XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3166|Trả lời: 29
Thu gọn cột thông tin

[Thông Báo] Thông báo mới nhất về Nâng cấp toàn diện diễn đàn XD360

[Lấy địa chỉ]
fubi Đăng lúc 26/6/2014 15:28 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bạn thân mến!

Như các bạn đã biết XD360 vừa qua đã nâng cấp lên phiên bản mới nhất.
Xin chia sẻ thêm cho các bạn:

1. Mục đích nâng cấp:
- Nâng cấp cộng cụ code diễn đàn từ phiên bản thấp lên phiên bản cao nhất hiện nay. Kiểu như đang dùng office 2003 nâng cấp lên thành office 2013 hoặc autocad R14 nâng cấp thành autocad 2014.
==> Điều dễ hiểu là: sẽ có nhiều công cụ tiện ích hữu dụng hơn, load nhanh hơn, bảo mật hơn...
- Nâng cấp cơ bản để đáp ứng tiện ích thuận tiện nhất cho các bạn thành viên khai thác diễn đàn hiệu quả nhất.

2. Khó khăn khi nâng cấp:
- Cơ sở dữ liệu diễn đàn quá lớn: gần 150GB. Nâng cấp sơ xẩy 1 chút là gây lỗi không kiểm soát ngoài mong muốn. Diễn đàn dừng hoạt động ngay với thời gian không lường trước.
- Việc nâng cấp code đồng thời chuyển sang dịch vụ máy chủ lớn hơn mất kinh phí nhiều hơn (tiền thuê cứng khoảng 25 triệu/năm chưa kể các chi phí quản trị web khác + chi phí duy trì tên miền: tầm 15 triệu/năm). Đây là 1 khó khăn cũng khá lớn cho bản thân admin về lâu dài để duy trì ổn định diễn đàn. Trước mắt admin đã thanh toán tạm ổn cho đến năm 2015.
- Mất thời gian cài đặt lại các chức năng mới: công cụ cảm ơn, toplist,... Việt hóa lại nhiều chỗ...
Cùng lúc phải:
+ Thay đổi lại giao diện diễn đàn, bố trí chỉnh sửa bố cục lại tất cả các box, thiết kế lại logo sao cho nhất quán chuyên nghiệp hơn, dễ xem, dễ nhận diện hơn: điều này mình làm theo góp ý của bạn thành viên tâm huyết của diễn đàn nhmdangki .

- Đồng thời cũng nhờ sự giúp đỡ của bạn nhmdangki phát hiện ra có 1 ai đó chơi xấu muốn hạ thấp trang xd360 trong công cụ tìm kiếm nên đã gắn link xấu đến web xd360 vào các web độc, đồi trụy. Do đó phải xử lý cả vấn đề này.
- Rồi phải nghiên cứu SEO web xd360 để tăng khả năng tìm kiếm của XD360 trên google. Hiện nay cũng qua các phân tích bằng chứng bạn nhmdangki  cung cấp, xd360 có index chất lượng bài rất cao so với các diễn đàn XD khác (mặc dù đã ra đời trước đó nhiều năm) nhưng công cụ tìm kiếm của xd360 chưa được tối ưu nên có thứ hạng tìm kiếm lại chưa cao. Điều này hạn chế cho các thành viên tìm kiến thức vào diễn đàn xd360. Việc này mình cũng đang cải tiến.

3. Tóm lại: thời gian hơn 1 tháng qua liên tục phải làm việc miệt mài để NÂNG CẤP TOÀN DIỆN DIỄN ĐÀN XD360.
Cơ bản hiện nay đã xong. Nhưng khối lượng công việc còn lại không phải là ít.
Thật sự bản thân mình nhiều lúc cũng cảm thấy mệt mỏi, stress, cũng có phần nản. Vì công việc làm trong âm thầm, lại không có gì thú vị cả chỉ chuyên về lập trình IT web (không phải chuyên ngành của mình). Trong khi đó còn quá nhiều việc chuyên môn chia sẻ trên diễn đàn cần mình chia sẻ nhưng đành tạm dừng cho đến khi NÂNG CẤP HOÀN CHỈNH.

Nhưng với tinh thần chia sẻ, nghĩ đến vì mục tiêu phục vụ lâu dài hữu ích cho cộng đồng xd360, mình đã luôn tự nhủ cố gắng hơn nữa.
Giá như có ai giúp mình về IT diễn đàn thì tốt biết bao, lúc ấy mình sẽ có nhiều thời gian dành cho chuyên môn hơn giúp ích cho nhiều bạnđoồng nghiệp.
Nhưng thôi thì: MÌNH KHÔNG LÀM THÌ AI LÀM ĐÂY?
Cứ làm tất sẽ tới.

Chia sẻ thông tin để các bạn cùng thấu hiểu. Chân thành cảm ơn các bạn đã chú ý đọc thông tin này.
Thân ái!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
cố lên a  Đăng lúc 2/7/2014 13:32
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 27/6/2014 07:40
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 26/6/2014 19:35
  Đăng lúc 26/6/2014 15:57
Thanks anh Fubi rất nhiều!  Đăng lúc 26/6/2014 15:50

Số người tham gia 23Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +23 Thu lại Lý do
duong_hn87 + 1 Rất chuyên nghiệp. Cảm ơn!
phanthingoc + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
fall.9119 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
nokia2007 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
tranhoe + 1 Rất thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Bắc Đăng lúc 27/6/2014 07:47 | Xem tất
Theo mình nghĩ để duy trì diễn đàn, ngoài các nguồn thu từ đóng góp của anh em và nguồn thu khác, ta nên xem xét cho phép đặt quảng cáo ở những vị trí sao cho đảm bảo các tiêu chí:
1. Không chiếm quá nhiều diện tích, gây ảnh hưởng đến người đọc.
2. Không đặt quảng cáo kiểu popup, hoặc flash mà mỗi lần muốn đọc nội dung bài viết chuyên môn ta lại phải bấm nút close rất mất công và gây khó chịu.
3. Mình thấy đặt quảng cáo kiểu như trang tìm kiếm của google rất hay, ít hình ảnh, dễ load trang, người đọc không thấy khó chịu, mình thử làm kiểu đó xem sao.
Tóm lại, vì diễn đàn không theo mục đích lợi nhuận, nhưng mình nghĩ để có phí duy trì diễn đàn, vẫn nên đặt quảng cáo, tuy nhiên làm sao cho thuận tiện với người đọc và tra cứu trên diễn đàn.

Đánh giá

Đăng lúc 28/6/2014 09:25
  Đăng lúc 27/6/2014 21:49

Số người tham gia 1Thưởng +1 Thu lại Lý do
fubi + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

nhmdangki Đăng lúc 27/6/2014 09:22 | Xem tất
phamvana gửi lúc 27/6/2014 00:31
Xin lỗi anh Bình!
Chắc anh ngạc nhiên lắm, nhưng đó là từ xin lỗi xuất phát từ trong  ...

Bạn là thành viên cấp "SIÊU QUẢN LÝ" mà trong thời gian này lại thờ ơ như vậy thì thật đáng trách.
Diễn đàn thành hay bại không chỉ bởi trách nhiệm của admin, của Ban quản trị mà còn là trách nhiệm của mỗi cá nhân chúng ta. Bạn nên biết rằng, trong bất cứ mối quan hệ nào, bạn chính là người quyết định nó đi theo hướng nào tốt hay xấu, tiến lên hay tụt lùi.
Nếu coi diễn đàn xaydung360 là ngôi nhà chung, thì hàng ngày chúng ta nên quét dọn thường xuyên, để đồ đạc đúng nơi đúng chỗ, cái gì không vừa mắt là phải làm ngay, đóng góp ý kiến, chung tay xây dựng thì diễn đàn sẽ phát triển mạnh, chúng ta cũng có một sân chơi bổ ích.

Diễn đàn cho đặt quảng cáo kiếm nguồn thu nhập duy trì và phát triển là cần thiết, nhưng người ta chỉ đặt quảng cáo ở mặt phố đông người qua lại, ở website đứng top 1-3 google, đông người truy cập thôi. Do đó, muốn có nguồn thu từ quảng cáo, cần phải cải tiến, nâng cao chất lượng diễn đàn, khi đó người ta sẽ tự tìm đến đề nghị đặt quảng cáo.

Để diễn đàn lớn mạnh, có thể tự cung tự cấp, chính bạn chứ không phải ai khác là người quyết định. Admin chỉ là người thổi lửa, còn duy trì lửa, muốn lửa bùng phát như thế nào là mỗi chúng ta.

Chúc sức khỏe & quyết thắng.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Bạn PhamvanA là thành viên BQT vô cùng tích cực và xuất sắc đó.  Đăng lúc 27/6/2014 15:55
Cảm ơn bạn, tuy nhiên hãy tìm hiểu kỹ hơn nữa về diễn đàn bạn nhé. Cái bạn nhìn thấy còn rất ít.  Đăng lúc 27/6/2014 11:10

caoxuanquang Đăng lúc 26/6/2014 16:16 | Xem tất
Mong anh có thêm sức khỏe, để diễn đàn cũng khỏe lên theo anh.Em có mấy vấn đề thắc mắc, và đã hỏi anh em trong diễn đàn, nhưng chưa thấy ai trả lời. Em cứ thấp thỏm chờ anh, giờ mới biết anh bận quá. Lúc nào xong việc anh xem giúp em nhé. Cảm ơn anh rất nhiều !

fubi + 1 Thanks!

Xem tất cả

hoangbaloi Đăng lúc 26/6/2014 17:08 | Xem tất
Dear a Fubi ! Xin cảm ơn a vì tất cả a đã làm cho cộng đồng chúng ta. Em xin góp ý kiến về vấn đề kinh phí của wed : Chi phí để duy trì, nâng cấp.... wed hàng năm, a có thể vận động trực tiếp trên wed, để ae chúng ta cùng đóng góp phát triển diễn đàn mạnh hơn. ( Em tham gia diễn đàn chưa lâu lắm, nên cũng chưa đọc được thông tin nào về việc đóng góp xây dựng diễn đàn. Nếu đã từng có những thông tin vậy thì mong ae thông cảm :) ). Thanks a Fubi nhiều !

fubi + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

nhmdangki Đăng lúc 26/6/2014 17:49 | Xem tất
Anh fubi nhớ copy lại toàn bộ cơ sở dữ liệu nhé, database gì mà khiếp thế, đã 150Gb rồi, anh lưu cả video trên này hay sao?
Database lớn thế, anh nên nhờ bên hosting sao lưu dự phòng toàn bộ dữ liệu, rồi hãng tiến hành nâp cấp sửa đổi, không có gì là tuyệt đối cả.
Bình thường thì khoảng 1 tuần (hoặc 1 tháng) họ mới sao lưu 1 lần đấy, nên anh phải sao lưu dự phòng ngay, nếu làm theo yêu cầu có thể mất vài trăm nghìn thôi.
Ngoài ra em thấy diễn đàn mình, lượng mod quá ít so với quy mô của diễn đàn, chỉ có 4,5 người quản lý trực tiếp, có box lại để trống, chưa có ai làm. Anh nên phân quyền, tuyển thêm mod, như vậy việc quản lý sẽ hiệu quả hơn, người được chọn cũng tham gia nhiệt tình + đóng góp nhiều hơn.

Những lúc mệt mỏi, stress anh hãy nghĩ đến những gương mặt hớn hở khi tìm ra được tài liệu bổ ích mình cần, sẽ có thêm động lực hơn . Việc nâng cấp, hệ thống lại là cần thiết nhưng cũng không phải 1 2 ngày là làm xong ngay được, anh làm từng phần thôi, từ ngoài vào trong, thay đổi dần dần, thay đổi nhanh quá anh em không theo kịp

Nếu anh cần gì cứ alo em, em hỗ trợ hết sức mình, ngoài giờ hành chính thôi

Chúc sức khỏe.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 27/6/2014 21:52
Cảm ơn bạn  Đăng lúc 26/6/2014 21:34

fubi + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

faraway Đăng lúc 26/6/2014 21:39 | Xem tất
Gửi Anh
Có thể nhiều việc em hỗ trợ được nhưng hiện tại về mặt IT thì em không có khả năng hỗ trợ Anh. Biết Anh rất vất vả vì diễn đàn mà không hỗ trợ gì được, trong lòng thấy áy náy nhiều. Đã hơn 3 năm rùi mà vẫn mình Anh gánh vác. Thế hệ đi sau chúng em vẫn "chậm" quá.
Cố gắng Anh nhé!
Cảm ơn Anh rất nhiều
Em Hưng

fubi + 1 Cảm ơn Hưng nhiều nha!

Xem tất cả

mrkhoai Đăng lúc 26/6/2014 22:54 | Xem tất
Mới biết web này có một thời gian nhưng nhận thấy web khá chất lượng, đặc biệt về khả năng nâng cao kiến thức cho a e trong nghề. Bây giờ a Bình muốn toàn tâm toàn ý chắc có lẽ a phải bỏ công việc ở công ty của a thôi Nói cho vui thế thôi nhưng hi vọng a cố gắng hết sức vì cộng đồng. Về vấn đề kinh phí thì mình thấy, web ko quảng cáo nên đầu vào không có. Nhiều anh em cũng đã nói rồi vẫn hi vọng a Bình và BQT cho quyết đinh để anh em có cơ hội đóng góp phát triển ngôi nhà chung này, có thể thu học phí các khóa học hoặc để mỗi anh em góp gạo thổi cơm chung mỗi năm 200k, sinh viên với anh em đang khó khăn thì đóng góp xây dựng web theo cách khác. Có như thế các anh em mới có tinh thần trách nhiệm và cũng cảm thấy thoải mái hơn lúc sinh hoạt ở web. Chúc a Bình và BQT cùng anh em diễn đàn sức khỏe, thành đạt

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 3.0
Rất hữu ích! Thanks!: 3
Mình cũng nghĩ vậy  Đăng lúc 27/6/2014 07:51

Số người tham gia 3Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
nguyenxuandoi + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
tranhoe + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
fubi + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

phamvana Đăng lúc 27/6/2014 00:31 | Xem tất
Xin lỗi anh Bình!
Chắc anh ngạc nhiên lắm, nhưng đó là từ xin lỗi xuất phát từ trong tâm của em. Mấy tuần nay hầu như em theo dõi liên tục diễn biến của diễn đàn mình. Em rất lo sự sống còn của diễn đàn mình. Nỗi lo của em không phải vô cớ vì bản thân em đã chứng kiến rất nhiều sự cực thịnh và sự suy tàn của rất nhiều diễn đàn. Có thể nói diễn đàn giống như một cái chợ, thành viên là những người đi chợ. Lúc nào người đi chợ cũng muốn chọn cho mình những sản phẩm chất lượng, giá rẻ và là nơi đông người. Chợ càng đông thì càng náo nhiệt, hoạt động mạnh mẻ bên cạnh đó có sự cạnh tranh khóc liệt, tệ nạn và những thứ tồi tệ khác. Thời kì cực thịnh luôn có tiềm ẩn sự suy thối, diễn đàn phát triển càng mạnh thì nguy cơ sập đổ càng cao.
Kinh nghiệm của em nhận thấy có mấy vấn đề mà diễn đàn phải đóng cửa.
1. Bị hack
Thực tế hack sẽ phục hồi lại sau một thời gian, vấn đề nhanh hay chậm. Nhưng sau khi phục hồi có hoạt động lại được hay không không phải do hack mà là danh tiếng của diễn đàn đã mất, thành viên không đến nữa.
2. Kinh phí hoạt động
Đây là một vấn đề vô cùng quan trọng, em dự định sẽ bàn luận trong chuyên mục khác.
3. Diễn đàn đi vào sự nhàm chán.
Lí do của vấn đề này không phải là nhỏ, một diễn đàn mà nội dung tương tự các trang web khác, bài viết copy không có đầu tư sẽ chẳng ai muốn đọc.
4. Điều hành diễn đàn
Người admin, quản trị viên được coi là trụ cột của diễn đàn, nếu những người này không gây được thiện chí sẽ nhanh chóng làm tan rả một forum.
Em xin lỗi anh Bình vì em nghĩ diễn đàn ta sẽ đi vào ngõ cục đó nhưng thực tế thì không.
Diễn đàn ta cần phải ổn định, nội quy cần nghiêm ngặt,  đi đúng mục tiêu, khởi đầu và kết thúc vấn đề phải theo một tuyến trình rõ ràng và phải tự nuôi mình được.
1. Anh Bình đã nâng cấp xong, giao diện xem như ổn, nội dung đã ngăn nắp. Vậy vấn đề ổn định sẽ không còn phải lo.
2. Chúng ta đã đi đúng mục tiêu đề ra.
3. Những phần giải đáp của thành viên cũng được giải quyết trên cả tuyệt vời.
4. Nội quy là một bộ luật, là một tiêu chí nếu lơ là sẽ gây nên nhàm chán, mất uy tính.
5. Hiện nay anh Bình đã mở các khóa học VBA online, tiền cược học sẽ nuôi diễn đàn và những việc liên quan sự sống còn. Đó là một sự thu nhập chính đán và tích cực. Ngoài ra em còn suy nghỉ một số vấn đề không biết có khả thi hay không.
5.1 Tạo một nơi dành riêng cho thông tin quảng cáo vẫn có thể thu nhập được. Thật ra quảng cáo sẽ làm cho người ta khó chịu khi quá lố nhưng ta có thể kiểm soát ở một khu vực nhất định như một diễn đàn con... Người đi chợ rất ghét thấy cảnh hôi hám, rác rến trên đường. Rác có thể ví như những  spam quảng cáo, nhưng rác cũng là một loại tài nguyên nếu ta biết cách chế tác nó.
5.2 Trong các bài hướng dẫn về Dự toán xây dựng công trình thì phải tuân theo quy luật kinh tế thị trường, những cách lấy giá vật liệu, nhân công từ phòng máy lạnh là sai. Diễn đàn xaydung360 tồn tại cũng phải theo quy luật kinh tế thị trường.

fubi + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!

Xem tất cả

trandat1987 Đăng lúc 27/6/2014 11:07 | Xem tất
Cảm ơn anh, ở anh e thấy hinh bóng của một người con yêu nước chân thành, một người còn nước Việt Vĩ đại. A liên tục làm việc không mệt mỏi tạo lập lên wes này với ước mơ lớn, gửi tình yêu đất nước vào việc nâng cao chất, lượng và về trí tuệ cho nền kỹ sư Việt Nam. Nâng cao sự chuyên nghiệp trong công việc và chất lượng công trình xây dựng của Việt Nam.
Vâng có lẽ Đất nước ta phải vinh danh anh ạ. (Giờ khó có người xuy nghĩ chân thành cho đất nước như a lắm ạ.)
Cảm ơn, chân thành cảm ơn anh!
A ơi, hãy cứ chia sẻ để anh em chúng em được cùng a góp công sức nhỏ bé xây dựng một ngành xây dựng nước nhà chuyên nghiệp hơn.

fubi + 1 Cảm ơn tình cảm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

singapore Đăng lúc 27/6/2014 13:57 | Xem tất
Cách nào trực tiếp nhất để ủng hộ diễn đàn? Admin có thể cho ae biết k? Để những ai tâm huyết có thể đóng góp.
Rất ủng hộ diễn đàn. Cám ơn Ban quản trị.

Đánh giá

Cảm ơn bạn rất nhiều về lời đề nghị: sẽ nghiên cứu sớm góp ý của bạn. Thân ái!   Đăng lúc 27/6/2014 15:56

nhmdangki Đăng lúc 27/6/2014 20:56 | Xem tất
@fubi, @faraway: nhìn lượng bài viết + điểm số là đủ biết phamvana đã cống hiến nhiều như thế nào cho diễn đàn rồi mà.
Em chỉ góp ý vậy thôi, chứ em cũng biết công việc của anh em trong ngành xây dựng không online thường  xuyên được, nên cũng có nhiều bất tiện.

Nếu coi diễn đàn là ngôi nhà chung, phát triển diễn đàn là mục tiêu, thì chúng ta cũng nên thường xuyên theo dõi diễn đàn, xem tình hình hoạt động, tránh để diễn đàn đi chệch hướng, xem có ai cần giúp đỡ, và cũng để chia sẻ những điều bình dị nhất.

Chúc sức khỏe & thành công.

phamvana Đăng lúc 27/6/2014 23:00 | Xem tất
nhmdangki gửi lúc 27/6/2014 20:56
@fubi, @faraway: nhìn lượng bài viết + điểm số là đủ biết phamvana đã cống hiến nhi ...

Bạn nhmdangki à! Thật sự mà nói mình không có cống hiến gì cả.
Mình đam mê học hỏi và tâm đắc với công nghệ, mơ ước Việt Nam chúng ta sẽ có một nền công nghệ xây dựng như những quốc gia bạn. Tiêu chí của xaydung360 cũng là mục tiêu lớn nhất của mình. Bạn có biết rằng công nghệ xây dựng tại Việt Nam chúng ta lạc hậu biết chứng nào không! Đường cống thoát nước của các quốc gia phát triển có thể "đua xe" được đấy trong khi Quốc Lộ chúng ta lại lún, xe tưới cây cảnh lưu thông trên đường cao tốc, tòa nhà chỉ 3-4 cũng bị "xé tường", dự án có thể trượt giá 3-4 thậm chí 10 lần, tiến độ thực hiện dự án lúc nào cũng trễ, tầm nhìn quy hoạch xây dựng chỉ 5-10 năm - sau 5-10 năm lại quy hoạch cái mới. ... Đôi khi bản thân mình vô cùng bất mãn với ngành xây dựng NHƯNG mình tin vào sự thật, công lí, khoa học và lòng đam mê nghề của tất cả anh em xaudung360.com

Mình rất  yêu thích phim Hồng Công vì nhìn thấy được những tòa nhà cao thiệt cao, giao thông hiện đại, công nghệ thông tin phát triển và ứng dụng công nghệ của họ đạt đến mức siêu hạn tuy răng các bộ phim đó đã sản xuất cả chục năm về trước.

Việt Nam chúng ta quá nhiều tài nguyên, người Việt chúng ta sống chỉ biết khai thác tài nguyên mà chưa từng nghĩ tiết kiệm những thứ ấy, phung phí đến mức cùng cực. Chính vì được làm " cậu ấm, cô chiêu" mà không cần lo nghĩ hậu thế như thế nào. Chúng ta đa gánh chịu những quy hoạch vô tội vạ, tầm nhìn thiển cận của các dự án xây dựng chỉ chạy theo lợi ích cá nhận, cách làm việc thiếu khao học. Hệ quả bạn thấy đấy, Việt Nam chúng ta kém xa các quốc gia khác biết bao nhiêu. Cần có những người thật sự yêu nghề như Anh Bình cùng tất cả thành viên xaydung360.vn từng bước đổi mới ngành theo một hướng chuyên nghiệp, khoa học và sánh vay cũng các nước trên thới giới.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
dongdung + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!

Xem tất cả

nhmdangki Đăng lúc 27/6/2014 23:26 | Xem tất
phamvana gửi lúc 27/6/2014 23:00
Bạn nhmdangki à! Thật sự mà nói mình không có cống hiến gì cả.
Mình đam mê học h ...

Không chỉ xây dựng mà nhiều ngành nghề khác đều thế bạn ạ

Bất cứ đất nước văn minh nào cũng từng có thời kỳ quá độ như mình cả, đất nước họ được như ngày nay, là bởi có những người dám nghĩ dám làm, luôn đam mê học hỏi, luôn cố gắng làm tốt hơn so với ngày hôm qua.. Đừng chỉ nhìn sang xung quanh mà hỏi tại sao người ta có mà mình không, hiện tại nước mình chưa có, bạn hãy làm người tiên phong. Đất nước cần những con người như bạn vậy đó. Những bước đi đầu tiên của bạn, sẽ đặt nền móng cho các thế hệ con cháu sau tiếp tục phát huy.

Mình mong sao, có một ngày, chúng ta chụp hình lưu niệm trước tòa nhà cao tầng của riêng bạn.

Mình nghĩ ngày đó sẽ đến sớm thôi, phải không bạn phamvana?

Chúc sức khỏe & thành công.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 4.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 4
  Đăng lúc 27/6/2014 23:38

thanhchientd Đăng lúc 2/7/2014 13:39 | Xem tất
a thấy thế nào khi lề trái của trang, sẽ là 1 phần của các quảng cáo.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 07:36 , Processed in 0.196060 second(s), 41 queries .