XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1515|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tiến hành cải tổ diễn đàn xaydung360 theo hướng tập trung chuyên sâu, từng bước

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bạn đồng nghiệp thân mến!

Ai cũng muốn mình có cơ hội làm việc tốt, thu nhập cao, ổn định, có uy tín cao trong công việc. Muốn vậy ai cũng biết rằng phải có kiến thức nghề chuyên sâu, tác phong làm việc chuyên nghiệp, có kỹ năng xử lý công việc thấu đáo, vừa có kỹ năng tổng hợp tổng thể, vừa có kỹ năng phân tích chuyên sâu. Suốt gần 3 năm ra đời và hoạt động, xaydung360 cũng luôn nhất quán vì mục tiêu này: chia sẻ tất cả vì sự chuyên nghiệp của cộng đồng xây dựng Việt Nam. Chúng ta không thể thua người nước ngoài được.

Sau gần 3 năm bên cạnh những thành quả đem lại cho cộng đồng, còn có nhiều điều mong muốn chưa thực hiện được. Với tâm niệm: "mình phải hơn chính mình hôm qua", xaydung360 dự kiến sẽ cải tổ toàn bộ hoạt động của diễn đàn xaydung360 theo hướng tập trung chuyên sâu, từng bước chuyên nghiệp. Các bước cụ thể dự kiến:

+ Tinh gọn lại các box trên diễn đàn để nội dung được cô đọng hơn, tránh dàn trải.
+ Phân loại bài viết. Đặc biệt tách rời các bài viết trước đây chỉ phù hợp với quy định cũ, nhường chỗ cho các bài cùng chủ đề nhưng phù hợp với quy định mới (ví dụ: Luật đấu thầu mới, Nghị định quản lý chất lượng mới, ..)
+ Triệt để xóa các bài rác hoặc thông tin hỏi đáp thiếu chuyên nghiệp (sơ sài).
+ Đẩy mạnh việc nâng cao kiến thức chuyên sâu thông qua cách học chia sẻ online theo nhóm kỹ năng thực tế.
+ Xem xét phân loại lại các thành viên để có cơ chế khuyến khích phù hợp. Phát triển đội ngũ Ban quản trị theo hướng mới (từ bỏ cách hoạt động theo kiểu truyền thống lâu nay) phù hợp với phương thức hoạt động mới của diễn đàn.

Cụ thể chi tiết sẽ có sơ đồ tư duy chia sẻ tiếp với các bạn. Rất mong ý kiến đóng góp của các bạn!
Mong muốn góp phần đem lại sự thành công của mỗi chúng ta một cách bền vững!
Cảm ơn sự ủng hộ của tất cả các bạn!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 3.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 24/3/2014 21:07
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 24/3/2014 16:35
  Đăng lúc 24/3/2014 13:11
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1
  Đăng lúc 24/3/2014 09:39
Cảm ơn Anh, em xin ý kiến sau  Đăng lúc 24/3/2014 09:36

Số người tham gia 5Uy Tín: +14 Thưởng +14 Thanked +5 Thu lại Lý do
HatinhPro + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
aochoangden + 3 + 3 + 1 Mong chờ bài tiếp theo.Em rất đồng.
xaydung333 + 3 + 3 + 1 Rất chuyên nghiệp. Cảm ơn!
levanmanhxd4k6 + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!
toduchuynhktxd + 1 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
happyhouse Đăng lúc 24/3/2014 09:25 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình, hiện tại diễn đàn có khá nhiều chủ đề thảo luận về các vấn đề liên quan đến ngành XD. Tuy nhiên, nhiều bài viết còn bỏ ngỏ và chưa đưa ra hết được câu trả lời chính xác và đầy đủ. Vì vậy, chắc hẳn nên khóa lại những topic (để tránh lan man và loãng chủ đề) đã có những thảo luận chính xác liên quan đến câu hỏi và đưa ngay câu trả lời dưới câu hỏi để người đọc dễ dàng tham khảo, những topic chưa có câu trả lời đầy đủ và chính xác nên đưa vào mục những câu hỏi chưa được trả lời đầy đủ để anh em trong diễn đàn biết và tham gia góp ý -> tìm ra câu trả lời chính xác nhất cho vấn đề. Đồng thời, nên tuyển thêm các Mod chuyên duyệt bài viết nhằm hạn chế những topic quảng cáo không đúng với tiêu chí diễn đàn.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 24/3/2014 23:49

Số người tham gia 1Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Rất thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

3#
trungxd7 Đăng lúc 24/3/2014 09:55 | Chỉ xem của tác giả
mỗi tuần a Fubi nên làm một chủ đề đỏ luôn ở trên trang nhất để mọi người thảo luận chia sẻ

Đánh giá

Đăng lúc 24/3/2014 23:49

fubi + 5 + 5 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
cuongden37 Đăng lúc 24/3/2014 09:56 | Chỉ xem của tác giả
Tôi có ý kiến như thế này:
Diễn đàn là nơi anh chị em trao đổi ý kiến,chia sẽ kiến thức, học hỏi và trau dồi kinh nghiệm. Vì vậy nên dùng từ QUY HOẠCH lại từng chuyên môn, từng chuyên đề và cần thiết là phải tuyển các MOD cho từng chuyên đề, từng BOX tạo ra sự chuyên nghiệp trong các bài viết. Có người thì chuyên quản lý dự án, có người chuyên thiết kế, chuyên thi công.... như vậy các MOD đó có trách nhiệm và chia sẻ các kiến thức theo trình độ hiểu biết cũng như trao đổi ý kiến sẽ sâu sắc hơn.
Tạo giao diện dễ sử dụng, phần trích dẫn cũng như nút thank, like dễ sử dụng cho người tham gia.

Đánh giá

Đăng lúc 24/3/2014 23:50

Số người tham gia 3Uy Tín: +9 Thưởng +9 Thanked +3 Thu lại Lý do
toduchuynhktxd + 1 + 1 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
ductuanductuan + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
fubi + 5 + 5 + 1 Cảm ơn sự quan tâm của bạn nhiều!.

Xem tất cả

5#
toduchuynhktxd Đăng lúc 24/3/2014 16:01 | Chỉ xem của tác giả

Không nhất thiết phải là BQT hay cụ thể hơn là a fubi đưa ra chủ đề, mối thanh viên trong diễn đàn đều có thể đưa ra chủ đề, như thế sẽ chủ động hơn trong việc thảo luận. Nhất là những người đi trước, đã có kinh nghiệm về các lĩnh vực cụ thể. Em chỉ bổ sung ý kiến, mong được thảo luận để diễn đàn của chủng ta ngày càng phát triển mạnh hơn nữa!

Đánh giá

Đăng lúc 24/3/2014 23:50
ý của bạn trungxd là định kỳ có 1 chủ đề "đỏ" để tập trung chuyên sâu giải quyết dứt điểm.  Đăng lúc 24/3/2014 16:05

Xem tất cả

6#
trungxd7 Đăng lúc 24/3/2014 19:23 | Chỉ xem của tác giả
toduchuynhktxd gửi lúc 24/3/2014 16:01
Không nhất thiết phải là BQT hay cụ thể hơn là a fubi đưa ra chủ đề, mối thanh viê ...

ai cũng có thể viết chủ đề để thảo luận, tuy nhiên những người nhiều kinh nghiệm và uy tín như a fubi hoặc ban quản trị mỗi tuần đưa ra một chủ đề thảo luận, và giải quyết dứt điểm trong tuần đó. mình nghĩ những người nhiều kinh nghiệm và uy tín thì sẽ có nhiều đề tài thảo luận có chuyên môn cao

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
  Đăng lúc 24/3/2014 23:51

Số người tham gia 2Uy Tín: +8 Thưởng +7 Thanked +2 Thu lại Lý do
toduchuynhktxd + 3 + 2 + 1 Ý kiến sau. Thanks!

Xem tất cả

7#
 Tác giả| fubi Đăng lúc 27/3/2014 11:36 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn thân mến!

Sau 5 đêm miệt mài thức đến gần sáng, mình đã tranh thủ vừa tham gia thảo luận, vừa lo khâu tổ chức lớp VBA, vừa CẢI TỔ LẠI CẤU TRÚC DIỄN ĐÀN.
Nay gần như cơ bản đã xong các chuyên mục Box với cấu trúc chuyên sâu hơn nhưng đơn giản hơn, phù hợp với các quy định mới thay đổi sắp tới: luật đấu thầu mới, nghị định quản lý chất lượng mới 15, Thay mới thông tư lập và quản lý chi phí (thay cho Thông tư 04).
Trong đó đặc biệt tập trung vào Quản lý chi phí: lập dự toán - Bóc KL - Kiểm soát KL và Chi phí. Bởi đây là yếu tố chính xuyên suốt của mọi dự án. Những Box ít liên quan xây dựng được tinh giảm gọn lại.

Trên nền tảng cấu trúc đó: (được xem là nền khung chuẩn) sẽ TỪNG BƯỚC CHUYÊN SÂU, CHUYÊN NGHIỆP HÓA VỀ NỘI DUNG CHUYÊN MÔN, GẮN LIỀN VỚI THỰC TẾ LÀM VIỆC.

Mong các bạn xem xét và tiếp tục góp ý cho ý kiến xây dựng về cấu trúc nội dung diễn đàn hiện nay.

"Hãy hơn chính mình ngày hôm qua" là mục tiêu của xaydung360. "Làm thông minh hơn thay vì chăm chỉ hơn" là con đường của xaydung360 muốn chia sẻ lan tỏa đến cộng đồng xaydung Việt Nam thân yêu.

Cảm ơn các bạn!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
Thanks all!  Đăng lúc 27/3/2014 13:19

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
atuanxd + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 5/5/2024 09:07 , Processed in 0.110097 second(s), 23 queries .