XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5449|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi về kết cấu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Công ty mình xây một nhà điều hành. Xin hỏi anh em vị trí đặt téc nước 2000 lít có cần phải thiết kế dầm như hình vẽ không. Mình gửi ảnh chụp mặt bằng và vị trí đặt téc nước. Xin các cao thủ chỉ giáo và góp ý về toàn bộ kết cấu tòa nhà xem có hợp lý không. Chân thành cảm ơn

nha dieu hanh.rar

2.2 MB, Lượt tải về: 1054

Đánh giá

them duoc hoc hoi  Đăng lúc 13/1/2013 22:38
hay phet  Đăng lúc 12/1/2013 19:53
vấn đề này cũng không "khó của Nam cường ' đâu.  Đăng lúc 6/12/2012 17:13
có 1 tầng mà. cứ yên tâm đi  Đăng lúc 6/12/2012 16:58
nhà điều hành xây tường chịu lực được rồi. Téc nước bạn đặt giữa cái dầm D2C là được rồi.  Đăng lúc 6/12/2012 16:57

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| giapsh.ict Đăng lúc 6/12/2012 15:30 | Chỉ xem của tác giả

Theo mình thì không nhất thiết phải bố trí dầm ở đây. Cô thể đặt téc nước vào giữa dầm D2C. Tăng kết cấu sàn ở khu vực này và dầm D2C

3#
hvthvthvt Đăng lúc 6/12/2012 15:33 | Chỉ xem của tác giả
Bài được hvthvthvt sửa lúc  6/12/2012 15:48

dầm D2 vượt nhịp 6m mà tiết diện 22x30 là hơi kinh.Theo mình hiểu thì bạn làm nhỏ là do phía dưới có tường 220 và với kinh nghiệm của mình thì minh nghĩ thực tế có thể không sao nhưng trên lý thuyết mình tính là khung chịu lực mà như nếu tính khung chịu lực lại làm dầm bé như vậy thì thật khó để ăn nói mà chẳng may có chuyện gì người ta sẽ lôi mình ra đập.Phần thép sàn lớp dưới chỉ có 1 phương

hvthvthvt trong 6/12/2012 15:42 đã trả lời thêm:
đồng ý,có thể bỏ dầm tăng sàn,tính đủ là được.Tớ chì nói là có dầm thì còn lăn tăn gì nữa.

4#
kshaivp Đăng lúc 6/12/2012 16:51 | Chỉ xem của tác giả
bạn thử quy đổi thế này xem có được ko.
Tính thử khi sàn ko có dầm D4a.Tại trọng bể nước phân bố đều trên khắp sàn( vì theo như bạn nói thì có lẽ bể nước kê toàn bộ lên sàn).Khi đó bạn thử kiểm tra theo 1 ô bản đơn xem thép trong bản có chịu thêm được bể nước ko? (tính bản đơn chỉ mang tính chất tương đối, để kiểm tra thui).
Mình nghĩ như vậy chắc tính cũng không mất nhiều thời gian ma lại yên tâm.Mong anh em chỉ giáo thêm.

5#
TRB.CE Đăng lúc 8/12/2012 00:53 | Chỉ xem của tác giả
Bài được TRB.CE sửa lúc  8/12/2012 00:57

Nếu đặt bồn nước ( téc nước) như bạn trình bày thì mình nghĩ nên tăng cường thép cho dẫm phía bồn nước để tăng khả năng chịu lực, vì theo mình nghĩ nước 2000 lít tương đương với 2000kg, chưa kể hoạt tải động khi nước được bơm lên bồn này. Mình có thi công nhà phố thì thấy họ làm sàn 2 lớp và bồ trí thêm thép phi 12 or 14 chống rung gây nứt sàn, bên cạnh đó thép dầm cũng nên tăng cường 1 ít. Một số ý kiến góp ý, mong ACE ném đá tự nhiên để mình học hỏi thêm! Thanks . Bổ sung thêm: mình thấy không có bản vẽ mặt cắt dầm tại bồn nước nên ko thấy được hết kết cấu tại vị trí này

6#
DoubleN Đăng lúc 8/1/2013 12:11 | Chỉ xem của tác giả
Bài được DoubleN sửa lúc  8/1/2013 12:20

dầm D.2C  nhịp 6m vừa chịu tải của mái dốc + tường xây trên nó + sàn, bạn cho nó 22x30, giờ đặt bồn nước 2m3 nữa, thấy phiêu thế nào ấy. không thấy sàn dày bao nhiêu chắc cỡ 100 hả? nhưng quả thật hoạt động dưới cái nhà ấy thấp thỏm lắm. Bồn nước đặt ở góc đó, trực quan ta cũng thấy lực do bồn nước tác động là do dầm D.2c + D.1 chịu là chủ yếu (các dầm khác chịu không đáng kể). nó không sập ngay đâu nhưng thấy phiêu lắm. Một lời chia sẻ mong các bác học thấy e không đúng chỉ bảo cho e biết thêm, đừng cười e, tội nghiệp!

7#
haicoxd Đăng lúc 9/1/2013 15:00 | Chỉ xem của tác giả
Bố trí như thế ổn rồi bạn !
Bồn nước 2 tấn phân bố đều nên ô sàn.Nếu bạn bỏ dầm đi thì tính toán lại thép và chú ý tính đến khe nứt và độ võng của sàn vì nếu bỏ dầm thì ô sàn khá lớn (6x5m)

8#
nguyentuananhkt Đăng lúc 10/1/2013 13:34 | Chỉ xem của tác giả

9#
dangkhoa_kt Đăng lúc 24/1/2013 14:16 | Chỉ xem của tác giả
Đặt thêm dầm để đờ bể nước đi bạn, an toàn mà không tốn kém thêm bao nhiêu đâu. thực tế tải tác dụng xuống sàn nếu không có dầm là lực tập trung ở chân bể, sàn bt không chịu được đâu.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 5/5/2024 02:38 , Processed in 0.126214 second(s), 26 queries .