XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2910|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tham gia diễn đàn bạn được gì?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Thân chào cả nhà,
Diễn đàn mình có những thành viên kỳ cự, đã gắn bọ với diễn đàn từ khi thành lập và cũng có những thành viên mới tham gia, nhưng cũng mang đến thật nhiều nhiệt huyết và đam mê.
Sự nhiệt huyết đó không chỉ bó hẹp trong thành phần Ban quản trị, mà có rất, rất nhiều thành viên cũng đến với diễn đàn với niềm đam mê và nhiệt huyết chân thành.
Họ bỏ công soạn những bài viết chất lượng, chia sẻ tài liệu, giải đáp thắc mắc.....để phục vụ cộng đồng diễn đàn. Họ suy nghĩ, thức khuya để dọn dẹp Thư viện cho ngăn lắp, tìm cách xây dựng và mở rộng diễn đàn hơn. Có những bài viết chất lượng hơn, sâu sắc hơn, v...v.... Còn rất nhiều các đóng góp khác mà chưa muốn nói và cũng chưa thể nói hết.
Tuy nhiên, câu hỏi đặt ra là với những đóng góp đó, công sức đó "Họ được gì"?
Cá nhân mình rất mong nhận được câu trả lời từ các thành viên Ban Quản trị nói riêng và tất cả các thành viên của diễn đàn nói chung.
Cảm ơn cả nhà!
Thân

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 4.3 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 3
  Đăng lúc 11/5/2013 16:56
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 15/4/2013 13:07
Rất hữu ích! Thanks!: 5
Câu hỏi cũng là câu trả lời "Đam mê"  Đăng lúc 14/4/2013 17:38

Số người tham gia 1Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
consol + 3 + 1 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
phuthoai Đăng lúc 14/4/2013 12:02 | Chỉ xem của tác giả
Theo minh thì diễn đàn là nơi giúp đỡ, học tập và chia sẽ với nhau! Vì vậy khi tham gia diễn đàn bạn sẽ nhận được một, hai hoặc ba điều đó! Còn nói khía cạnh khác thì ...., tại vì diễn đàn của mình không có quảng cáo hay kinh doanh? Không biết mình nói có đúng không?

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
  Đăng lúc 15/4/2013 00:03

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thu lại Lý do
faraway + 3 + 3 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

3#
trungxd7 Đăng lúc 14/4/2013 12:50 | Chỉ xem của tác giả
Được nhiều chứ,  được chia sẻ kiến thức cùng anh em trong nghề xây dựng là thấy rất vui, nhiều cái mình biết mình chia se, nhiều cái chưa biết mình học tập, cái được ở đây là được thêm kiến thức, không ai khảng định mình biết hết, kể cả những người như a Fubi...rất giỏi, nhưng kiến thức bao la, không thể giỏi hết mọi lĩnh vực của xây dựng được, muốn tự học thì mất rât rất lâu, từng trải rất nhiều. và con đường ngắn nhất chính là: tất cả chúng ta vào đây với cùng mục đích chia sẽ kinh nghiệm, lấy kinh nghiệm của người khác thành kinh nghiệm của mình. đó là cái được lớn nhất.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 2.5
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 24/11/2013 11:27

Số người tham gia 3Uy Tín: +3 Thưởng +4 Thanked +3 Thu lại Lý do
ductuanductuan + 1 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
faraway + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
tuan_umg + 1 Rất chuyên nghiệp. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
quochud405bd Đăng lúc 14/4/2013 12:58 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ai đó tham gia diễn đàn với một suy nghĩ " học,học nữa, học mãi" là một điều tích cực. Kiến thức là kho tầng vô tận do đó không ai đã khẳng định là mình giỏi nhất đâu. Theo mình tham gia diễn đàn là để chia sẽ những kiến thức nhỏ nhất của mình để tích lũy cái vĩ đại nhất trong lĩnh vực xây dựng chúng ta. Đúng ko các bạn. Hằng ngày mình đi làm cơ quan công việc rảnh, buồn, khó khăn trong giải quyết công việc là mình lên xd360 để chia sẻ

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0 Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 14/4/2013 13:28

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +2 Thu lại Lý do
faraway + 3 + 3 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.
tuan_umg + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

5#
bthiensu Đăng lúc 14/4/2013 14:41 | Chỉ xem của tác giả
          Để trả lời cho câu hỏi này thì chúng ta hay quay lại tìm hiểu Tôn chỉ, Phương châm, Tầm nhìn, Sứ mệnh của các thành viên BQT đặt ra khi thành lập diễn đàn:
Tôn chỉ: Phi lợi nhuận, không kinh doanh, không quảng cáo;
Phương châm: TẤT CẢ VÌ SỰ CHUYÊN NGHIỆP CỦA CỘNG ĐỒNG XÂY DỰNG VIỆT NAM - "HÃY LÀM THÔNG MINH HƠN - ĐỪNG CHĂM CHỈ HƠN!"
Tầm nhìn: Trở thành Diễn đàn chia sẻ & cung cấp "FORM MẪU- SƠ ĐỒ- QUY TRÌNH XÂY DỰNG" tiện lợi - chuyên sâu-chuyên nghiệp duy nhất tại Việt Nam;
Sứ mệnh: Mang sự hài lòng đến cho mỗi người, vì cuộc sống tốt đẹp hơn!;
Giá trị cốt lõi: Hiệu quả - Chuyên nghiệp - Chung sức,chung lòng.
          Qua đây chúng ta thấy được khát vọng thật cao thượng nhưng cũng đòi hỏi sự cống hiến, sự hy sinh lớn lao của các thành viên BQT để xây dựng, duy trì hoạt động diễn đàn. Tuy nhiên, như một quy luật phát triển tất yếu: Diễn đàn càng phát triển, càng nhiều thành viên, nhiều bài viết thì diễn đàn cũng đòi hỏi  việc quản lý, mở rộng quy mô và kinh phí duy trì hoạt động tương xứng. Với Tôn chỉ phi lợi nhuận thì sẽ thật khó khăn cho BQT vì ai cũng phải mưu sinh và có vô số chuyện phải lo, nhất là trong thời kỳ khủng hoảng kinh tế như thế này. Tôi không muốn đi sâu vào vấn đề này vì đã có một số bài viết trong chủ đề Xã hội hóa - Quỹ hoạt động, chỉ mong BQT sớm lựa chọn được phương án phù hợp để phát triển diễn đàn.
          Trở lại với câu hỏi của bạn"Họ được gì"?, một câu hỏi mà bất cứ người nào cũng sẽ đặt ra trước khi có ý định thực hiện một công việc nào đó, nó là mục tiêu hoặc mục đích hướng tới của chủ thể. Tôi xin chia cái được của các thành viên và BQT ra làm hai phần: Vật chất - Tiền BạcKiến thức - Tinh thần.
1. Vật chất - Tiền Bạc
           Phải khẳng định luôn là các thành viên và BQT sẽ không được nhận thêm , họ chỉ được mất thêm thôi, đây cũng giống như là được làm từ thiện vậy.
2. Kiến thức - Tinh thần
Phần này thì các thành viên và BQT được rất nhiều mà các diễn đàn khác không có được:
- Được trao đổi chia sẻ kiến thức chuyên môn một cách thắng thắn, ai không biết thì hỏi, ai biết thì trả lời, được trả lời nhanh chóng, chính xác có căn cứ khoa học.
- Được trao đổi chia sẻ kinh nghiệm, trải nghiệm học tập, sống và làm việc với các bạn bè, anh em hoạt động trong lĩnh vực xây dựng;
- Được hướng dẫn các học tập, làm việc theo phương pháp làm việc tư duy hiệu quả;
- Được hướng dẫn tìm hiểu và vận dụng các văn bản luật và dưới luật, các tiêu chuẩn .... vào công việc.
- Được cống hiến công sức, sự hiểu biết của mình góp phần vào sự phát triển của nghành xây dựng Việt Nam. Hình thành tầng lớp lao động làm việc chuyên nghiệp, hiệu quả.
.........................
         Nói tóm lại là được nhiều thứ lắm, tôi kể vậy thôi chứ không các bạn lại bảo sao dân xây dựng mà văn dài thế . Chúc mọi người ngày cuối tuần vui vẻ.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 24/11/2013 11:30
Làm anh em trong nghề đam mê, nhiệt huyết hơn. Cá nhân tôi là 1 ví dụ. Hi...  Đăng lúc 15/4/2013 22:23
Hii, cứ như đi guốc trong bụng BQT vậy  Đăng lúc 15/4/2013 08:40
Bài rất hay  Đăng lúc 15/4/2013 00:01
  Đăng lúc 14/4/2013 18:33

Số người tham gia 6Uy Tín: +11 Thưởng +17 Thanked +4 Thu lại Lý do
consol + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
dinhngocnhan + 2 + 2 + 1
thuyduongcpr + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!
faraway + 3 + 3 Bài hay quá. Cảm ơn!
thanh.bm + 3 Bài hay quá. Cảm ơn!

Xem tất cả

6#
ndchien304 Đăng lúc 14/4/2013 15:33 | Chỉ xem của tác giả
- Học hỏi cái chưa biết (hoặc hiểu sai)
- Rèn luyện, ôn lại những kỹ năng ít dùng (để lâu là quên à)
- Chia sẻ trong khả năng của bản thân.

Điểm lợi quá nhiều mà sao ko tham gia diễn đàn được

Đánh giá

Hiii, Thanks bạn  Đăng lúc 15/4/2013 08:41
  Đăng lúc 15/4/2013 00:02

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
tuan_umg + 3 + 3 + 1 Đúng ạ.Để còn kiểm tra lại bản .

Xem tất cả

7#
soiconkthn Đăng lúc 14/4/2013 16:11 | Chỉ xem của tác giả
Trong công việc không phải ai cũng va vấp hết tất cả những phần mình được học mà chỉ chuyên sâu vào 1 vài vấn đề mà thôi, thế nên những câu hỏi trên diễn đàn những trao đổi trên diễn đàn nếu mình trả lời đọc và nghiên cứu nghiên cứu nghiêm túc thì giống như là mình đang làm trực tiếp công việc đó vậy, như vậy là mình đã xây dựng được 1 vốn kinh nghiệm về nghê nghiệp rồi.
- Có thêm nhiều bạn bè cùng nghề xây dựng với mình.
- Việc chia sẻ kinh nghiệm của mình cúng giống như mình ôn tập lại những kiến thức đã ngủ quên khi không dùng đến vậy.

Đánh giá

Đăng lúc 15/4/2013 08:41
thanks  Đăng lúc 14/4/2013 21:11

8#
tngage Đăng lúc 14/4/2013 22:54 | Chỉ xem của tác giả
1/ Học hỏi kinh nghiệm
2/ Cãi lộn => mới biết mình còn...thiếu hiểu biết
3/ Cầu cứu....khi gặp sự cố
4/ Xả tress
5/ Học hỏi kiến thức mới
6/ Tìm kiếm công cụ, tài liệu cho công việc, học tập
7/ Chia sẻ kiến thức mình có
8/ 8

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 4.7
  Đăng lúc 15/4/2013 08:41
Rất hữu ích! Thanks!: 4
  Đăng lúc 14/4/2013 23:19

Số người tham gia 1Uy Tín: +1 Thanked +1 Thu lại Lý do
soiconkthn + 1 + 1

Xem tất cả

9#
fubi Đăng lúc 15/4/2013 11:35 | Chỉ xem của tác giả

Mình comment bài này với tư cách cá nhân chứ k phải là tư cách BQT nhé.
Định viết hết những gì thực tế mà mình nhận được và sẽ viết về cái đã được và sẽ được của BQt nhưng xin hẹn ở bài sau vì thời gian không cho phép.

Mình chỉ nêu 1 ví dụ cái được của mình bằng việc thật đối với chỉnh chủ topic này:
- Mình quen chủ topic (faraway) qua diễn đàn này. Và faraway giới thiệu công việc thi công cho người bạn thân của mình. Bản thân faraway cũng được việc của mình, bạn thân mình thì mừng khỏi nói (thi công ai chẳng thích có việc), tình bạn của mình và người bạn thân mình càng thêm gắn bó. Bạn mình cũng giúp mình rất nhiều những việc liên quan đến nghề bạn ấy mà gia đình mình cần. Và cũng từ faraway, mình thêm 1 mối quan hệ với 1 anh cả trong quản lý dự án Xd tại Sài Gòn. Qua người Anh này, 1 thành viên BQT (mr XuanQuy) đã có được 1 cơ hội làm việc rất tốt đối với tình cảnh hiện nay đang thất nghiệp tràn lan. Và mình cũng nhận được 2 cuốn sách cực kỳ hữu ích cho sự nghiên cứu học thuật của mình do người Anh này tặng trong 1 chuyến đi công tác vào Đà Nẵng (lúc đó anh em mới biết nhau) cũng do faraway giới thiệu.

- Rồi qua diễn đàn này, mình đã nhận được rất nhiều lời mời giảng dạy với mức thù lao tương xứng: 1 buổi đứng lớp vào T7 hoặc CN về nội dung QLDA hay QL chi phí, hay đấu thầu thì mình nhận được 2,5 triệu.

Còn nhiều thứ được khác mà từ diễn đàn này tự nhiên như những món quà "từ trên trời rơi xuống" đem lại cho mình mà để 1 dịp kghacs mình sẽ kể trong topic này.

Thân ái!

Đánh giá

Đại ca có thể chia sẻ tên 2 cuốn sách đã làm đã làm đại ca thay đổi học thuật cho anh em trên diễn đàn được không ạ.  Đăng lúc 18/4/2013 16:07
Hii, a nói ra em mới để ý những điều này, thật tuyệt với a nhỉ. Cảm ơn A  Đăng lúc 15/4/2013 13:55

Số người tham gia 1Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
consol + 3 + 1 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

10#
miko252 Đăng lúc 15/4/2013 11:55 | Chỉ xem của tác giả
- Được Down tài liệu, FREE
- Được những người dù không quen biết vẫn giúp đỡ rất rất nhiệt tình , ấm lòng
- còn Những bác làm BQT thì rất mệt,* mọi người đều biết* :)  và cảm ơn nhé, rất chân thành đấy ạ
- Mục tiêu của diễn đàn là chia sẻ +giúp đỡ + phi lợi nhuận mà , vậy nếu đã đăng kí vào BQT thì chứng tỏ đã từng rất nhiệt huyết, không suy tính  gì cả. Vậy sao giờ lại hỏi "được gì", phải chăng nhiệt huyết đã không còn như xưa, một khi đã không mặn mà, suy tính vì lợi nhuận, tiền bạc quá nhiều, cảm thấy bất công thì ... có thể xin rút ra khỏi BQT, mình tin là vẫn còn rất nhiều người nhiệt huyết, VD mai kia mình giỏi mình sẽ xin ứng cử vào BQT ngay.thật đấy ,hì hì
---> rất mong bác nghĩ lại ....

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Hiii, thanks bạn nhiều  Đăng lúc 15/4/2013 13:56
bài viết rất nhiều cảm xúc :))))  Đăng lúc 15/4/2013 12:22

Xem tất cả

11#
csslna Đăng lúc 15/4/2013 13:16 | Chỉ xem của tác giả
  "Từ khi quen em là anh đã biết đợi chờ" hehe từ khi biết và trở thành Thành Viên thì hầu như ngày nào mình cũng Online ít nhất 1 lần. Ngày nào ko đăng nhập vào xaydung360 là ngày đó cảm thấy nhớ, thấy thiêu thiếu cái gì đó. Vì ở đây như là 1 ngôi nhà chung mà mình được chia sẻ và học hỏi tất cả các kinh nghiệm để trau dồi thêm các vốn kiến thức của bản thân từ tất cả mọi người.
Xin chân thành cảm ơn BQT và mãi là thành viên trung thành của xaydung360 !!!

Đánh giá

Cảm ơn tình cảm chân thành của bạn. Đó chính là sức mạnh, là động lực mà thành viên truyền cho BQT!  Đăng lúc 15/4/2013 13:57

12#
HA_TRAN Đăng lúc 15/4/2013 19:41 | Chỉ xem của tác giả
Họ sẽ được "Những đam mê không có trên đời" như Thanh Thanh Huyền đã hát trong tác phẩm Niềm quê

13#
tranhungdao12a3 Đăng lúc 16/4/2013 09:36 | Chỉ xem của tác giả
Tham gia diễn đàn mình toàn thấy được:
- Có thêm nhiều bạn bè hơn.
- Hiểu biết thêm nhiều kiến thức mới mẻ.
Mặc dù bây giờ mình làm một công việc mà không có liên quan gì đến xây dựng nữa. Nhưng những tình cảm đã có thì không thể quên được.
Diễn đàn có một cái "Tình" mà hiện tại rất ít diễn đàn làm được.

Đánh giá

thanks A  Đăng lúc 16/4/2013 09:52

ndchien304 + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

14#
lancosin Đăng lúc 18/4/2013 15:54 | Chỉ xem của tác giả
Để cảm nhận được rằng cho dù mình đang ở dưới đáy vực vẫn có người cần mình.
Để cảm nhận được rằng khi mình ở trên đỉnh vẫn có người ở phía trên mình.
Để cảm nhận đươc khi mình ở giữa đường vẫn có người đồng hành cùng mình.

Đánh giá

Heee, vậy mà giờ em chẳng biết Bác làm ở đâu nữa. Lâu quá rùi k gặp  Đăng lúc 18/4/2013 16:14

15#
 Tác giả| faraway Đăng lúc 19/4/2013 16:05 | Chỉ xem của tác giả
Thân chào cả nhà,
Trước hết mình rất vui vì cả nhà đã tham gia topic của mình.
Cảm ơn cả nhà rất nhiều
Có khá nhiều ý kiến chia sẻ, qua đó mình cũng thấy được có rất nhiều thành viên hiểu được những khó khăn của BQT và hiểu được "Tâm" của diễn đàn.
Lòng nhiệt huyết, đam mê và chân thành đem lại cho ta rất nhiều cái lợi phải không các bạn.
Và mình cũng toàn thấy lợi mà không thấy hại gì cả.
Cảm ơn những chia sẻ của các bạn, đó là động lực, tiếp thêm sức mạnh cho đội ngũ BQT trong thời điểm ngành xây dựng nói riêng và nền kinh tế nói chung đang gặp nhiều khó khăn
Chúc các bạn luôn mạnh khỏe và vui vẻ
Thân!

16#
xdmt Đăng lúc 21/4/2013 10:06 | Chỉ xem của tác giả
Chào BQT! chào cả nhà! Em tham gia DD tính đến nay cũng gần được một tháng. Hơn ai hết chỉ những người như em mới cảm nhận được hết giá trị mà DD đã đưa lại. E đang là cán bộ công chức cấp xã, nơi mà thế hệ bậc anh bậc chú cũng ít người có điều kiện về sử dụng máy tính, vì thế để tiếp thu được hết các giá trị kiến thức mà DD đưa lại quả là một vấn đề. Nhưng với một niềm tin, với một không khí đầm ấm chan hòa của ngôi nhà chung mà tập thể BQT đưa lại em tin mình sẻ trưởng thành hơn. Cám ơn BQT, cám ơn cả nhà!

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +6 Thanked +1 Thu lại Lý do
thanh.bm + 3 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

17#
Vinh.KC Đăng lúc 27/4/2013 10:39 | Chỉ xem của tác giả

18#
lanndsw Đăng lúc 3/7/2013 16:02 | Chỉ xem của tác giả
Có cái để giết thời gian khi ngồi văn phòng. Hahahahha

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 21/9/2024 03:46 , Processed in 0.236469 second(s), 39 queries .