XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1900|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Chuyên đề] Hỏi về thủ tục pháp lý

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình có một vấn đề chỉ giáo, Mình QLDA đầu tiên nên tất cả tự nghiến cứu tìm hiểu nhưng cũng chưa kinh nghiệm lắm vậy mong mọi người nhiệt tình tư vấn
- Công trình mình QLDA và giám sát đến nay đã thi công xong phần thô, Nhà thầu xin nghiệm thu thanh toán đợt 1. vậy mình muốn hỏi trước khi thanh toán theo giai đoạn cho nhà thầu có cần yêu cầu nhà thầu nộp hồ sơ hoàn công phần thô không. có cần yêu cầu hồ sơ chất lượng, các hồ sơ khác không.? hay chỉ yêu cầu lập hồ sơ nghiệm thu khối lượng và hồ sơ giá trị thanh toán còn thủ tục khác thì yêu cầu khép kín hồ sơ vào giai đoạn quyết toán. Công trình mình QLGS cũng khoảng 4-5 tỷ thui.
- Bạn nào đã từng QLDA và giám sát giúp mình kiểm soát hồ sơ nhà thầu giao nộp với. bạn nào có form đầy đủ các loại thủ tục pháp lý cụ thể một công trình dân dụng đã từng làm không gửi mình một bản. có file càng tốt.
Chân thành cảm ớn các bạn!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tuphung.td Đăng lúc 23/5/2014 15:26 | Chỉ xem của tác giả
Theo nghị định 209 trước kia và nghị định 15/2013/NĐ- CP bây giờ thì làm đến đâu nghiệm thu, hoàn công đến đó. Như vậy bạn phải có bản vẽ hoàn công, nhật ký thi công, biên bản nghiệm thu công việc xây dựng, nghiệm thu nội bộ, phiếu yêu cầu nghiệm thu, hồ sơ quản lý chất lượng thì mới có thể thanh toán được.

3#
ttub Đăng lúc 23/5/2014 21:07 | Chỉ xem của tác giả
Bạn cứ yêu cầu Nhà thầu làm như bạn tuphung.td nói đó, xong xuôi bạn mới xác nhận xem qua khối lượng (cái này TVGS đã soi kỹ rồi) rồi làm tờ trình gửi Chủ đầu tư xin thanh toán. bổ sung  thêm phải có 2 BB này nữa. 1 là BB nghiệm thu giai đoạn và 2 là BB nghiệm thu khối lượng hoàn thành giai đoạn.

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
nguyenhien916 + 3 + 3 + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
hoanghiep.xdtl Đăng lúc 24/5/2014 07:23 | Chỉ xem của tác giả
Cần làm đầy đủ các thủ tục theo quy định! Tuy nhiên nếu công trình nhỏ mình có thể chờ quyết toán mới làm cung được ( Cái này thông cảm với nhau thôi chứ không đung nguyên tắc) Bởi vì lập hồ sơ hoàn công theo từng giai đoạn thời gian gian gấp dể sai sót sau này khó chỉnh lý. Tất nhiên công trình trình thường xuyên có thanh tra kiểm toán thi nên làm hồ sơ hoàn công thi tốt nhất.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 0.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0
Rất hữu ích! Thanks!: 0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 24/5/2014 14:53

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 16/6/2024 21:08 , Processed in 0.125027 second(s), 23 queries .