2013 09:24 | Chỉ xem của tác giả
lương 10tr là được rồi, nếu điều kiện kinh tế không phải lăn tăn thì học lên cao học đi!

14#
khanh.gtvt Đăng lúc 20/3/2013 19:34 | Chỉ xem của tác giả
tuoir trẻ mà như thế là tốt rồi ạ
Học cao học : nếu công việc sau này đòi hỏi thì anh học được là tốt
học kỹ thuật : anh nên học vì quản lý rất cần chuyên môn,mình học nhưng sau này quản lý thì có đi làm nhiều đâu ạ?
học anh văn  thì ngành nào cũng quan trọng
chúc anh thành công !!!!

15#
manhduc_qlda Đăng lúc 27/3/2013 09:44 | Chỉ xem của tác giả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 8/5/2024 17:26 , Processed in 0.127228 second(s), 24 queries .