XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6864|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Khác] tìm hiều đọc bản vẽ cấu tạo thép trong xây dựng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
em thấy có nhiều sinh viên ra trường muốn tìm một giáo trình về về thép trong xây dựng anh chị em nào có file về giáo trình bê tông và cốt thép nào nói về vần đề hướng dẫn đọc bản vẽ thép về chi tiết lẫn cục bộ,về chi tiết các mặt cắt trong bê tông và thép ..và cách diễn giải về các thép đai thép chịu lực và cách bố trí các loại thép như thế nào phù hợp với công trình...........mình tìm nhiều mà không thấy nói mấy vấn đề kĩ lưỡng và chi tiết ...mong anh chi giúp....

Đánh giá

Cái này bạn nên ra công trường thi công thực tế sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều khi xem trên bản vẽ đấy.  Đăng lúc 24/12/2013 08:44

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +2 Thu lại Lý do
xuanhoan + 3 + 3 + 1 rất hay
dohungphat + 1

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
phanthanhnhut16 Đăng lúc 22/12/2013 10:27 | Chỉ xem của tác giả
Nếu khi học mà ko đọc dc thép thì chỉ có cách nhìn ngoài thực tế sẽ dễ hiểu hơn

3#
HANOIADT Đăng lúc 22/12/2013 19:24 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy KS mới tốt nghiệp ở chỗ mình vẫn đọc bản vẽ tuy hơi chậm ; hướng dẫn qua sau 2 tuần là ổn
đâu đén mức như bạn nói !!!!!!!!

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
tiendatpaint9 + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
tngage Đăng lúc 24/12/2013 00:08 | Chỉ xem của tác giả
...kỹ sư xây dựng ra trường không đọc được bản vẽ, không biết về thép, không biết bố trí thép....thì vứt cái bằng vào sọt rác cho con....@#@(*&^& nhai cmn cho rồi!
Dám nói xấu ông đang làm đề án tốt nghiệp à?! dám coi thường cái sự thức đêm 2 tuần của ông à?!
...không có tật...nhưng vẫn bực mình!

Kỹ sư đâu? Chọi đá chủ topic đi T_T
Đồ án Bê tông cốt thép 1 ai làm giùm? Chung tiền cho ai để đậu?
Nền móng?
Đồ án BTCT 2?
Hình học họa hình? (Môn cơ bản)
Kiến trúc công nghiệp?
Kiến trúc dân dụng?

Bảo vệ đậu đồ án mấy môn trên không biết gì thì chỉ đi làm culi thôi!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
phần đa  Đăng lúc 9/3/2014 01:25
giờ làm ĐTTN đại học, chỉ làm cho 1 mình mình thôi, vì quá dài T_T  Đăng lúc 25/12/2013 03:11
học trung cấp 2 năm, làm đề tài tốt nghiệp tui đã dám làm 11 đề chưa tính cả tui! Sau đó dám hướng dẫn từng ấy người bảo vệ...nghĩ lại thấy mà ham ^^  Đăng lúc 25/12/2013 03:09
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 24/12/2013 16:59
Rất hữu ích! Thanks!: 5
Em thấy anh nói quá chuẩn luôn. hiii ngày xưa đi học em toàn đi làm thuê đồ án kiếm tiền hiiiiii  Đăng lúc 24/12/2013 08:42

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
chuyangsing + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

5#
minhduc350 Đăng lúc 24/12/2013 15:24 | Chỉ xem của tác giả
bạn học làm gì nhỉ. chứ mấy đồ án môn bạn tự làm hay chung tiền cho người ta làm dùm. rồi còn đồ án tốt nghiệp là củng cố lại kiến thức bạn học đấy. vậy ra trường bạn ko biết đọc bản vẽ, thôi đem bằng về nhà nấu nước uống đi cho rồi.

6#
quocluong83 Đăng lúc 27/12/2013 16:47 | Chỉ xem của tác giả
Có vô lý ko vậy? Có khi bạn lại đi thuê lại người khác rồi ăn % ah????

7#
chuyangsing Đăng lúc 28/12/2013 08:41 | Chỉ xem của tác giả
Học hành thế này thì đừng trách sao kỹ sư, cử nhân lại thất nghiệp! Chắc lên ĐH suốt ngày ngủ, gameonline...buồn
http://tuoitre.vn/Giao-duc/587168/tót-nghiẹp-càng-nhièu-thát-nghiẹp-càng-cao.html

8#
 Tác giả| haiksxd Đăng lúc 28/12/2013 10:04 | Chỉ xem của tác giả
hihi...đúng là câu hỏi mà ko thấy câu trả lời mà chỉ thấy những câu chỉ trích ..... đều là kĩ sư tương lai sao ko góp ý cho nhau về vấn đề kiến thức,cùng nhau phát triển đất nước..có thể người biết rùi có thể chỉ người chưa biết..và người chưa biết cũng có thể tự mày mò hay tìm hiểu.các bạn biết mình nhiều kinh nghiêm và các bạn vẫn tự hào về mình nhưng đời có như mong muốn đâu có kẻ giỏi và cũng có kẻ ngu dốt mà.sao không giúp nhau.mình chỉ sợ là những kẻ ngu dốt như vậy đôi khi lại làm nên kì tích.và diễn đàn lập ra là để trao đổi kiến thức cho nhau cùng nhau học hỏi.không như các bạn chỉ trích hay nói xấu với nhau.khi những người tìm hiểu kiến thức mà đọc phỉ những chỉ trích vậy liệu họ có góp ý,hay đóng góp ý kiến và câu hỏi k...mình thưa rằng là không mà lh sẽ thêm vào những câu chỉ trích khác.....

haiksxd trong 30/12/2013 17:31 đã trả lời thêm:
zậy anh hãy đi kiếm những người những con số 0 mà dạy họ nhé...đó chỉ là lời nói chứ chưa làm thì sẽ chưa biêt được đâu anh.người luôn tìm tòi và chăm chỉ học hỏi những người xung quanh hay trực tiếp làm sẽ có ngày họ cũng thành tài....đừng nói suông vậy mà hãy thực hành và chứ tỏ nhé anh

Đánh giá

Đừng trách hệ thống giáo dục đã bị kinh tế hóa, hãy trách bản thân mình đã kinh tế hóa bằng cấp giáo dục!  Đăng lúc 29/12/2013 17:39
Thà tôi (sinh viên chuẩn bị ra trường) hướng dẫn 1 người ko biết gì còn hơn là hướng dẫn 1 kỹ sư dốt nát!  Đăng lúc 29/12/2013 17:38
Câu hỏi không có trả lời vì bản thân câu hỏi đã chỉ ra thực trạng của người hỏi! Kỹ sư ko biết về thép (dù chỉ đọc bản vẽ) thì hỏi gì được nữa!   Đăng lúc 29/12/2013 17:36
giúp đỡ từ con số 0 hả? Đi học lại đi! Bạn dám bỏ 5 năm giúp kỹ sư giấy lấy lại kiến thức không? hay ngồi chung với hắn suốt 5 năm qua?  Đăng lúc 29/12/2013 17:34

9#
HANOIADT Đăng lúc 13/1/2014 09:29 | Chỉ xem của tác giả
"em thấy có nhiều sinh viên ra trường muốn tìm..."
"đều là kĩ sư tương lai sao ........."
Theo tôi hiểu: Bạn chủ thớt là SV và muốn tìm hiểu vấn đề này; nếu đúng tôi xin có vài lời
- Nếu là SV bạn hãy nói mình là SV và đặt câu hỏi trung thực như chính bạn muốn hỏi- Không nên dùng câu NHÂN XƯNG BẤT ĐỊNH ( nhiều SV vậy họ là ai có bạn hay không?)....................
- Nếu là SV bạn cần xem lại các học phần của mình ntn mà gặp khó ở đây; thực tế tiếp xúc với các bạn SV thực tập tôi thấy không nhiều bạn vấp phải như vậy
- Bạn không thể hỏi kiến thức của người khác khi đó chỉ là kiến thúc cơ bản trong sách mà nên tham khảo Kinh nghiệm của họ; điều này bạn hãy gặp mặt các KS trao đổi- mình tin không ai hẹp hòi mà không trả lời bạn vì điều này không có gì cao siêu cả
Vài điều chia xẻ!

10#
buiminhhai Đăng lúc 13/1/2014 13:28 | Chỉ xem của tác giả
để đọc được bản vẽ cung không khó đâu bạn có kiến thức cơ bản sau ra thực tập chịu kho hỏi người trước la OK ay mà.quan trọng nhất là bạn co chịu khó học hoi k mới điều là điều quan trọng nhất

11#
duonghongquang Đăng lúc 15/1/2014 08:49 | Chỉ xem của tác giả
Các ace cho e hỏi tý? " Thiết kế thép đai phần móc là 5cm nhưng thực tế thi công như vậy vs kết cấu nhỏ là dài và ko cần thiết. thực tế khoảng 3-4 là dc rùi> Xin được lắng nghe ý kiến của ace diễn đàn!!!

12#
ngoctuanxd Đăng lúc 19/1/2014 14:57 | Chỉ xem của tác giả
BẠN NÀY CHÁC BỎ TIỀN RA MUA BẰNG RỒI.MẤY ĐỒ ÁN LIÊN QUAN ĐẾN THÉP CHĂC KO LÀM ĐI THUÊ
BẠN HỌC XD ĐỂ LÀM GI.CHỈ ĐỂ HỎI THÔI À

13#
nguyenhien1712 Đăng lúc 25/2/2014 12:17 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thì thấy đơn giản chẳng j phải lo, nhưng để hiểu được về cái j cấu tạo như thế nào và tại sao lại làm thế mới là cả một vấn đề đó bạn. trước tiên bạn cứ đọc thử một bản về rồi bị vườn chỗ nào thì hỏi chỗ đó, thời gian tìm tòi học hỏi sẽ giúp bạn giỏi lên lúc nào không hay đó. co gang len. va dung hoi nhung cau ngo ngan nua nhe.

14#
fubi Đăng lúc 25/2/2014 12:49 | Chỉ xem của tác giả
Các anh chị mắng bạn là có lý do cả đấy:

1. Bạn nói rất nhiều sinh viên ra trường muốn tìm giáo trình....: điều này là chủ quan cá nhân của bạn chứ không phải thực tế khách quan.

Bởi lẽ:
- Nếu mới ra trường thì SV đó tối thiểu cũng phải biết đọc bản vẽ. Dân xây dựng không biết đọc bản vẽ thì cũng như học hết cấp 1 rồi mà bảo không biết đánh vần chữ cái.
Chính vì vậy mà các anh chị mới mắng bạn hỏi câu hỏi ngớ ngẩn.

2. Nếu bạn đã học môn vẽ kỹ thuật, đã tự làm đồ án môn học bê tông cốt thép, kiến trúc... thì điều đương nhiên sẽ biết đọc bản vẽ thép. Chỉ đi thuê làm thì mới mù tịt như bạn.

3. Đọc bản vẽ là kỹ năng cơ bản tối thiểu của dân xây dựng. Mới Ra trường chưa đi thực tế nhưng kiến thức trong trường đã thừa đủ để đọc bản vẽ. Chỉ là vấn đề đọc nhanh hay chậm mà thôi. Mới ra trường chưa quen thì đọc chậm. Đọc làm hoài thì nhanh. Y như tập xe đạp vậy đó. Mới đầu đạp cà nhắc, sau rồi thành quen lạng lách đánh võng vô tư.

Tóm lại:
- Câu bạn hỏi nó chẳng khác nào việc: 1 học sinh đã học xong hết cấp 1 lại đi hỏi rằng: "Có tài liệu nào dạy để đánh vần được chữ cái cho học sinh đã học xong hết cấp 1 rồi không?". Bạn thấy có ngớ ngẩn không??? Vậy bạn thấy các anh chị mắng bạn không oan đúng không.
- Đừng hỏi những câu vô bổ mà ngay trên ghế nhà trường đã đủ kiến thức tối thiểu để đọc được bản vẽ thép rồi bạn nhé.

p/s:
rất may cho bạn là bg mình mới đọc được topic này. Nếu không mình đã xóa ngay từ đầu. Bg thì không xóa nữa bởi đã có quá nhiều commnet của các anh chị. Âu cũng là bài học cho các bạn sinh viên khi muốn đặt câu hỏi cần phải chịu khó nắm vững cơ bản ở trường đã. Không chịu đọc, chịu học rồi cứ nghĩ gì hỏi nấy như này được.

15#
dunhiasra_999 Đăng lúc 25/2/2014 14:52 | Chỉ xem của tác giả
Thôi, không sao đâu em. Nghe anh, đầu tiên học qua sách vở,thầy cô. Thứ hai học qua bạn bè. Thứ ba tìm hiểu thực tế. Cuối cùng rồi hãy học qua diễn đàn. Ham học, ham hỏi là cội nguồn của hiểu biết, nhưng không phải tự nhiên mà ông bà ta lại đặt từ Học đi trước, từ Hỏi đi sau thành từ "Học Hỏi". Cố gắng lên em nhé. Chúc em thành công !

16#
 Tác giả| haiksxd Đăng lúc 25/2/2014 20:43 | Chỉ xem của tác giả

em cảm ơn tất cả các bạn nhé..nhất là anh:nguyenhien1712,fubi,dunhiasra_999 ...và các bạn #đó là những lời đọng viên làm em cố gắng.hi

17#
vantuyen198628 Đăng lúc 26/2/2014 16:56 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod

18#
phamcu_a7 Đăng lúc 10/3/2014 23:40 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn muốn tìm hiểu về cốt thép, kết cấu bê tông cốt thép mình khuyên bạn nên download tài liệu: Sổ tay kết cấu của trường đại học kiến trúc thành phố HCM PGS.PTS Vũ Mạnh Hùng nhé. Rất có ích cho anh em mới ra trường và mới đi làm. Chúc bạn thành công

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 19/4/2024 11:56 , Processed in 0.150176 second(s), 25 queries .