XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1598|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rắc rối giữa CĐT và nhà thầu Tư vấn

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình là nhân viên bên Tư vấn mình có 1 câu hỏi thế này:
Công ty mình có là 1 công trình thoát nước (cống dọc) theo hình thức chỉ định thầu
Bên nhà thầu tức Ban Quản Lý dự án đề nghị làm hồ sơ năng lực ( cái này thì ok) nhưng oái ăm ở chỗ tất cả những giấy tờ đều phải công chứng trước ngày có QĐ phê duyệt mà khi có QĐ rồi CĐT mới yêu cầu làm hồ sơ năng lực ( thực ra làm từ trước tới nay có phải làm cái này đâu vì nó nhỏ quá). Mình phải đi công chứng lùi lại 1 tháng (để trước ngày có QĐ) là cái thứ nhất
Thứ 2: yêu cầu người chủ nhiệm TK và Chủ nhiệm khảo sát. 2 cái này phải có chứng chỉ nhưng Chủ nhiệm TK và Chủ nhiệm Ks này chỉ có thời hạn 2006-2011 thôi bgio chỉ có chứng chỉ hành nghề khảo sát và thiết kế theo nghị định số 12/2009 về Quản lý dự án đầu tu xd ct. nhưng CĐT cứ yêu cầu phải có
Bây giờ đã quá muộn nếu ko làm kịp sẽ chuyển hết số tiền TK và KS sang phát sinh.
P/s: về cái công chứng thì chỉ chứng thực là ok có nhất thiết phải dưới ngày phê duyệt hay khôg
T2 cái vấn đề Chủ nhiệm KS và TK đấy không có phải làm tn...mình chỉ có chứng chỉ hành nghề thôi ( theo QĐ mới)
mong mọi người trả lời giúp mình ở nam định nếu có thể giúp dc các bạn cho mình số DT để mình hỏi cụ thể dc không?
Nếu không làm thì CĐT có quyền chuyển hết tiền sang phát dinh không>????

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 12/12/2013 09:21

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
rongcon200358 Đăng lúc 11/12/2013 13:53 | Chỉ xem của tác giả
vấn đề thứ nhất: thì không có văn bản nào qui định, nhưng chủ đầu tư yêu cầu, nếu có thể thì làm, như bạn đã nói là đã ok,
Vấn đề thứ 2: khi đã là chủ trì thiết kế và chủ trì khảo sát thì chứng chỉ phải còn hiệu lực,  Nếu có thể thì tìm người khác có đủ năng lực ký thay. trường hợp đã xong xuôi hết rồi mới làm hs năng lực ( tức là đi tắt) thì lỗi thuộc về QLDA, các sếp nên ngồi bàn cách giải quyết cho phù hợp.
Tuy nhiên " không khuyến khích tận dụng mối quan hệ công chứng, scan, cạo sửa năm hết hạn của chứng chỉ, nhằm tạo sự phù hợp cho hồ sơ năng lực"

3#
 Tác giả| ngochihuy Đăng lúc 11/12/2013 15:30 | Chỉ xem của tác giả

Làm sao mà ký thay dc bạn toàn bộ hồ sơ bản vẽ thi công đều mang tên người kia rồi! mà Chứng chỉ chủ nhiệm TK thì đã hết hạn giờ chỉ còn chứng chỉ hành nghề thiết kế được cấp lại trên chứng chỉ chủ nhiệm tóm lại là bộ Tư pháp ngta chuyển từ chứng chỉ chủ nhiệm TK = Chứng chỉ hành nghề thiết kế mà BQLD án đòi hỏi nhiều quá với lại mình vừa nghe điện xong thêm cả Năng lực tài chính của công ty có Cơ quan thuế Xác nhận hỏi cơ quan thuế thì ngta bảo bgio không xác nhận Tài chính công ty nữa, chỉ xác nhận đã nộp thuế thôi....chả có cái văn bản nào quy định buồn thật thôi dù sao cũng cảm ơn bạn nhiu lắm

4#
rongcon200358 Đăng lúc 11/12/2013 15:35 | Chỉ xem của tác giả
ngochihuy gửi lúc 11/12/2013 15:30
Làm sao mà ký thay dc bạn toàn bộ hồ sơ bản vẽ thi công đều mang tên người kia rồ ...

nếu chưa thẩm tra thì bản vẻ thi công thì làm lại, nếu rồi thì lo bằng được chứng chỉ. Còn thuế nếu không xác nhận tài chính công ty nữa thì xin xác nhận không nợ thuế, kèm theo các chứng từ nộp thuế.

5#
 Tác giả| ngochihuy Đăng lúc 11/12/2013 18:06 | Chỉ xem của tác giả
rongcon200358 gửi lúc 11/12/2013 15:35
nếu chưa thẩm tra thì bản vẻ thi công thì làm lại, nếu rồi thì lo bằng được chứn ...

Trời mình ghi rõ là Có QĐ phê duyệt rồi mà bạn thẩm tra lâu rồi bạn ak

6#
vietblo Đăng lúc 14/12/2013 16:38 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung trong các tờ trình( QĐ) chỉ thầu tư vấn, lấy hồ sơ năng lực làm căn cứ chỉ thầu mà.
Vì vậy bên bạn cố gắng làm theo cho hợp lý về mặt hồ sơ thôi.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 2/5/2024 12:17 , Processed in 0.112544 second(s), 28 queries .