XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 17862|Trả lời: 15
Thu gọn cột thông tin

hồ sơ pháp lý và hồ sơ chất lượng

[Lấy địa chỉ]
anhbochet Đăng lúc 30/7/2013 23:05 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Anh chị chỉ giúp em cách sắp xếp trình tự 1 bộ hồ sơ pháp lý và hồ sơ chât lương
mail:anhbochet@gmail.com

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

khoa289 Đăng lúc 18/4/2016 16:33 | Xem tất

hoangthinh_hbt Đăng lúc 31/7/2013 09:34 | Xem tất
Cách sắp xếp cứ theo trình tự thi công, trình tự thời gian mà sắp xếp.

trungxd7 Đăng lúc 1/8/2013 08:01 | Xem tất
bạn là bên chủ đầu tư hay tư vấn hay nhà thầu thi công, mỗi đơn vị khác nhau sẽ có bộ hồ sơ khác nhau

namvinhthao Đăng lúc 1/8/2013 17:40 | Xem tất
Câu hỏi này không khó với bạn đâu. Hơn nữa cũng không ai có thể giúp được ngoài bạn. Mình có thể góp ý với bạn như thế này:
Hồ sơ pháp lý:
Vì mỗi dự án, mỗi công trình, mỗi chủ đầu tư ... lại có các vắn vản giấy tờ khác nhau bạn ạ.
Để làm được vấn đề này bạn hãy tìm 1 bộ hồ sơ mẫu tương tự để làm theo. Còn nếu không có công trình nào tương tự thì lúc đó bắt buộc bạn phải tập hợp các loại văn bản giấy tờ liên quan lại rồi sắp xếp chúng theo thời gian từ đầu cho đến cuối là ok.
Hồ sơ QLCL: bạn nói rõ hơn về công trình dự án, thông tin liên quan về công trình mọi người mới giúp bạn được. Ví dụ công trình giao thông, thủy lợi, XDDD, .....Vì mỗi loại công trình có trình tự về hồ sơ chất lượng khác nhau bạn ạ.

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
anhbochet + 2 + 3 + 1

Xem tất cả

Tác giả| anhbochet Đăng lúc 2/8/2013 17:11 | Xem tất
Em là bên nhà thầu chính đang thi công công trình xây dựng dân dụng nhà 4 tầng.Em đang làm sồ hơ thanh quyết toán.Nhưng trong hồ sơ pháp lý và hồ sơ chất luong em không biết phải sắp xếp những quyết định, văn bản nào trước hết,cái nào sau cho hợp lý hết.Anh chị có cái list hay 1 bộ hồ sơ mẫu nào đó gửi sang gmail giúp em với: anhbochet@gmail.com

suongblack Đăng lúc 3/8/2013 07:45 | Xem tất
Về cách sắp xếp hồ sơ pháp lý và hồ sơ chất lượng bạn có thể tham khảo hướng dẫn này nhé
(Thông tư số 27/2009/TT-BXD ngày 31 tháng 7 năm 2009)
Xem ở Phụ lục số 7: Danh mục hồ sơ hoàn thành công trình, hình thức, quy cách hồ sơ hoàn thành công trình

namvinhthao Đăng lúc 3/8/2013 08:00 | Xem tất
Mình gửi bạn mẫu và trình tự của HSPL và HSCL để bạn tham khảo nhé!
Về các mẫu BB bạn phải kết hợp giữa NĐ209 và 371 cùng với Chủ đầu tư mà bạn làm nhé!

Tai lieu.rar

639.01 KB, Lượt tải về: 6525

Số người tham gia 4Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +4 Thu lại Lý do
hungle.aadecor + 1 Thật thú vị! Thanks!
myvipok + 1 Bài hay. Cảm ơn!
VuTheHai + 1 Thích bài này! Thanks!
anhbochet + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

PTQĐ Đăng lúc 3/8/2013 10:13 | Xem tất
Có cái topic mới về cái TT số 10/2013 của bác bonsevic nói về QLCL công trình ở trên đó. Bạn down về rồi sẽ thấy trong đó có phần PL về danh mục hồ sơ hoàn thành công trình. Cứ làm theo cái mẫu ấy là OK

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
anhbochet + 3 + 2 + 1

Xem tất cả

trungxd7 Đăng lúc 3/8/2013 11:40 | Xem tất

tối về anh gửi cho,

trungxd7 trong 5/8/2013 21:45 đã trả lời thêm:
đây là file danh mục hồ sơ pháp lý cho công trình mình đã thi công, về cơ bản tất cả những giấy tờ có dấu đỏ, có liên quan tới thi công, thiết kế đều được coi là hồ sơ pháp lí mà cho vào. Cũng còn tùy vào yêu cầu cụ thể của từng chủ đầu tư, thường thì họ sẽ cho ta một list danh mục hồ sơ pháp lí để làm. bạn tham khảo file mình gửi, đầy đủ một bộ hồ sơ pháp lý dành cho thi công 1 công trình xây dựng đó.có thắc mắc gì cứ pm nhé
Còn về hồ sơ chất lượng thì đơn giản hơn nhiều, bạn chỉ cần sắp xếp biên bản cho dễ tìm dễ nhớ, ví dụ cốp pha, bê tông, cốt thép....và làm cái danh mục biên bản ở đầu là ok. tính khối lượng cái nào là phải có biên bản cái đó. Gửi bạn thêm 1 danh mục biên bản nghiệm thu

trungxd7 trong 5/8/2013 21:51 đã trả lời thêm:

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
anhbochet + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

ksxdpt Đăng lúc 8/10/2015 21:44 | Xem tất
anhbochet gửi lúc 31/7/2013 21:23
ANH CHỊ GIÚP EM VỚI TRONG HỒ SƠ PHÁP LÝ GỒM NHỮNG QUYẾT ĐỊNH,VĂN BẢN GI ;HỒ SƠ CHẤT ...

Cái này là do CĐT yêu cầu, chỗ mình làm công trình CĐT là UBND các xã và các Ban QLDA của huyện thì khi làm hồ sơ quyết toán thường là mình phải làm thay cả báo cáo quyết toán dự án hoàn thành cho CĐT, mang đến CĐT chỉ việc ký rồi mình cũng phải mang lên phòng TCKH huyện nộp để thẩm tra, ở đấy họ có một bảng danh mục các loại giấy tờ liên quan đến công trình (VD đối với các công trình đấu thầu, chỉ thầu thì cần những loại giấy tờ văn bản gì) cứ theo đấy mà nộp nên cũng thuận lợi

achixd Đăng lúc 28/6/2016 09:42 | Xem tất
Các bạn xem văn bản kiểm tra công tác nghiệm thu số 2814/BXD-GĐ ngày 30/12/2013, lấy phần Phụ lục làm hồ sơ

CV 2814- BXD huong dan kiem tra nghiem thu cong trinh.pdf

666.25 KB, Lượt tải về: 130

Giá: 2 điểmThưởng  [Danh sách mua]

vietdung.mp Đăng lúc 29/6/2016 09:46 | Xem tất
anhbochet gửi lúc 2/8/2013 17:11
Em là bên nhà thầu chính đang thi công công trình xây dựng dân dụng nhà 4 tầng.Em đa ...

Hồ sơ chất lượng bao gồm:
+ Tất cả các chứng chỉ vật liệu xi, cát, đá, thép và các vật liệu khác liên quan đến công trình của mình.
+ Lý lịch khối đổ, biên bản nghiệm thu
+ Tất cả các chứng chỉ xuất xưởng, kết quả thí nghiệm, biên bản lấy mẫu: Xi măng, cốt thép, phụ gia
Hồ sơ pháp lý bao gồm:
+ Hợp đồng thầu giữa chủ đầu tư và ĐVTC
+ Các quyết định phê duyệt khối lượng
+ Các biên bản nghiệm thu thanh toán khối lượng xây lắp
+ Cung đường vận chuyển
+ Các thay đổi so với thiết kế cũng pải đóng vào hết
+ Các biên bản thỏa thuận (cấp phối; thay đổi thiết kế; bổ sung thiết kế...)
Mình cũng đang làm thanh, quyết toán hồ sơ của mình bao gồm như vậy. Bạn có thể tham khảo

Bokingvan Đăng lúc 29/6/2016 10:08 | Xem tất
ksxdpt gửi lúc 8/10/2015 21:44
Cái này là do CĐT yêu cầu, chỗ mình làm công trình CĐT là UBND các xã và các Ban  ...

Cẩn thận không bị tuýt còi vì sai luật bạn nhé. Vẫn biết là nhiều khi phải làm thay Chủ đầu tư nhưng không nên công khai như thế.
Tham khảo Điểm b Khoản 1 Điều 26 Trách nhiệm trong quyết toán dự án hoàn thành trong Thông tư 09/2016/TT-BTC

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 17/4/2024 05:01 , Processed in 0.127994 second(s), 28 queries .