XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5021|Trả lời: 36
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Những hình ảnh chân thực sử dụng tiền đóng góp thiện nguyện của cộng đồng xaydun

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các Anh chị cùng các bạn đồng nghiệp trong đại gia đình xaydung360 thân mến!

Dẫu biết rằng!
Nền kinh tế đất nước chúng ta đang thời kỳ khủng hoảng. Ngành xây dựng Việt Nam cũng bị tác động nặng nề.
Hàng loạt các công ty giải thể. Nhiều anh chị em xây dựng thất nghiệp, thu nhập bấp bênh, giảm sút tinh thần, lương nợ triền miên không biết ngày nào được trả. Không ít anh chị em xây dựng chuyển nghề hoặc ở nhà chờ thời cơ.
Những tưởng như vậy:
Anh chị em XD chúng ta sẽ dễ rơi vào tình cảnh: "thân mình lo chưa xong thì dám lo cho ai". Và tất yếu không ít đồng nghiệp sẽ sinh ra "bàng quan thế sự", sẽ trở nên vô cảm với những gì xảy ra xung quanh là điều cũng có thể cảm thông và hoàn toàn dễ hiểu.
Nhưng may thay!
Trước lời kêu gọi tự phát của 1 thành viên BQT (Mr Hưng ) đề nghị ủng hộ miền Trung bị ảnh hưởng nặng nề của bão lũ vào những  tháng cuối năm 2013: Hãy dành 2 phút trong 1440 phút/ngày của bạn để cứu trợ đồng bào Miền Trung bão lụt

Thật sự cảm động trước những tấm lòng vàng chân tình, biết chia sẻ nỗi mất mát của đồng bào của các Anh chị cùng các bạn đồng nghiệp trong đại gia đình xaydung360.
Thật sự nghẹn ngào trước những tấm chân tình "nhường cơm sẻ áo, lá lành đùm lá rách, tương thân tương ái" của rất nhiều anh chị em xaydung360.vn đã hưởng ứng:tại đây

Tổng số tiền đã nhận được: 3,4 triệu + 300 K do thành viên Mr Quý (BQT) đóng góp thêm cách đây hơn 1 tuần = 3,7 triệu.
Có thể có ai đó nghĩ rằng: số tiền đó không nhiều, hoặc đánh đồng độ lớn vật chất tương quan với tình cảm.
Nhưng không, hãy để tâm 1 chút: chúng ta sẽ dễ dàng nhận ra không ít trong số anh chị em đóng góp có những người còn đang tình trạng thất nghiệp, hoặc đồng lương hàng tháng rất eo hẹp.
Thiết nghĩ, nếu không có tấm lòng thật sự, nếu không có trái tim chân tình chia sẻ với hoàn cảnh khó khăn hơn mình, họ đã không phải vất vả đi đến ngân hàng để bớt 1 phần ăn sáng, 1 phần lương eo hẹp để chung tay đóng góp cho 1 "tổ chức" mà họ thật sự cũng chưa biết mặt ai và cũng chưa ai trên đây thật sự biết mặt họ. NHỮNG TẤM LÒNG ĐÓ KHÔNG THỂ ĐEM GIÁ TRỊ TIỀN BẠC RA ĐỂ SO SÁNH ÍT NHIỀU, NẶNG NHẸ. KHÂM PHỤC, TRÂN TRỌNG VÀ ĐÁNG QUÝ BIẾT NHƯỜNG NÀO!
CÓ LỖI LẮM THAY!
Thời gian qua thật sự luôn canh cánh nỗi lòng và cảm thấy vô cùng áy náy, có lỗi trước tấm lòng của các Anh chị cùng các bạn, khi công việc cuối năm bận rộn, lại chưa tìm ra được địa điểm thật sự cần thiết để thực hiện trọng trách mà các Anh Chị em XD360 đặt niềm tin giao phó.
Xin gửi lời xin lỗi chân thành nhất đến tất cả các Anh chị khi đã chậm trễ trong việc tổ chức công tác thiện nguyện.
Một phần công việc cuối năm ngập đầu. Một phần thì tìm địa điểm gần thành phố thì hầu như: một là chưa đến nỗi túng quẫn theo kiểu "nhìn lên thì không bằng ai, nhìn xuống nhiều người thua mình", hoặc đã được nhận quá nhiều sự tài trợ của các tổ chức, cá nhân bởi địa điểm địa lý gần trung tâm đi lại thuận tiện.

May mắn làm sao!
Cuối cũng cơ hội đã đến. Đoàn Thanh niên của cơ quan tổ chức chương trình "Tình nguyện mùa đông - áo ấm đến trường" cho các em nhỏ dân tộc ở vùng miền núi nghèo Thôn Lương A - Xã Phước Kim - Huyện Phước Sơn- Tỉnh Quảng Nam. Cách thành phố Đà Nẵng khoảng 250km đường núi đèo dốc nguy hiểm.
Kinh phí Đoàn viên đơn vị đóng góp eo hẹp, nên mình đã quyết định dùng toàn bộ số tiền quyên góp của cộng đồng xaydung360 để cùng tham gia.
Qua gần 1 tháng tìm kiếm, mình đã tìm được nơi may áo ấm trực tiếp "rẻ, bền, đẹp, ấm", nơi bán mũ len "chất lượng, rẻ hơn nhiều so với thị trường".
Kết quả Sử dụng:

- Ủng hộ cho 85 cháu nhỏ: mỗi cháu được nhận: (1 áo ấm, 1 mũ len, 1 cặp sách, 5 quyển vở)
- Riêng Quỹ thiện nguyện xaydung360 góp trực tiếp:
        + 85 cái mũ len x 18 ngàn = 1,5 triệu.
        + 20 áo ấm x 100K = 2 triệu
        + Đến nơi ủng hộ trực tiếp cho 2 thầy cô giáo hoàn cảnh khó khăn: 500K x 2 người = 1 triệu.
Tổng chi: 4,5 triệu. (so với số tiền nhận được đóng góp là 3,7 triệu).

Chân thành cảm ơn tấm lòng vàng của Các Anh chị em cùng các bạn đồng nghiệp trong đại gia đình xaydung360!
Xem phóng sự ảnh thực tế bài tiếp theo...

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Rất ý nghĩa!  Đăng lúc 25/6/2014 08:52
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 24/1/2014 22:25
Thật tuyệt vời! Một tinvui trước tết  Đăng lúc 23/1/2014 10:34
Số tiền tuy ít, nhưng tấm lòng và cách tổ chức thật tuyệt vời!  Đăng lúc 23/1/2014 08:22

Số người tham gia 7Uy Tín: +14 Thưởng +14 Thanked +9 Thu lại Lý do
nhieptrungthanh + 2 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!
nghia1988 + 2 Thực tiễn. Cám ơn!
donghanh85 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
binhthuanviet + 3 + 3 + 1 Một chương trình rất tốt và thự.
phuongdongao + 3 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 23/1/2014 02:35 | Chỉ xem của tác giả
1. Sau 1 tháng chuẩn bị:
- Sáng sớm ngày 22/01/2014, 7h00 Tập trung trước khi lên đường:
+ Thời tiết tại thành phố Đà Nẵng rét run: mình phải mặc 2 lớp áo ấm (trong áo len, ngoài áo ấm dầy): đứng bên trái.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 4.6 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 3.5
  Đăng lúc 11/8/2014 10:04
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 25/3/2014 21:34
rất tuyệt !!!  Đăng lúc 25/3/2014 21:33
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 23/3/2014 21:16
ẤM CẢ TẬN ĐÁY LÒNG  Đăng lúc 19/2/2014 14:06

Số người tham gia 8Uy Tín: +12 Thưởng +12 Thanked +8 Thu lại Lý do
quocluong83 + 2 Rất tuyệt vời
rapiersmall + 3 + 3 + 1 Thật thú vị! Thanks!
Vinh.KC + 3 + 3 + 1
cetuananh + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
donghanh85 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
suongblack Đăng lúc 23/1/2014 08:44 | Chỉ xem của tác giả
Rất cảm động, nhìn cứ tưởng ở huyện mình nhưng xã Phước Kim thuộc huyện Phước Sơn chứ không phải huyện Tiên Phước đâu các bạn ạ

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Luông A, Luông B xã Phước Kim, huyện Phước Sơn mình đã đến rất nhiều lần, đờì sống còn rất khó khăn các bạn à.  Đăng lúc 10/2/2014 10:00
Tuy mệt nhưng quá vui. Thanks nhiều!  Đăng lúc 23/1/2014 09:19
Cảm ơn bạn. Đúng vậy! Về đến nhà đã gần 12h đêm. Vui mừng quá không ngủ được, liền loay hoay viết bài đăng lúc gần 3h sáng nên nhầm. hiii  Đăng lúc 23/1/2014 09:18

4#
ngoctuanxd Đăng lúc 23/1/2014 08:57 | Chỉ xem của tác giả
cảm động quá

Số người tham gia 1Uy Tín: +4 Thưởng +4 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 4 + 4 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

5#
csslna Đăng lúc 23/1/2014 10:07 | Chỉ xem của tác giả
Thật tuyệt vời thật cảm động trước tinh thần tương thân tương ái của các ACE, đó là món quà vật chất cũng như tinh thần giúp các em, các thầy cô giáo vượt qua được cái giá rét của mùa đông lạnh lẽo, tuy không tham gia nhưng qua hình ảnh cũng cảm thấy ấm lòng và thật đáng tự hào với những chàng trai cô gái trẻ, hình ảnh ấy thật thiêng liêng, thật xúc động. Xin chân thành cảm ơn tất cả, chúc tất cả 1 năm mới sức khỏe và may mắn trong cuộc sống !!!

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 3 + 3 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

6#
de1511 Đăng lúc 23/1/2014 10:59 | Chỉ xem của tác giả
cầu may mắn ,hạnh phúc,an lành,tốt đẹp cho những ai làm điều tốt đẹp.

Số người tham gia 1Uy Tín: +4 Thưởng +4 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 4 + 4 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

7#
tieuvutru Đăng lúc 23/1/2014 14:57 | Chỉ xem của tác giả
Khi đạo đức xã hội ngày càng xuống cấp, nhìn đâu cũng thấy trộm cướp, lừa đảo thì xaydung360 luôn là 1 nơi để mình có thêm niềm tin vào những điều tốt đẹp, đây không chỉ là nơi trao đổi chuyên môn mà còn là 1 nơi đầy ắp tình người. Xin cảm ơn anh Fubi và các anh em trong diễn đàn.

Số người tham gia 1Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

8#
cuongbkkx Đăng lúc 23/1/2014 16:51 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn tất cả các anh, một chương trình đầy ý nghĩa và nhân văn. Hy vọng có đợt nào như vậy anh em Ban Quản Trị cho em được tham gia cùng. Không dám nói về vật chất nhưng sẽ ủng hộ hết mình về tinh thần

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 3 + 3 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

9#
phamvana Đăng lúc 24/1/2014 09:27 | Chỉ xem của tác giả
Rất cảm động, thời sinh viên em cũng thường tham gia các chương trình như diễn đàn ta. Lúc ấy không có của nên em chỉ tiếp sức thôi. Hi vọng lần sau em sẽ tiếp được phần nào.

10#
kiennt2014 Đăng lúc 24/1/2014 14:18 | Chỉ xem của tác giả
Thật là những tấm lòng cao thượng, hi vọng ngày càng nhân rộng hơn

11#
phuongdongao Đăng lúc 26/1/2014 23:18 | Chỉ xem của tác giả
Tết làm điều hay, vận may luôn đến, chúc các bạn thiện nguyện một mùa xuân thật sung túc, thật vui tươi, thật rạng rỡ, thật đầm ấm, thật ý nghĩa, thật hạnh phúc vì đã làm nhiều điều hay cho mọi người.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 24/4/2024 09:55 , Processed in 0.146113 second(s), 37 queries .