XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3566|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

skype 1 người có giảng bài video cho cùng lúc nhiều người được K?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình không rành mấy vụ chat, bạn nào rành về skype cho mình hỏi:

- Mình muốn giảng bài online video thông qua skype. Tức cùng 1 thời điểm, nhiều người trong nhóm sẽ cùng lúc thấy mình nói chuyện video.
Lưu ý: mỗi người 1 máy tính và địa điểm khác nhau.
Nếu được thì có giới hạn tối đa số người không?
Nếu kỹ thuật này cho phép thì mình sẽ áp dụng giảng bài theo hình thức này để hiệu quả cao nhất.

Cảm ơn nhiều!

Đánh giá

Trên cửa sổ giao diện Skype, bạn click vào dấu "+" đó, nhưng cuộc gọi thường thì OK, chứ có video e không mượt  Đăng lúc 8/8/2013 10:49
hi, ace add skype em lại nhé: ndchien304 - online 14/24h (ẩn nick)  Đăng lúc 8/8/2013 10:02

Số người tham gia 3Uy Tín: +6 Thưởng +6 Thanked +2 Thu lại Lý do
taiga1985 + 3 + 3 + 1
metreng + 3 + 3 Ý kiến sau. Thanks!
ndchien304 + 1 e cũng ko rành =))

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
sirlinh Đăng lúc 8/8/2013 08:55 | Chỉ xem của tác giả
Hình như google mới cung cấp kênh truyền hình trực tuyến cho các user có hơn 100 người theo dõi. A thử tìm hiểu xem.

3#
bonsevic Đăng lúc 8/8/2013 09:44 | Chỉ xem của tác giả
Hi A.Fubi,
Anh có thể dùng skype để nói chuyện trực tuyến được với 1 nhóm nhiều người (ko giới hạn, tuy nhiên càng nhiều người thì càng chậm đường truyền). Cái này e dùng nhiều rồi, công ty cũ ở HN họp với Sài gòn. Chất lượng hình ảnh, âm thanh thì phụ thuộc nhiều vào đường truyền internet. Anh chỉ cần invite mọi người vào nhóm chat rồi gọi là ok

Số người tham gia 1Thưởng +3 Thu lại Lý do
thanh.bm + 3 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
thanh.bm Đăng lúc 8/8/2013 10:00 | Chỉ xem của tác giả
Chát Skype!....- Phần mềm này em dùng nhiều rồi. Có thể chat voice hoặc Video là Ok (Group). Tuy nhiên, phụ thuộc rất nhiều vào đường truyền Internet.. Nếu dùng đường truyền Cáp Quang với dung lượng 30MB thì quá ok. Nhưng loại đường truyền theo gói cước cố định hành tháng (Đôi khi tùy vào khu vực, nhà mạng)... làm chậm, thường xuyên gián đoạn cuộc chát.
- Nếu chát voice thì ổn định hơn chút.Ngoài ra chưa kể đến máy tính (Laptop, PC..) có hỗ trợ card âm thanh chuẩn hay không? Gặp cái card cùi thì cũng như không.
Tóm lại: Phần mềm có thể giải quyết được việc chát Group, nhưng bị phụ thuộc vào tốc độ load,up của nhà mạng...

*Phương án:
- Soạn giáo trình: Phát cho học viên.
- Kết hợp Skype: Chỉ dùng chức năng chát Voice để ổn định hơn và Học viên vừa nhìn giáo trình, vừa nghe giảng. Không hiểu thì hỏi liền.

*Giảng viên: Cái kho ở đây là giảng với cái máy tính... Hihi... Tâm lý đấy....

Số người tham gia 2Uy Tín: +4 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
taiga1985 + 2 + 3 + 1
metreng + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

5#
PTQĐ Đăng lúc 8/8/2013 10:10 | Chỉ xem của tác giả
Hay anh Bình dùng cái RAIDCALL đi. Cái này em thấy có vẻ tốt hơn đó. Mọi người có thể theo dõi thao tác của anh trên màn hình rất dễ.
Cái này em thấy mấy người chơi game hay dùng để truyền hình trực tiếp lắm. Anh coi thử sao đi anh. Mong anh có thể tìm ra cách thuận tiện nhất để mọi người có thể sớm được học hỏi kinh nghiệm của anh!

6#
bonsevic Đăng lúc 8/8/2013 10:11 | Chỉ xem của tác giả
Skype là công cụ trực tuyến hữu ích mà bên phương tây họ rất hay dùng. Các bạn sv việt nam đi học nước ngoài cũng thường dùng để liên lạc với gia đình bên này. Lợi ích của nó là miễn phí, có chat voice, có video, so với các phần mềm khác thì chất lượng tốt hơn nhiều. Để chế độ chat voice thì tốt hơn là chat hình, nên a fubi có giảng bài thì để chat voice, trường hợp nào cần thiết thì chuyển sang chat hình sẽ hiệu quả hơn

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 2.5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 8/8/2013 15:20
Rất hữu ích! Thanks!: 0
Cái này a Bình chuẩn bị cho DA 3 đây mà, e rất mong đợi DA 3 và DA 1. Mong DA sớm được triển khai. Chúc a nhiều sức khỏe  Đăng lúc 8/8/2013 10:44

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 4/5/2024 00:50 , Processed in 0.120358 second(s), 31 queries .