XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2391|Trả lời: 12
Thu gọn cột thông tin

Thư ngỏ

[Lấy địa chỉ]
doquangngockt09 Đăng lúc 30/6/2014 21:38 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em vừa tốt nghiệp trường Đại học kiến trúc Hà Nội, chuyên ngàng Cấp Thoát Nước, anh/chị hay các tiền bối đi trước có kinh nghiệm gì quý báu có thể truyển đạt cho thế hệ chân ráo chân ướt sắp bước vào nghề không ạ, có thể là cơ hội việc làm, việc chuyển giao kiến thức và kinh nghiệm thực tế, em có nên học chứng chỉ dự toán và tư vấn giám sát khi kinh nghiệm chưa có không ạ, tại mọi người kể bảo rằng có mấy thứ đó xin việc dễ hơn nói chung là rất hoang mang lo lắng cho tương lai các tiền bối à,

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
qhuy.kt09 + 1 Cảm ơn vì bài viết của bạn

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Tác giả| doquangngockt09 Đăng lúc 1/7/2014 15:59 | Xem tất
lehongthanh gửi lúc 30/6/2014 23:51
Chứng chỉ TVGS thì có điều kiện bạn nên đi học, vừa lấy chứng chỉ vừa lấy kinh nghi ...

Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình thấy đám bạn cùng lớp nhao nhao đi học dự toán, mình vẫn thích TVGS hơn, hì

lehongthanh Đăng lúc 30/6/2014 23:51 | Xem tất
Chứng chỉ TVGS thì có điều kiện bạn nên đi học, vừa lấy chứng chỉ vừa lấy kinh nghiệm các thầy truyền đạt. Tốt nhất bạn nên qua ĐH.XD học. Còn dự toán theo mình bạn không nên học chứng chỉ làm gì, vì cái này cần làm được việc bạn ah. Bạn học kiến trúc thì đọc bản vẽ tốt rồi, bạn tìm một người đã đi làm hướng dẫn. Tìm 1 công trình cụ thể và hướng dẫn bạn, thế là ok. Trong quá trình làm sẽ học hỏi dần.

atuanxd Đăng lúc 1/7/2014 00:08 | Xem tất
hay đó, em nên xin vào làm việc ở các công ty đang làm các công trình lớn, chú ý xin vào đội ngũ vẽ thiết kế thi công càng tốt, vị trí này học được kinh nghiệm nhanh nhất (chịu khó cày với các anh giám sát thi công hiện trường).
theo anh biết hiện bên CÔNG TY CP dịch vụ và ký thuật cơ điện lạnh R.E.E
vào trang sau
http://www.reeme.com.vn/home/
có thi công rất nhiều dự án và mỗi dự án thường rất nhiều KS M&E như em đó.

Đánh giá

Lặn cũng lâu rồi, chẳng thấy sủi tăm nhờ he...he....  Đăng lúc 1/7/2014 09:32

quocluong83 Đăng lúc 1/7/2014 15:20 | Xem tất
Vì chuyên môn của bạn là Cấp thoát nước nên mình nghĩ bạn ra công trường xem họ làm hệ thống cấp thoát nước để hiểu cụ thể cả về vật tư cấp nước; cách bố trí đường ống...Và có biết bạn cũng mới có thể lập được dự toán. Chẵng hạn các loại vật tư: Rắc co; Xông ren ngoài bằng đồng hoặc nhựa để lắp cái gì, xông ren trong, Clephin, các loại van khóa...đường bố trí cấp; đường bố trí thoát; các loại họng chứa cháy theo đường kính...nhiều lắm; Mình thấy nhiều anh học cấp thoát nước ra đi làm thiết kế đến khi bố trí đường ống thoát mà đi men theo tường như ống cấp; rồi ko hiểu các loại vật tư trên tuyến nên lập dự toán thiếu hết...

Đánh giá

Cảm ơn anh, thực sự e rất yêu nghề nước, giá như có cơ hội được học hỏi thật nhiều thật nhanh hì hì  Đăng lúc 1/7/2014 16:07

Tác giả| doquangngockt09 Đăng lúc 1/7/2014 16:03 | Xem tất
atuanxd gửi lúc 1/7/2014 00:08
hay đó, em nên xin vào làm việc ở các công ty đang làm các công trình lớn, chú ý xi ...

Cảm ơn a nhiều lắm, nhưng mà e mới ra trường, xin vào bên thiết kế thi công có khó khăn không a khi mà e thấy cty nào cũng yêu cầu 3-5 năm kinh nghiệm !!

Tác giả| doquangngockt09 Đăng lúc 2/7/2014 10:33 | Xem tất
Tiện đây em muốn dạn hỏi có bậc tiền bối nào đang trực tiếp giám sát, thi công các Công trình Cấp thoát nước ở khu vực Hà Nội, có thể cho em theo chân làm cộng tác viên, học viên, phụ ta không ạ, hì hì, e tuy chưa có kinh nghiệm nhiều nhưng rất ham học hỏi, đọc và vẽ thiết kế AutoCad rất khá, kiến thức sách vở chắc, em mạo muội tự khen thế thôi, trăm sự nhờ sự chỉ bảo, hướng dẫn tận tình của mọi người

qhuy.kt09 Đăng lúc 2/7/2014 23:17 | Xem tất
Chúc bạn sớm tìm được công việc ưng ý, phát huy mọi khả năng, học hỏi được nhiều điều bổ ích, cống hiến hết mình vì xã hội

quocluong83 Đăng lúc 2/7/2014 23:27 | Xem tất
doquangngockt09 gửi lúc 2/7/2014 10:33
Tiện đây em muốn dạn hỏi có bậc tiền bối nào đang trực tiếp giám sát, thi công các ...

Hà Nội thì ko, nhưng nếu ở Hà Tĩnh mình có thể giúp bạn, mình đang giám sát 1 nhà máy nước sạch

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
doquangngockt09 + 1 Vâng, cảm ơn a đã quan tâm

Xem tất cả

Tác giả| doquangngockt09 Đăng lúc 3/7/2014 20:16 | Xem tất
Tiện đây mình có 1 số ý kiến như này ạ:
Tớ vừa đang ký:
Khóa học Lập dự toán Công trình
Ngày 14/7/2014
Học vào 18h-20h Thứ 2,4,6 tại Đại học Xây dựng (Khóa 13)
Học phí (Sinh viên): 1.100.000 VNĐ
*** MÃ KHUYẾN MẠI: 03071463048 ( Các cụ chú ý mục này giúp em)
Giảm 10% học phí cho nhóm 2 người đăng ký học,
Giảm 15% học phí cho nhóm 5 người đăng ký học.
Giảm 20% học phí cho nhóm 7 người đăng ký học.
Giảm 25% học phí cho nhóm 10 người đăng ký học.
Hiện đã có 7 bạn lớp Đại Học của mình tham gia, cần thêm 3 hoặc nhiều hơn 3 slot để được hưởng 25% khuyễn mãi học phí.
Link hướng dẫn: http://rdsic.edu.vn/khoa-hoc/khoa-hoc-lap-du-toan-cong-trinh.html
Mọi người ai có nhu cầu thì bảo mình nhé, tớ chỉ tổ chức học cùng để đc km cả nhóm thôi, ko đc hoa hồng hoa lan hoa huệ gì đâu, cảm ơn mọi người chú ý quan tâm
MÃ KHUYẾN MẠI: 03071463048

Đánh giá

Không ai quan tâm luôn :(  Đăng lúc 6/7/2014 16:28

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 13:58 , Processed in 0.112026 second(s), 24 queries .