XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5263|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hỏi về suất vốn đầu tư thực tế nhà xưởng sản xuất

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình đang muốn tìm hiếu về suất vốn đầu tư thực tế vào thời điểm hiện tại của một nhà xưởng sản xuất1 tầng không cầu trục như sau:
Kích thước 30m x160m. cao <9m. Kết cấu cột, kéo thép Zamil lợp mái tôn, xây tường gạch + thưng tôn.
Anh chị em nào đã bóc dự toán công trình nào tương tự cho mình xin cái xuất vốn xây lắp công trình với. Cám ơn mọi người

akay_arch trong 1/8/2012 21:38 đã trả lời thêm:
Cám ơn bạn

thanh.bm đã góp ý. Nhưng giá bạn đưa 2,5 tr/m2 đấy là hoàn thiện hay chỉ là giá xây lắp khung kèo? Vì mình tra trong QĐ_295 _Tập suất vốn đầu tư năm 2010, công trình nhà xưởng và nhà kho thông dụng, loại nhà 1 tầng khẩu độ 15m cao <9m, cột kèo liền nhịp, tường gạch mái tôn là 2.910.000đ/1m2. Mà bình thường thì giá vào thời điểm thực tế phải cao hơn chứ?

Đánh giá

Ban đầu bên mình cũng muốn chọn zamil nhưng giá cả quá cao, gấp 1.5 lần so với nhưng nhà thầu khác.  Đăng lúc 1/8/2012 21:23
VD: Thép tiền chế Thanh Thu (Đà Nẵng); Hoặc Thép Tiền Chế ATAD (Thi công Nhà Masan..) => Áp dụng ISO nên chất lượng ok.  Đăng lúc 1/8/2012 21:23
Nên đồng nghĩa với nó là chi phí khá cao. Bạn nên sử dụng 1 số Cty của VN, chất lượng ko thua kém  Đăng lúc 1/8/2012 21:22
Dùng khung kèo thep zamil khá cao. Bên mình đã làm việc với bên zamil. Chất lượng thì cũng ngang nhau, zamil là thương hiệu lớn.  Đăng lúc 1/8/2012 21:21
Bên mình mới đầu tư 3 nhà máy Khung kèo thép: Giá khoảng 2 triệu đến 2,5 triệu/m2.  Đăng lúc 1/8/2012 21:19

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 16/6/2024 17:11 , Processed in 0.106603 second(s), 25 queries .